Cao confirmed
Tập Lái
24/6/21
42
22
8
Nghe bác nói em liên tưởng miếng đất chỗ thẳng Bình phú chạy vào bên hông kho anh Hùng sao mai Hùng anh dầu nhớt thế nhỉ? Thấy mít lên đẹp. chỗ này giờ bỏ luôn Quy hoạch đường Bình phú nối vành đai nấn tuyến qua Ụ GHE thành Bình phú nối dài, đổi quy hoạch nhà 2-30 tầng, bác có đất trồng mít ở đây quá ngon, mai mốt tha hồ xây nhà cao ngắm lanmark81. Nếu đúng lô đó của bác thì chúc mừng
Hôm nay vào xem lại qui hoạch mới thấy có sự thay đổi như Bác nói. Miếng của mình lúc trước có qui hoạch là "Đất ở hiện hữu kết hợp xây dựng mới", bây giờ đổi thành "Đất nhóm nhà ở quy hoạch dài hạn (nhóm nhà ở xây dựng mới)", xây 2-30 tầng, Bác có biết qui hoạch này có ý nghĩa gì không? Cám ơn Bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
4/6/20
79
99
18
36
Hôm nay vào xem lại qui hoạch mới thấy có sự thay đổi như Bác nói. Miếng của mình lúc trước có qui hoạch là "Đất ở hiện hữu kết hợp xây dựng mới", bây giờ đổi thành "Đất nhóm nhà ở quy hoạch dài hạn (nhóm nhà ở xây dựng mới)", xây 2-30 tầng, Bác có biết qui hoạch này có ý nghĩa gì không? Cám ơn Bác.
"Đất nhóm nhà ở quy hoạch dài hạn (nhóm nhà ở xây dựng mới)", xây 2-30 tầng: Theo mình được biết thì đất nhóm nhà ở xây dựng mới tại TPHCM được cấp phép xây dựng nhà ở NHƯNG có 2 trường hợp: Nếu đất mà đã có hạ tầng, dân cư đông xung quanh thì cấp phép xây dựng dài hạn còn nếu đất trống vắng thì cấp giấy phép có thời hạn(Có nghĩa là giấy phép tạm và chủ đầu tư phải cam kết tháo dỡ công trình khi thực hiện quy hoạch, xây xong không hoàn công được. Cái này tùy quản lí của địa phương và quan hệ happy chính quyền. Nên ai xây mới hơi phiêu. giống khu bên mình hẻm Ụ GHE Thuộc dạng này nên 2 năm nay không ai xin phép lâu dài được mà chỉ cấp phép tạm.

• Like
Reactions: Cao
Cao confirmed
Tập Lái
24/6/21
42
22
8
"Đất nhóm nhà ở quy hoạch dài hạn (nhóm nhà ở xây dựng mới)", xây 2-30 tầng: Theo mình được biết thì đất nhóm nhà ở xây dựng mới tại TPHCM được cấp phép xây dựng nhà ở NHƯNG có 2 trường hợp: Nếu đất mà đã có hạ tầng, dân cư đông xung quanh thì cấp phép xây dựng dài hạn còn nếu đất trống vắng thì cấp giấy phép có thời hạn(Có nghĩa là giấy phép tạm và chủ đầu tư phải cam kết tháo dỡ công trình khi thực hiện quy hoạch, xây xong không hoàn công được. Cái này tùy quản lí của địa phương và quan hệ happy chính quyền. Nên ai xây mới hơi phiêu. giống khu bên mình hẻm Ụ GHE Thuộc dạng này nên 2 năm nay không ai xin phép lâu dài được mà chỉ cấp phép tạm.
Cám ơn Bác. Mình thấy cùng là qui hoạch "Đất nhóm nhà ở quy hoạch dài hạn (nhóm nhà ở xây dựng mới)" mà khu thì cho phép xây 2-30 tầng, trong khi khu khác thì 20 tầng, 25 tầng, 30 tầng. Mình thấy rối quá, Bác thông não giúp mình với!

Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
Lập ra xdm, dhh như qui hoạch treo, xưa qh treo vài khu dân khổ thấy mẹ, hạ tầng ko làm, nha ko cho xây, giấy tờ dek cấp ... ca cẩm quá tưởng thay đổi giờ nó lập ra qui hoạch treo như da beo khắp tp luôn...