Hạng B2
26/5/12
267
17
18
poorguy ơi, hội MFC đá OSCL kỳ rồi có 1 bác cũng mổ BS Đỗng, ảnh nói phục hồi > 95% nhưng phải siêng tập VLTL sau mổ.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.330
113
Khám miễn phí bệnh hô hấp, chấn thương thể thao
SGTT.VN - Nhân Ngày hô hấp ký toàn cầu (27.6.2012), trung tâm Chăm sóc hô hấp và khoa thăm dò chức năng bệnh viện Đại học Y dược TP.HCM phối hợp với hội Hô hấp TP.HCM tổ chức chương trình “tư vấn và tầm soát miễn phí các bệnh lý hô hấp” nhằm cập nhật kiến thức về những lợi ích của hô hấp ký trong chẩn đoán các bệnh lý hô hấp.
Chương trình diễn ra từ 7 – 11 giờ ngày 23.6 tại trung tâm Chăm sóc hô hấp của bệnh viện. 200 bệnh nhân có các triệu chứng về hô hấp như ho, khạc đàm, khó thở… sẽ được khám tư vấn, chụp X-quang phổi, đo điện tim và đo hô hấp ký miễn phí.
Ngoài ra, phân khoa xương khớp của bệnh viện cũng sẽ tổ chức chương trình “Tư vấn về các vấn đề thường gặp trong chấn thương thể thao” vào lúc 8 giờ ngày 24.6 tại giảng đường A, lầu 4, của bệnh viện. 100 bệnh nhân đăng ký sớm nhất sẽ được khám miễn phí bệnh lý này: căng cơ, bong gân, đứt dây chằng, trật khớp, gãy xương... Bệnh nhân có nhu cầu tham gia các chương trình trên, đăng ký tại bộ phận chăm sóc khách hàng, điện thoại: 08.54051010 – 39525353 (trong giờ hành chính)

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.330
113
Khám và tư vấn đứt dây chằng chéo trước gối
Dây chằng chéo trước là một trong số những dây chằng quan trọng giữ vững khớp gối không cho gối bị bán trật ra trước.

Khi bị đứt dây chằng này bệnh nhân sẽ rất khó khăn trong vận động, chạy nhảy, leo cầu thang hoặc xoay người đột ngột. Để điều trị, phương pháp phẫu thuật tái tạo dây chằng chéo trước thường được thực hiện nhất. Tuy nhiên, không phải các đứt dây chằng nào cũng cần phải mổ. Ngoài ra, các biến chứng trong và sau khi mổ cũng là vấn đề cần phải biết cũng như chương trình tập luyện.
Ngày 1-7, tại hội trường A cổng Nguyễn Trãi, BV Nguyễn Tri Phương sẽ có buổi tư vấn về đứt dây chằng chéo trước gối từ chẩn đoán đến điều trị, chương trình tập luyện sau khi bị chấn thương hoặc sau khi mổ do các bác sĩ điều trị chấn thương thể thao phụ trách. Mọi người quan tâm có thể đến tham dự, chương trình bắt đầu lúc 9 giờ, vào cửa tự do.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.330
113
sáng nay em đi dự bs Tăng Hà Nam Anh nói chuyện

Nhay lo co duoc không sụm luôn la khong can mo
khi len cau thang hay dang di toi, có ai gọi ngược lại, Xoay nguoi dot ngot lại ma sum luon khong dung duoc: phai mo
Tái tạo 2 bó là tốt nhất
Tập cơ tứ đầu là quan trọng nhất

Hạng D
6/4/12
2.509
671
113
toizote nói:
Poorguy nói:
Em đang phân vân là có đứt hay không thôi. Hiện em đã khám 6 bác sỹ. 3 người nói đứt, 3 người nói không. Bác sỹ Giáp khoa chi dưới BV CTCH THD khám em kỹ nhất. Bảo gối chắc, không lỏng, không đứt DC. Em đưa film MRI cho ổng, ổng nói ở đâu chụp, em nói ở đây luôn. Ổng nói tào lao, kết quả không đúng. Đau đầu thật mấy bác ạ.
Bây giờ em đi lại bình thường, đi cầu thang bình thường, chạy bộ ok. Chỉ khi ngồi làm việc lâu đứng dậy đi thấy rêm rêm gối. Đi chút là bình thường lại. Em chưa dám vận động mạnh lại.

Đứt dây chằng thì chỉ sau vài tuần là đi lại được thôi, nhiều người không biết đâu. Nhưng mà không điều trị thì rất dễ bị thoái hóa khớp và đặc biệt là ảnh hưởng đến sụn và các dây chằng khác.
Theo em thì bác nên đi khám ở BS Đổng, phòng khám chấn thương chỉnh hình Bà Hạt (nằm ngay góc đường Bà Hạt - Nguyễn Tiểu La, Q10), số đt của BS Đổng 0903816424.
Theo em biết thì BS Đổng là BS số 1 của VN về điều trị chấn thương chi dưới, hiện là TTK hội Y học Thể thao Tp. HCM.
BS Đổng đã từng điều trị cho các cầu thủ Đỗ Khải, Huỳnh Thanh, ... Nghi (CSG cũ), ... Cường (Bưu Điện), Minh Chuyên..., một số các VĐV các môn khác nữa (Nguyễn Trọng Cường - teakwondo...)
Phòng khám của BS Đổng có cả phòng tập vật lý trị liệu.
Tuy nhiên, thời điểm hiện tại, mổ ở VN thì khả năng hồi phục hoàn toàn như các cầu thủ nước ngoài vẫn điều trị là không tưởng. Trong khu vực có Singapore là làm khá tốt việc này.
Bác có thể đến đó khám và điều trị.
Em cũng mổ ở đó.
Bây giờ không đá bóng nữa nhưng vẫn chơi tennis được.
bác này nói chuẩn nè

Hạng B1
25/12/07
52
88
18
Em bị đứt dây chằg chéo trước và rách sụn chêm do đá banh hôm tháng 3/2012, sau khi đứt đầu gối sưng to không đi được, chụp IMR BS bảo để khoảng 3 tuần bớt sưng thì mổ. Bạn em giới thiệu BS Hữu BV CTCH, bác có thể tới nhà khám trước ở đường Phạm Hùng, quận 8, BS sẽ tư vấn cho bác trước khi mổ. Hiện có nhiều gói mổ, công mổ và viện phí giống nhau, khác nhau là các vật tư. Bác có BHYT sẽ được giảm. Em mổ hôm tháng 5, 2 tuần sau đi lại được, nhưng tới giờ đi vẫn chưa thật chân như lúc trước, chăc do em lười tập. Số BS Hữu 0918591576 bác có thể tham khảo.

Hạng C
28/12/09
508
83
28
Mình cũng đứt nè, Bs Đổng mỗ ở BV 115 (lúc này BV đang mở khoa Chấn thương thể thao), mỗ từ năm 2007 (mỗ nội soi) giờ đá banh phà phà(đá cho MFC nè), đúng là sau mỗ phải siêng tập VLTL thì mới phục hồi tốt được
Cái này nói không phải chê Bs Hùng ở CR nhe, vì mấy đứa đá chung trong đội tuyển trường Y mỗ xong không có đứa nào đá lại được hết à

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.330
113
BS Tăng Hà Nam Anh bv Nguyễn Tri Phương cũng ok lém