Tập Lái
21/5/11
2
0
0
Trước tiên thân em chào các anh chị OS!
Tuần rồi em đi Suối Tiên về tới ngã tư Thủ Đức, em xi nhan rẽ phải về An lạc, khi vào hết em tắt nhan ,gặp XXX... sau đây là cuộc đấu kiếm:
XXX: anh cho xem giấy tờ
em: tôi lỗi gì?
XXX: Đường vòng anh không xi nhan liên tục
em: luật nào? lúc đó phía sau tôi rất nhiều xe, nếu ko có điễm giao nhau tôi xi nhan liên tục, là xe phía sau nghĩ tôi tấp vào lề, tôi làm như anh nói la tôi cản trở lưu thông,tôi ko có vi phạm
Mấy bác chú ý đừơng cong nhe,

Last edited by a moderator:
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
X108 nói:
Về vấn đề tín hiệu đèn thì bác ko sai, nhưng cách giải quyết vấn đề thì sai. :p:p
chính xác
chỉ cần 1 chiu nhỏ là bật điện thoại bấm ghi âm đưa ra là nó lại bác chủ bằng cụ rồi mời đi
bác xử lý vầy em thấy ức chế dùm bác

Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG
Tức là từ xa lộ hướng Suối Tiên về SG, đến ngã tư Thủ Đức anh rẽ phải đường nhánh để vô Võ Văn Ngân phải không? Nếu vậy thì XXX sai 100% rồi. Anh không dám cãi tới à? Chưa kể bắt lỗi XXX là dám kêu mình bằng mày.

Hạng C
1/9/08
639
2.022
93
nguyentzm nói:
Tức là từ xa lộ hướng Suối Tiên về SG, đến ngã tư Thủ Đức anh rẽ phải đường nhánh để vô Võ Văn Ngân phải không? Nếu vậy thì XXX sai 100% rồi. Anh không dám cãi tới à? Chưa kể bắt lỗi XXX là dám kêu mình bằng mày.
Chiều Hôm qua em cũng bị 2 thằng xxx ở ngã tư QL1A - Trần Đại Nghĩa thổi em lại vì lỗi này. Nó đếch lấy được của em đồng nào, bị em chưởi cho 1 trận mà em vẫn chưa hả giận. Tức từ hồi chiểu qua tới giờ vì nó nói em "đừng có to mồm" mà lúc đó vì diễn biến nhanh với lại đang đi gấp nên chưa đập nó ở câu nói này. Mẹ 2 cái thằng mất dạy.
Chiều qua đoạn đường từ nhà em ra Trần Đại NGhĩa kẹt xe tùm lum lam em phải chạy lòng vòng bị trễ công việc gần 1 giờ. Đang bực bội thì khi đến An Lạc, em quẹo vào Tran Đại Nghĩa xxx chận em lại. Xuống xe hắn chào và hỏi em giấy tờ xe.
Em hỏi "Anh cho hỏi là tôi vi phạm lỗi gì".
xxx: anh cứ đưa giấy tờ, có lỗi tôi mới gọi lại
Em chấp luôn, đưa giấy tờ xe với tinh thần cảnh giác cao độ. Đề phòng nó chơi chiêu bẩn giấu giấy tờ. Kiểm tra xong hắn để giấy tờ lên yên xe rồi nói em vi phạm tắt đèn xi nhan khi chưa hết cua quẹo.
Em nhanh tay cầm ngay lại giấy tờ rồi nói khi vào cua tôi bật xi nhan, khi lấy tay lái ngay lại tự động nó tắt xi nhan thôi.
Lúc này thằng nhóc xxx đưa kế bên cầm xấp biên bản chen vào,
xxx nhóc: "tôi hỏi anh chỗ này mấy cua"
em nói : "1 cua"
xxx nhóc : anh nói vậy là tui biết anh sai rồi. Chỗ này khi vào cua anh bật xi nhan, khi vào cua rồi khi trả tai lái ngay lại thì vẫn chưa hết cua, anh phải bật thêm 1 lần nữa.
Em: ông chỉ cho tôi coi chỗ nào là hết cua. Tui chỉ cần biết khi vào cua tôi bật xi nhan, khi lấy ngay tay lái, đèn xi nhan tự tắt có nghĩa là xe tui đã đi thẳng thì cần gì xi nhan nữa.
xxx nhóc : Anh đưa giấy tờ đây cho tui kiểm tra
em: kiểm tra cái gì, ông kia kiểm tra rồi.
xxx nhóc: tui lập biên bản
em : OK. ông nói lập biên bản thì tui đưa nhưng tui báo cho ông biết trước là tui khiếu nại tới cùng
(em có việc chạy đi gấp, chút xíu post tiếp(

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
ls.chau nói:
nguyentzm nói:
Chiều Hôm qua em cũng bị 2 thằng xxx ở ngã tư QL1A - Trần Đại Nghĩa thổi em lại vì lỗi này. Nó **** lấy được của em đồng nào, bị em chưởi cho 1 trận mà em vẫn chưa hả giận. Tức từ hồi chiểu qua tới giờ vì nó nói em "đừng có to mồm" mà lúc đó vì diễn biến nhanh với lại đang đi gấp nên chưa đập nó ở câu nói này. Mẹ 2 cái thằng mất dạy.
Chiều qua đoạn đường từ nhà em ra Trần Đại NGhĩa kẹt xe tùm lum lam em phải chạy lòng vòng bị trễ công việc gần 1 giờ. Đang bực bội thì khi đến An Lạc, em quẹo vào Tran Đại Nghĩa xxx chận em lại. Xuống xe hắn chào và hỏi em giấy tờ xe.
Em hỏi "Anh cho hỏi là tôi vi phạm lỗi gì".
xxx: anh cứ đưa giấy tờ, có lỗi tôi mới gọi lại
Em chấp luôn, đưa giấy tờ xe với tinh thần cảnh giác cao độ. Đề phòng nó chơi chiêu bẩn giấu giấy tờ. Kiểm tra xong hắn để giấy tờ lên yên xe rồi nói em vi phạm tắt đèn xi nhan khi chưa hết cua quẹo.
Em nhanh tay cầm ngay lại giấy tờ rồi nói khi vào cua tôi bật xi nhan, khi lấy tay lái ngay lại tự động nó tắt xi nhan thôi.
Lúc này thằng nhóc xxx đưa kế bên cầm xấp biên bản chen vào,
xxx nhóc: "tôi hỏi anh chỗ này mấy cua"
em nói : "1 cua"
xxx nhóc : anh nói vậy là tui biết anh sai rồi. Chỗ này khi vào cua anh bật xi nhan, khi vào cua rồi khi trả tai lái ngay lại thì vẫn chưa hết cua, anh phải bật thêm 1 lần nữa.
Em: ông chỉ cho tôi coi chỗ nào là hết cua. Tui chỉ cần biết khi vào cua tôi bật xi nhan, khi lấy ngay tay lái, đèn xi nhan tự tắt có nghĩa là xe tui đã đi thẳng thì cần gì xi nhan nữa.
xxx nhóc : Anh đưa giấy tờ đây cho tui kiểm tra
em: kiểm tra cái gì, ông kia kiểm tra rồi.
xxx nhóc: tui lập biên bản
em : OK. ông nói lập biên bản thì tui đưa nhưng tui báo cho ông biết trước là tui khiếu nại tới cùng
(em có việc chạy đi gấp, chút xíu post tiếp(

Lót dép chờ bác nè, lẹ đi bác ơi, ...