Hạng D
24/2/20
4.426
7.290
113
37
Bài học thì dễ mà học phí cao lắm bác
Em có ông bác nhà ngoài nam định, có 1 mình nhà ổng ở giữa đồng mà đường bê tông 4m vào tới tận nhà, trong khi cả miền nam chỉ có đôi ba cái đường cao tốc là đủ hiểu vì sao đất hà nội đắt hơn đất sài gòn.

• Like
Reactions: AeroInn
Hạng F
28/8/19
6.628
11.290
113
Palm Beach, Florida, US
Xe tốt nhất là theo túi tiền thôi a
a đừng nhìn về Quê Hương một cách tiêu cực như vậy
Túi tiền chỉ 1 phần. Sử dụng mà hợp lý theo điều kiện và nhu cầu nó chính đáng hơn.
Đơn cử, là thật, nhà Tớ ở SG, hẻm rộng 3.5m, cửa mở hết 3.5m. Nếu ko có xe đậu trước nhà ( thường xuyên) thì 1 con hạng A,B dễ vào hơn hay 1 con hạng D, hay F-150, RAM 1500 dễ vào hơn?
Còn thuê chổ đậu gần nhà...Sorry nó hết chổ. Đậu ngoài đường, đến sáng, ko biết còn đủ 2 cái kính chiếu hậu hay 4 bánh xe, thậm chí Logo cũng bị vặt.
Theo túi tiền...Sorry... VK ko có cửa với VG nhé. Xóm Tôi ở mấy chục năm chỉ còn 2,3 nóc là nhà ở từ trước 75... Đa số toàn dân Bắc vào mua sau này... Bọn nó ăn ở như Shit chỉ biết mình... Mua được con xe Morning hay Mer C200 mà cứ ngỡ Cha thiên hạ... Địt cmn chúng Nó, thứ Morning thì Đây vứt, còn C200 Đây mua 1 lần 2 chiếc... Easy!
Nhưng, nhà Tớ vẫn xe 2 bánh, bọn Nó khinh, kệ cmn Chúng Nó chứ... Tao biết Tao là ai là được, quan tâm đéo gì bọn Mày thứ Shit loại 3 mà tưởng Socola loại 1.

Hạng F
28/8/19
6.628
11.290
113
Palm Beach, Florida, US
Tiện thì nhớ mà kể!
Có con mới về sau này, Nó đi Mer C200.
3 năm trước về nhà, Mình quần đùi áo thun ngồi uống Beer trước cửa ngay chổ quẹo 90°... Có con xe đậu ngay cua... Nó ra lấy xe cứ de tới de lui mà ko qua chổ cua được ( Mà thật sự, với Mình là 1 phát, 1 tay qua ruốt)... Thiệt tình mới tới hỏi " Có cần giúp không?".... Thế mà Nó quăng 1 câu " Anh biết lái xe hả! Chắc chạy Taxi thuê nhà chứ gì! Anh biết xe này bao tiền ko mà đòi lái?"... Thật sự rất bất ngờ với thứ văn hóa như vậy!
Mình hiểu ngay Nó là thứ gì nên cũng xắng Nó liền... "Thật tình chỉ muốn giúp thôi, Anh ko phải Taxi, nhà Anh ở đây cách Em 3 căn, Em ko biết Anh vì Anh ở Mỹ lâu lâu mới về, còn xe của Em nó đẹp và xịn đó nhưng Mercedes hạng C với Anh còn bèo lắm.. Mà Em lái yếu vậy ra đường ko nghĩ cho Người khác à?"... Từ đó về sau, gặp là khác liền!
ĐM nhắc mà tức, mấy năm trước, có nhà thằng CB Bắc Kỳ Chó, dẫn Chó đi ỉa, cứ nhằm nhà Mình ỉa mà ko hốt, Mẹ mình ra nói thì nó sân si, rồi xô Bà Già té, muốn đánh Bà Già...Nghe kể, Mình sôi máu về VN, canh nó dắt Chó đi ỉa nói rõ " Mày phải hốt đống phân Chó này, đây là hẻm cho CC chứ ko phải đất nhà Mày... Và chuyện Mày xô Mẹ Tao té giờ Tao tính luôn... 1 là Mày xin lỗi, Tao bỏ qua. 2 là để Tao tính mạng con Chó và kể luôn nhà Mày...ra đường dễ té xe lắm đấy!"...Cuối cùng phải qua xin lỗi.

Hạng D
24/8/07
1.660
2.695
113
quản lý khóm xã treo vài biển cảnh báo, mình có chạy cũng thoải mái, bề rộng đường, vân vân mây mây

Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
Em có ông bác nhà ngoài nam định, có 1 mình nhà ổng ở giữa đồng mà đường bê tông 4m vào tới tận nhà, trong khi cả miền nam chỉ có đôi ba cái đường cao tốc là đủ hiểu vì sao đất hà nội đắt hơn đất sài gòn.
Miền tây giờ chỉ mỗi cao tốc SG-trung lương, xe đông, chạy chậm. Còn Trung lương-Mỹ thuận có như không có, nhiều bác không dám chạy (sợ sự cố, sợ kẹt xe, và....sợ tốn tiền).Còn Lộ tẻ-rạch sỏi thì kiểu nhựa chờ lún, cầu cống xóc bay cả xe...

Hạng F
28/8/19
6.628
11.290
113
Palm Beach, Florida, US
Giờ, phải chấp nhận sai lầm, hy sinh mà làm lại, đừng trách quá khứ nữa. Chậm còn hơn không!
Miền Tây, Miền Đông, SG... Nó là bảo vật quốc gia, nơi sản sinh ra Nông Thủy Sản, Tài Chính, Xuất khẩu và hầm bà lằng...nuôi cả quốc gia...thì nên đầu tư chủ yếu trọng điểm.
Câu hỏi lại dính tới thượng tầng, mà đời quan lại có hạn, nắng xa chả chiếu đc chổ gần nên dân đành chịu.
Có lần, tranh luận với 1 thg, Nó bảo " VN mà thành 1 tỉnh của TQ thì giàu đẹp từ lâu"... Bỏ qua tự ái dân tộc thì Nó nói có lý :(

Hạng D
21/7/07
1.148
8.869
113
Tiện thì nhớ mà kể!
Có con mới về sau này, Nó đi Mer C200.
3 năm trước về nhà, Mình quần đùi áo thun ngồi uống Beer trước cửa ngay chổ quẹo 90°... Có con xe đậu ngay cua... Nó ra lấy xe cứ de tới de lui mà ko qua chổ cua được ( Mà thật sự, với Mình là 1 phát, 1 tay qua ruốt)... Thiệt tình mới tới hỏi " Có cần giúp không?".... Thế mà Nó quăng 1 câu " Anh biết lái xe hả! Chắc chạy Taxi thuê nhà chứ gì! Anh biết xe này bao tiền ko mà đòi lái?"... Thật sự rất bất ngờ với thứ văn hóa như vậy!
Mình hiểu ngay Nó là thứ gì nên cũng xắng Nó liền... "Thật tình chỉ muốn giúp thôi, Anh ko phải Taxi, nhà Anh ở đây cách Em 3 căn, Em ko biết Anh vì Anh ở Mỹ lâu lâu mới về, còn xe của Em nó đẹp và xịn đó nhưng Mercedes hạng C với Anh còn bèo lắm.. Mà Em lái yếu vậy ra đường ko nghĩ cho Người khác à?"... Từ đó về sau, gặp là khác liền!
ĐM nhắc mà tức, mấy năm trước, có nhà thằng CB Bắc Kỳ Chó, dẫn Chó đi ỉa, cứ nhằm nhà Mình ỉa mà ko hốt, Mẹ mình ra nói thì nó sân si, rồi xô Bà Già té, muốn đánh Bà Già...Nghe kể, Mình sôi máu về VN, canh nó dắt Chó đi ỉa nói rõ " Mày phải hốt đống phân Chó này, đây là hẻm cho CC chứ ko phải đất nhà Mày... Và chuyện Mày xô Mẹ Tao té giờ Tao tính luôn... 1 là Mày xin lỗi, Tao bỏ qua. 2 là để Tao tính mạng con Chó và kể luôn nhà Mày...ra đường dễ té xe lắm đấy!"...Cuối cùng phải qua xin lỗi.
Có câu: Gần sợ nhà, Xa sợ áo.
Đúng cho trường hợp của bác luôn. Hehe

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Tội này là tội của chú phỉnh, tội của những anh quy hoạch và phê duyệt cho làm cầu và làm đường. Đất miền Tây là đất ruộng, có nhiu tiền đâu mà làm con đường túm ha túm húm. Văn hóa xe đạp nó quen rồi, trong khi người dân đã phát triển lên xe hơi từ đời nào rồi. Đường nông thôn bây giờ là phải cho xe tải 9-10 tấn vào được thì mới chở lúa, gạo, xăng dầu, tiêu, điều và cả gỗ cao su ra được chứ, chỗ mình giờ dân và chính phủ cùng làm, ít nhất cũng phải rộng 5m, hành lang mỗi bên 1,5m nữa mới được. Làm ăn sống nhăn kiểu này bảo làm sao miền Tây Nam bộ kém phát triển. Đến cái đường cái để đi còn không có thì đường phát triển chắc cũng rén luôn.