Hạng B1
4/6/20
79
99
18
37
Năm 2016 mình có mua một miếng sát VĐ2 đoạn qua Tam Phú để làm kho, đến 2018 thì đường thi công rầm rộ, chưa vui được bao lâu thì cuối 2018 dừng thi công đến giờ. Mình chỉ biết trồng mít chờ thời, bây giờ cũng có trái ăn rồi!
Nghe bác nói em liên tưởng miếng đất chỗ thẳng Bình phú chạy vào bên hông kho anh Hùng sao mai Hùng anh dầu nhớt thế nhỉ? Thấy mít lên đẹp. chỗ này giờ bỏ luôn Quy hoạch đường Bình phú nối vành đai nấn tuyến qua Ụ GHE thành Bình phú nối dài, đổi quy hoạch nhà 2-30 tầng, bác có đất trồng mít ở đây quá ngon, mai mốt tha hồ xây nhà cao ngắm lanmark81. Nếu đúng lô đó của bác thì chúc mừng

Cao confirmed
Tập Lái
24/6/21
42
22
8
Cám ơn Bác! Đúng miếng này Bác ạ. Nó nằm trong hẻm 55 thông ra VĐ 2, nghe các Bác bên phường Tam Phú nói khi VĐ 2 xong thì Phường sẽ nâng cấp hẻm 55 để nối đường Bình Phú với VĐ 2. Bác ở đâu mà rành khu này thế?

• Wow
Reactions: panamera82
Hạng B2
19/2/20
464
462
63
Năm 2016 mình có mua một miếng sát VĐ2 đoạn qua Tam Phú để làm kho, đến 2018 thì đường thi công rầm rộ, chưa vui được bao lâu thì cuối 2018 dừng thi công đến giờ. Mình chỉ biết trồng mít chờ thời, bây giờ cũng có trái ăn rồi!
Giờ tôi bày anh thế này, anh chặt hết mít đi và trồng cây sưa đỏ. Đến lúc đường làm xong thì tôi đảm bảo tiền bán sưa lời hơn tiền bán đất...

Hạng B1
4/11/17
52
40
18
34
Sài gòn còn đang chống dịch, mọi sự dở dang hãy còn dài, con bò sữa đã vắt kiệt sức lẫn sữa, lại qua cơn bạo bệnh covid, giờ muốn lại sức chắc như các bác nói phải mất năm mười năm. Cơ mà đã có quy hoạch mới điều chỉnh quy hoạch Sử dụng đất khu vực phía đông bắc đường vành đai 2 đoạn từ tam bình, tam phú đến phạm văn đồng rồi nhiều đoạn đổi quy hoạch.
Điều chỉnh như thế nào vậy bác? Mình có căn Saigon Avenue ngay Tam Bình.

• Like
Reactions: Cao
Cao confirmed
Tập Lái
24/6/21
42
22
8
Giờ tôi bày anh thế này, anh chặt hết mít đi và trồng cây sưa đỏ. Đến lúc đường làm xong thì tôi đảm bảo tiền bán sưa lời hơn tiền bán đất...
Cám ơn Bác đã bày cho! Đợt dịch vừa rồi cũng nhờ có miếng này mà có mít có rau muống có chuối ăn. Thôi kệ Ông Trời cho mình bao nhiêu thì hưởng bấy nhiêu Bác ạ.

Hạng B2
19/2/20
464
462
63
Cám ơn Bác đã bày cho! Đợt dịch vừa rồi cũng nhờ có miếng này mà có mít có rau muống có chuối ăn. Thôi kệ Ông Trời cho mình bao nhiêu thì hưởng bấy nhiêu Bác ạ.
Haha em đùa đấy. Ý em nói là cái đường này chắc lâu lắm mới hoàn thành.

• Like
Reactions: Cao
Tập Lái
24/3/18
38
14
8
Hồ Chí Minh
bconsps.net
Chủ đầu tư không có năng lực, tính ăn dày nhưng mắc họng. Bây giờ tp bỏ không được, cứu không xong vì vi phạm các quy định đầu tư công. Chung quy do lúc đầu chọn thầu không đúng nên quăng cục nợ ất ơ nằm đó.

Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
con đường này và mấy cây cầu nam lý, tăng long ... đại diện cho năng lực của tp, mua bđs mà gặp mấy vụ này chán chết

• Like
Reactions: TLTX
Cao confirmed
Tập Lái
24/6/21
42
22
8
Quận Thủ Đức giờ thành một phần của TP Thủ Đức rồi, các Bác có biết cái qui hoạch trung tâm hành chính quận Thủ Đức ở đường VĐ 2 đoạn qua Tam Phú giờ sẽ làm gì không? Có khi nào nó được qui hoạch thành trung tâm hành chính TP Thủ Đức không các Bác?:D