Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Vào vai đóng thế một tí cho đỡ mất thời gian chờ đợi nghen các bác.
Trong bảng 411 của hình dưới đây, nếu đang đi lane bên phải vả rẽ phải thì có cần xi nhan không? giải thích tính hợp lý của nó

Hạng C
1/9/08
639
2.036
93
wusnat nói:
ls.chau nói:
nguyentzm nói:
Tức là từ xa lộ hướng Suối Tiên về SG, đến ngã tư Thủ Đức anh rẽ phải đường nhánh để vô Võ Văn Ngân phải không? Nếu vậy thì XXX sai 100% rồi. Anh không dám cãi tới à? Chưa kể bắt lỗi XXX là dám kêu mình bằng mày.
Chiều Hôm qua em cũng bị 2 thằng xxx ở ngã tư QL1A - Trần Đại Nghĩa thổi em lại vì lỗi này. Nó **** lấy được của em đồng nào, bị em chưởi cho 1 trận mà em vẫn chưa hả giận. Tức từ hồi chiểu qua tới giờ vì nó nói em "đừng có to mồm" mà lúc đó vì diễn biến nhanh với lại đang đi gấp nên chưa đập nó ở câu nói này. Mẹ 2 cái thằng mất dạy.
Chiều qua đoạn đường từ nhà em ra Trần Đại NGhĩa kẹt xe tùm lum lam em phải chạy lòng vòng bị trễ công việc gần 1 giờ. Đang bực bội thì khi đến An Lạc, em quẹo vào Tran Đại Nghĩa xxx chận em lại. Xuống xe hắn chào và hỏi em giấy tờ xe.
Em hỏi "Anh cho hỏi là tôi vi phạm lỗi gì".
xxx: anh cứ đưa giấy tờ, có lỗi tôi mới gọi lại
Em chấp luôn, đưa giấy tờ xe với tinh thần cảnh giác cao độ. Đề phòng nó chơi chiêu bẩn giấu giấy tờ. Kiểm tra xong hắn để giấy tờ lên yên xe rồi nói em vi phạm tắt đèn xi nhan khi chưa hết cua quẹo.
Em nhanh tay cầm ngay lại giấy tờ rồi nói khi vào cua tôi bật xi nhan, khi lấy tay lái ngay lại tự động nó tắt xi nhan thôi.
Lúc này thằng nhóc xxx đưa kế bên cầm xấp biên bản chen vào,
xxx nhóc: "tôi hỏi anh chỗ này mấy cua"
em nói : "1 cua"
xxx nhóc : anh nói vậy là tui biết anh sai rồi. Chỗ này khi vào cua anh bật xi nhan, khi vào cua rồi khi trả tai lái ngay lại thì vẫn chưa hết cua, anh phải bật thêm 1 lần nữa.
Em: ông chỉ cho tôi coi chỗ nào là hết cua. Tui chỉ cần biết khi vào cua tôi bật xi nhan, khi lấy ngay tay lái, đèn xi nhan tự tắt có nghĩa là xe tui đã đi thẳng thì cần gì xi nhan nữa.
xxx nhóc : Anh đưa giấy tờ đây cho tui kiểm tra
em: kiểm tra cái gì, ông kia kiểm tra rồi.
xxx nhóc: tui lập biên bản
em : OK. ông nói lập biên bản thì tui đưa nhưng tui báo cho ông biết trước là tui khiếu nại tới cùng
(em có việc chạy đi gấp, chút xíu post tiếp(

Lót dép chờ bác nè, lẹ đi bác ơi, ...
Em tiếp đây...
Khi thấy em làm dữ, một tay đưa giấy tờ, một tay chỉ thẳng " ông lập biên bản đi nhưng nói trước là tui sẽ khiếu nại tới cùng đó..."
đến lúc này thì chú xxx nhóc đó chùn tay, không dám cầm giấy tờ của em để lập biên bản (trước đó thì bày đặt lôi tập biên bản ra ghi ngày tháng năm vào, tính hù em...). Quay qua nói bây giờ anh đứng đây nhìn đi tui sẽ chỉ cho anh thấy là anh xi nhan như vậy đúng hay sai. Em quay qua thì thấy có 2 xe, một xe thì bật xi nhan liên tục, 1 xe biển 68 cũng đến giữa cua thì tắt xi nhan giống em.
Em nói trước khi vào cua thì bật xi nhan khi đã vào cua rồi, lây tay lái lại thì đã xác định hướng đi, xi nhan làm gì nữa. mà tui cũng không cần biết là mấy xe đó đi như thế nào. Tui chỉ cần biết là tui chạy không phạm luật. Nói thật với ông tui chẳng lạ gì cái thực tế công việc của mấy ông, cậu Th... ở đội của ông biết tui.
nhưng tui không cần nhờ, chỉ cần làm đúng luật.
Lúc này chú xxx già nãy giờ đứng im mới lên tiếng "thổi anh lại để chỉ cho anh thấy cái sai, ông quen ai thì kệ ông ông đừng có to mồm ở đây, thôi ông đi đi"
Lúc này em nóng thật sự nhưng cũng cố kiềm chế một phần vì nôn nóng đi công việc một phần vì chú xxx già đó cũng đáng tuổi cha chú. Em không đi ngay mà nói tiếp nếu em cố tình, hay vô tình vi phạm em sẵn sàng chịu chi nhưng phải là thực sự vi phạm chứ không phải để mấy anh bắt chẹt kiểu đó. Em quen cậu th... đó nhưng mà chẳng mang cậu đo ra để nhờ vả gì mấy anh cả mà tui chỉ muốn nói cho mấy anh biết là không phải tui không biết gì đâu nhé.
lúc này chú xxx nhỏ lại chen vào : "anh nói chỗ này là 1 cua thì là biết anh không có kiến thức cơ bản rồi, anh đã sai mà còn cố cãi"

em nói : "tui không hiểu sao mà ông nói chỗ này là 2 cua, mẹ...tui lái xe cách đây 10 năm rồi chứ không phải mới lái ngày hôm qua đâu".
chú xxx nhỏ lại nói thôi anh đi đi nhưng mà cho anh biết anh còn chạy xe là sẽ còn bị phạt. ý như là sau này mà nó bắt được em vi phạm thì sẽ chết với nó. Láu cá...

Lúc đó là em trễ hẹn với ông anh cả tiếng rồi nên thôi bỏ đi luôn.

Sẵn đây em báo với các bác luôn là hôm qua em đã kiểm tra lại bảng phân làn trên QL1 đoạn từ tỉnh lộ 10 và qua hương lộ 2 luôn rồi (chỗ em bị thổi cách đây vài ngày).
Từ Bình chánh về đến An Lạc thì cho xe ô tô chạy 2 làn. Nhưng đến đoạn tỉnh lộ 10 và kể cả hương lộ 2 thì cái hình ô tô ở làn giữa đã bị dán đề can che lại. Tức là ô tô đến đoạn này không còn được chạy lane giua. Biển báo giao thông gì đâu mà thay đổi xoành xoạch

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.854
113
38
Cà Mau
nghitong nói:
KhaiViet nói:
Trước tiên thân em chào các anh chị OS!
Tuần rồi em đi Suối Tiên về tới ngã tư Thủ Đức, em xi nhan rẽ phải về An lạc, khi vào hết em tắt nhan ,gặp XXX... sau đây là cuộc đấu kiếm:
XXX: anh cho xem giấy tờ
em: tôi lỗi gì?
XXX: Đường vòng anh không xi nhan liên tục
em: luật nào? lúc đó phía sau tôi rất nhiều xe, nếu ko có điễm giao nhau tôi xi nhan liên tục, là xe phía sau nghĩ tôi tấp vào lề, tôi làm như anh nói la tôi cản trở lưu thông,tôi ko có vi phạm
Mấy bác chú ý đừơng cong nhe,

Cái vụ này em thấy XXX rất bậy (do thiếu iốt) và lì (chắc do men gan cao hehe). Đường cong nhưng là đường độc đạo thì làm gì phải xi nhan, chỉ phải xi nhan khi nào cần chuyển làn đường thôi. Cái này bác nào làm dữ thì đố ông nội nó sống dậy cũng không dám phạt các bác nữa chứ đừng nói nó. Tuyên chiến với XXX ăn bẩn để góp phần làm sạch xã hội đêi.
Bởi vậy mình mới có chuyện cãi với xx. Em cũng bị vụ này ngoài Thủ Đức, cũng cãi tới nơi tới chốn luôn.
Đường cong mà xx bắt nhan thì cứ cãi quyết liệt vào.

gallardo_thanh nói:
em khoái mấy cái vụ này :D bác k9 đâu vào confirm đê
Em đóng vai K9, bác xem có chuẩn không nhé:
xx thấy sai mới thổi vào, bác cãi lại xx là không đúng lại còn lý sự nữa.

Last edited by a moderator:
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.745
113
ls.chau nói:
wusnat nói:
ls.chau nói:
nguyentzm nói:
Tức là từ xa lộ hướng Suối Tiên về SG, đến ngã tư Thủ Đức anh rẽ phải đường nhánh để vô Võ Văn Ngân phải không? Nếu vậy thì XXX sai 100% rồi. Anh không dám cãi tới à? Chưa kể bắt lỗi XXX là dám kêu mình bằng mày.

Lót dép chờ bác nè, lẹ đi bác ơi, ...

em nói : "tui không hiểu sao mà ông nói chỗ này là 2 cua, mẹ...tui lái xe cách đây 10 năm rồi chứ không phải mới lái ngày hôm qua đâu".
chú xxx nhỏ lại nói<span style=""color: #ff0000;""> thôi anh đi đi nhưng mà cho anh biết anh còn chạy xe là sẽ còn bị phạt</span>. ý như là sau này mà nó bắt được em vi phạm thì sẽ chết với nó. Láu cá...
bác đốp lại " lần đầu tiên mà mày ko bắt được tao thì ko có lần thứ 2 đâu nhe nhok hỷ mũi chưa sạch"
xem nó cứng họng với bác ko

Hạng F
5/3/10
5.996
31.761
113
đúng vvậy các bác, QL1A đoạn từ An Lạc về ngã 4 An Sương chỉ cho 4B đi lane bên trái ngoài cùng. Cái bảng phân làn nhìn hình lane giữa bị xoá mờ, không biết là dính chưởng ngay

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.745
113
[/quote]
Em đóng vai K9, bác xem có chuẩn không nhé:
xx thấy sai mới thổi vào, bác cãi lại xx là không đúng lại còn lý sự nữa.

[/quote]
thui bỏ qua cho bác k9 đi bác :D hủm nay đẩy xe đá xong chắc bác ấy cũng biết mình có lỗi rồi :D

Hạng B2
12/7/08
418
77
28
Vậy là giờ đi qua đèo phải bật xi nhan nguyên cả cái đèo hả