Các bác tả món vịt làm em chiệu ko thấu thèm quá đi .Chúc mừng bác lovecar75 sắp được về VN đoàn tụ với mọi người rồi . Khi nào bác vào SG thế nào cũng phải off thật linh đình để các học trò của bác biết được thầy của mình uy nghi cỡ nào . Đợi gặp bác ở đất SG kẹt xe ko mưa cũng lội.

Hạng D
3/12/07
1.434
2.577
113
lại có nhậu rồi đây, mà các bác cho em hỏi, ăn món ta hay món Tàu các bác, món Tàu có vẻ ko "hạp khẩu vị" cho lém nhỉ...bác PTS, Bác Vudoanhai, bác Nhựa, rùi Hoàng Lan và Pilot rùi các bác v..v.. chứng tỏ món Hà Thành...phê đến thế nào đê....chẹp chẹp...thèm...

Hạng B2
16/3/07
433
3
18
@bác nguyen: em sẽ rút kinh nghiệm, em sơ suất quá.
@các bác: Cám ơn các bác đã tư vấn cho em, em sẽ cố gắng thu xếp để off với các bác XNL HN 1 phát trước khi vào SG.

Hạng C
30/1/07
898
34
28
shipping nói:
[blockquote] ăn món ta hay món Tàu các bác, món Tàu có vẻ ko "hạp khẩu vị" cho lém nhỉ...bác PTS, Bác Vudoanhai, bác Nhựa, rùi Hoàng Lan và Pilot rùi các bác v..v.. chứng tỏ món Hà Thành...phê đến thế nào đê....chẹp chẹp...thèm...
[/blockquote]

Em không rõ ý bác shipping lắm, bản thân em thì món gì cũng hạp tuốt, còn đồ uống thì ưu tiên có 3-4 người để thưởng thức.

Nhớ lúc trưóc đi Trung Quốc 11 ngày liền, thấy món ăn họ làm cũng khá ngon, có điều luôn cho nhiều dầu ăn (kể cả ăn rau muống luộc).

Bác lovecar75 về qua Lạng Sơn có lẽ cũng sẽ thích món thịt lợn quay nguyên con. Nghe nói vào dịp lễ hội người Lạng Sơn hay quay nguyên cả con lợn, bỏ lá mác mật vào trong bụng, thơm ngon lắm. Ngay ở chợ Đông Kinh ở trung tâm thành phố có bán, nhưng hàng ngon thì ở cách đó đâu vài 3

[blockquote]Ai đã một lần đến thăm Lạng Sơn một vùng cao sầm uất nơi biên cương chắc khó quên được hương vị đậm đà của thịt lợn quay lá mác mật. Phố Chính Cái ở chợ Kỳ Lừa có tới tám bàn thịt quay đồ sộ nhưng ngày nào cũng vậy, cứ đến chiều là người ta đã mau hết. Thịt lợn quay ở Lạng Sơn ngon bởi nhiều thứ nhưng thứ gia vị chính để tạo hương vị đặc trưng là lá mác mật. “Mác mật” là tiếng dân tộc có nghĩa là quả ngọt. Quả mác mật có hình dáng và vị gần giống như quả quất hồng bì dưới xuôi nhưng nhỏ mịn và ngọt hơn. Lá mác mật dùng quay các loại thịt gia cầm như gà vịt, ngan ngỗng đều được và đưa lại vị thơm đặc biệt.
Lá mác mật sau khi tẩm gia vị mắm muối mì chính húng lìu được nhồi cả vào bụng lợn đã cạo sạch lông, làm lông sạch sẽ, khâu kín lại và đem đến lò quay
[/blockquote] [blockquote]
[/blockquote][blockquote]Nguồn: vietbao.vn
[/blockquote]
Ngoài ra Lạng Sơn còn có món rượu Mẫu Sơn nổi tiếng, uống thơm và êm:

[blockquote] Đây là tên gọi chung của loại rượu được đồng bào các dân tộc thiểu số ở đỉnh núi Mẫu Sơn với độ cao hơn 1.500 m so với mực nước biển, cách Thành phố Lạng Sơn chừng 30 km chưng cất từ các loại nguyên liệu truyền thống như: gạo, ngô, men lá...
Có hương vị đặc trưng, thơm ngon, trong vắt, uống rất êm, không quá nhạt và cũng không quá cay nồng. Rượu Mẫu Sơn mang cái ấm nóng để xua đi bầu không khí giá lạnh trong mùa đông ở Lạng Sơn.
[/blockquote]http://langsoncity.com.vn/city_info/anzeige/news/aktuelles/show.cfm?region_id=56&keyword=&id=279

Thiếu nữ Tày giới thiệu với khách rượu Mẫu Sơn,
một loại rượu nổi tiếng của Lạng Sơn
được chưng cất từ nguồn nước lấy từ trên
núi Mẫu Sơn có độ cao 1.000m so với mặt biển

http://nguoivienxu.vietnamnet.vn/truyenthongvaduongdai/2005/12/521073/

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Bác lovecar75 xong một học kỳ rồi hả, bộ tính mở gara xe tung của hay seo mà đem nhiều đệ tử đi thế. Khi nào về đến nơi, khi nào thì quay lại TQ để xem có kịp ọp ấp TĐ không

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Khiếp! Sao trong tấm hình này trông Mr.Vudoanhai già thía nhểy!
Em chạy đây!!

Hạng B2
16/3/07
433
3
18
@bác Tuonglahay: Em sắp hoàn thành 1 học kỳ rồi bác ah, thực ra em qua bên này để quản lý lưu học sinh, rồi kết hợp học thêm tí ngoại ngữ, thời gian chỉ 1 năm, em cũng thèm được học về ô tô lắm mà không được. Tết này em được nghỉ gần 2 tháng, chắc chắn sẽ phải ọp ấp Thủ Đức rồi bác ạ, ở bên này thấy các bác ọp ẹp, chơi xa chơi gần, em thèm lắm.

Hạng B2
22/10/08
476
3
0
49
nhua duong nói:
chào mừng bác lovecar75 về hà nội. tùe đồng đăng về hà nội tổng cộng 180km.đường rất đẹp,xe khách hoàng long 15 phút 1 chuyến,đi khoảng 4 tiếng là về tói hà nội

Đúng như bác nhua duong nói đó bác