Hạng B2
30/7/13
262
218
43
Các bác cho xin ý kiến cung đường này ổn không, do em nghe đồn cảnh đẹp, nay muốn đổi lộ trình mới xem sao, em chỉ hơi ngại chạy khoảng bao lâu, đường có lớn không và dân cư 2 bên đường có rối quá không
Cao tốc - Mỹ Xuân Ngãi Dao - Đường 01 - Bình Ba Đá Bạc - Suối Rao Phước Phan - QL55 - DT 709 719 - Bình Thuận
View attachment 1686802
Lần đầu tiên em đi phan thiết bằng cung đường này : Cao tốc - Mỹ xuân ngãi giao - Hắc Dịch tóc tiên - Đường số 1.........., thời gian chạy xe tư quận 10 đến đường Trần Quý Cáp là 4g15' ( luôn chạy dưới tốc độ quy định đó chưa quen đường, số km trên xe đúng 200km cho cung đường này). Riêng cá nhắn em thấy cung đường này chạy thoải mái và nhẹ đầu hơn ql1a.
Cũng có lần em đi thử Mỹ xuân ngãi giao - Bình giã đá bạc - Xuân sơn đá bạc........ Thì thấy cung đường này cũng OK.

• Like
Reactions: Pipat and bacai
Hạng C
28/2/12
555
788
93
Chủ nhật này em định đi Phan Thiết theo đường ven biển, nghe nói QL1 xe khách vượt ẩu căng thẳng lắm, em định đi theo hướng Bà Rịa ra Phan Thiết, em đọc thấy bảo có đoạn rất xấu. Em tài mới có chở nhóc con 6 tháng thì đi ổn không ạ? Có bác nào mới đi gần đây không cập nhật tình hình cho em tự tin chút

Đường ven biển: Đa phần đẹp, khoảng 10-15km đường nhỏ, mặt đường xấu, không đến nỗi quá xấu, sedan đi được.
QL1: Mặt đường tốt nhưng không lươn giữa, nhiều xe, khó vượt, xe khách lấn làn, xxx rình rập => Bò là chủ yếu nên chán, ngược lại, nếu chịu khó bò sau xe khác lại rất an toàn.
Tóm lại, mỗi lượt bác chạy 1 cung để trải nghiệm. Các nhân em đi nhiều rồi thì chọn QL1.

Hạng B2
25/4/17
249
261
63
Đường ven biển: Đa phần đẹp, khoảng 10-15km đường nhỏ, mặt đường xấu, không đến nỗi quá xấu, sedan đi được.
QL1: Mặt đường tốt nhưng không lươn giữa, nhiều xe, khó vượt, xe khách lấn làn, xxx rình rập => Bò là chủ yếu nên chán, ngược lại, nếu chịu khó bò sau xe khác lại rất an toàn.
Tóm lại, mỗi lượt bác chạy 1 cung để trải nghiệm. Các nhân em đi nhiều rồi thì chọn QL1.
Bác bổ xung giúp em đường DT709 719 từ khi qua khỏi Lagi giờ ổn không với
Đường ven biển đi Phan Thiết tháng 8.2018

• Like
Reactions: ican
Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
Vâng, em không quan trọng thời gian vì đi chơi thong thả, quan trọng lộ trình thỏa mái ít căng thẳng thôi bác
Vậy ven biển, vòng vòng Bà Rịa - Long Hải - Hồ Cốc - La Gi - Kê Gà - Tiến Thành - Mũi Né.....
VIP tour nha... :D ..

Tập Lái
1/9/19
5
0
1
37
Cuối tuần này e đi PT, dự tính sáng thứ 7 đi, chiều Cn về, có bác nào tư vấn cập nhật giúp e đường hiện tại không? 1. Quốc lộ 1A đi mất bao lâu, chạy có căng thẳng lắm ko. 2. Đường ven biển đã làm đep hết tuyến chưa và thời gian đến PT là bao lâu? Tài mới nên chạy PT lần đầu nên nhờ các bác tư vấn tận tình

Hạng D
16/11/10
1.421
2.747
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Cuối tuần này e đi PT, dự tính sáng thứ 7 đi, chiều Cn về, có bác nào tư vấn cập nhật giúp e đường hiện tại không? 1. Quốc lộ 1A đi mất bao lâu, chạy có căng thẳng lắm ko. 2. Đường ven biển đã làm đep hết tuyến chưa và thời gian đến PT là bao lâu? Tài mới nên chạy PT lần đầu nên nhờ các bác tư vấn tận tình
tài mới thì cứ QL 1A mà đi, trời mưa gió đi ven biển coi chừng sụp hố, mà giờ nói ven biển chứ chả có gì để mà ngắm ở đường đó cả

Tập Lái
1/9/19
5
0
1
37
tài mới thì cứ QL 1A mà đi, trời mưa gió đi ven biển coi chừng sụp hố, mà giờ nói ven biển chứ chả có gì để mà ngắm ở đường đó cả
Thanks nha. Chắc mình đi QL cho chắc.