Tập Lái
2/8/18
9
1
3
47
Chủ nhật này em định đi Phan Thiết theo đường ven biển, nghe nói QL1 xe khách vượt ẩu căng thẳng lắm, em định đi theo hướng Bà Rịa ra Phan Thiết, em đọc thấy bảo có đoạn rất xấu. Em tài mới có chở nhóc con 6 tháng thì đi ổn không ạ? Có bác nào mới đi gần đây không cập nhật tình hình cho em tự tin chút

Hạng C
19/5/17
559
36.551
93
Hóng chung với thớt, tính đi đường ven biển mà không biết tình hình đường xá thế nào, còn QL1A thì chỉ có đoạn Long Khánh Xuân Lộc là chưa có con lươn có nhiều xe vượt nên cẩn thận là được và đoạn đó xe máy chạy cũng bá đạo lắm

• Like
Reactions: tranphuong76
Hạng B2
25/4/17
249
261
63
Cũng kế hoạch đi PT chủ nhật này, 8g mình xuất phát
Định theo tuyến CT - QL1a - Thuận Quý - Dt719 - Phan Thiết
Mình cập nhật thì QL1a cứ chạy theo bb và từ tốn mà chạy là ổn, không đi ven biển vì giờ cũng không còn cảnh đẹp gì mà đường lại xa, cảnh đẹp ven biển chắc đoạn DT709 719

• Like
Tập Lái
2/8/18
9
1
3
47
Mình cập nhật thì QL1a cứ chạy theo bb và từ tốn mà chạy là ổn, không đi ven biển vì giờ cũng không còn cảnh đẹp gì mà đường lại xa, cảnh đẹp ven biển chắc đoạn DT709 719
Cám ơn bác, vậy chắc em chuyển sang đi QL1a quá

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Bạn tìm trên bản đồ đi cao tốc ra Long thành, đến Phú Mỹ rẽ vào Phú mỹ - tóc tiên đi hết đường quẹo phải gặp đường số 1 quẹo trái đi thẳng đụng ql55 quẹo trái, cứ thế đi ra kê gà và về Phan Thiết! Đường đẹp ko xấu lắm đâu! Ở đoạn Sơn mỹ - Lagi chú ý có camera tự động bắn 80 nhé!

• Like
Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Đường ven biển Saigon ra Phan Thiết, nếu tính từ Long Hải - thì chỉ có 3 cung ven biển đẹp là Long Hải đèo Nước ngọt tới Phước Hải, Hồ tràm ra Bình châu, và Kê gà tới Suối nhum ngay ngã ba đường Thuận quý ra.
Nếu bác đi QL.1 tới chợ Hàm Minh theo đường Thuận quý ra biển, rẽ trái về Tiến thành - Phan thiết thì cảnh biển không còn đẹp.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Đường ven biển Saigon ra Phan Thiết, nếu tính từ Long Hải - thì chỉ có 3 cung ven biển đẹp là Long Hải đèo Nước ngọt tới Phước Hải, Hồ tràm ra Bình châu, và Kê gà tới Suối nhum ngay ngã ba đường Thuận quý ra.
Nếu bác đi QL.1 tới chợ Hàm Minh theo đường Thuận quý ra biển, rẽ trái về Tiến thành - Phan thiết thì cảnh biển không còn đẹp.
Đoạn không có biển có cánh đồng thanh long cũng mát mắt.
Có lần nghỉ chân ghé vào nhà dân cho lũ nhỏ chơi với con chủ nhà, tìm hiểu thiên nhiên, mình thì chuyện trò với chủ nhà tìm hiểu về cây thanh long, cách trồng thanh long... cũng thú vị lắm.
View attachment 1686272
Đường ven biển đi Phan Thiết tháng 8.2018

Đường này đi chơi thì được còn đi công chuyện cứ QL1A cho lành.

Tập Lái
2/8/18
9
1
3
47
Đoạn không có biển có cánh đồng thanh long cũng mát mắt.
Có lần nghỉ chân ghé vào nhà dân cho lũ nhỏ chơi với con chủ nhà, tìm hiểu thiên nhiên, mình thì chuyện trò với chủ nhà tìm hiểu về cây thanh long, cách trồng thanh long... cũng thú vị lắm.
View attachment 1686272
View attachment 1686281
Đường này đi chơi thì được còn đi công chuyện cứ QL1A cho lành.
Cám ơn bác, mình đi chơi, có bé nhỏ 6 tháng định đi thông dong thôi, nhưng có bác bảo đường ven biển có đoạn rất xấu mình cũng lo

Hạng B2
24/3/15
189
410
63
Sài Gòn _ Phan Thiết thì nên đi QL01 vì đường tốt. Tài mới thì đi tầm 60km/h là được vì đoạn này muốn chạy nhanh cũng khó vì súng bắn tỉa rất nhiều.
Minh vừa đi sáng 01/08 lúc 5h sáng, ra Phan Thiết tầm 7h30 chạy đúng tốc độ & biển báo.