Hạng B2
2/1/05
151
1
0
53
HN
RE: DVD LCD Kenwood DDX7037 có kén đĩa không các bác ạ?

Theo tôi nghĩ chất lượng hình ảnh đối với xe oto không quan trọng mấy, vì có mấy khi vừa lái xe vừa chăm chăm nhìn màn hình xem nó có đẹp hay không đẹp đâu. Hơn nữa ánh sáng trong xe lúc tối lúc sáng, TV có đẹp mấy cũng không bằng xem TV ở nhà.

Với xe theo tôi nghĩ phải quan tâm đến độ bền và sự linh hoạt khi dùng. Độ bền thì không biết thế nào, chắc hàng xịn phải hơn hàng Tàu. Nhưng chắc chắn một điều về sự linh hoạt của đầu đĩa xịn không bằng đầu tầu. Tôi đã kiểm chứng bằng đầu DVD ở nhà rồi, đầu Sony xịn chỉ xem được vài đĩa suốt ngày phải ra đổi đĩa vì không xem được, tức mình tôi mua cái đầu Qisheng của TQ xem mệt nghỉ luôn. Oto cũng vậy, 80% là di chuyển quang đường ngắn, do vậy nhu cầu xem TV nét và đẹplà không nhiều lắm. Mỗi lần xem mà lại phải chọn lọc ra đĩa xịn thì mệt mỏi quá, riêng công đi mua đĩa cũng đã đủ mệt rồi, lại còn phải chọn từ trong túi ra đĩa nào là đĩa xịn đĩa nào là đĩa dỏm. Chọn xong có khi đã đi hết quãng đường. Theo tôi cứ sắm cái đầu TQ, vừa rẻ vừa tiện sử dụng, cần đỗ xịch lại mua mấy cái đĩa mới thay vào rồi lại đi tiếp...

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

Đúng quá rồi,dù đầu đĩa có tốt đến mấy mà ko đọc đc đĩa thông dụng thì cũng tháo ra vứt vào sọt rác hay cho trẻ con nó chơi thôi.Kiểu gì thì mình cũng phải chấp nhận thực tế là đĩa trênthị trường đa phần là đĩa copi ,mấy khi đc đĩa xịn nên muốn xem nhiều thì phải kiếm đầu đọc ko kén thôi.Trước khi em lắp dvd caska em tham khảo thấy đầu xin hình đẹp hơn ko đáng là bao (trong ô tô) mà giá đắt hơn rất nhiều lại rất kén đĩa nên em nghĩ chả dại gì mà lắp đầu xịn.

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

HEHHHEHE vừa rẻ vừa có ích nhỉ

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Em cảm ơn các ý kiến đóng góp quí báu của các bác!
Đúng là mỗi người mỗi ý, tùy thuộc vào khả năng của mỗi người. Em chỉ có cảm giác là lắp đầu Caska tàu vào con xe của mình thì nó làm sao ấy... hình như làm giảm giá trị xe đi chút ít thì phải :D. Vấn đề ở đây ko phải là tiền mà là nó có đáp ứng đựơc yêu cầu sử dụng của mình hay không hay là mua thêm sự bực mình.[8|]
Sau nhiều ngày cân nhắc & tham khảo thêm ý kiến của các bác, đặc biệt là các bác đang sử dụng Grandis (bác Hai Lua chẳng hạn), em đã quyết định sẽ lắp Kenwood 7037 cho con ES của mình.
Một lần nữa chân thành cảm ơn tất cả các bác!

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

Thế cũng phải thôi .Tuy tham khảo ý kiến nhưng mình phải có chính kiến của mình chứ.Nếu bác đã thích kenwood rồi thì cứ thế lắp thôi.Mình bỏ tiền ra là để thỏa mãn sở thích của mình mà

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

HEHHEHE bác mazda 3 black hoãn lại rồi nhỉ vì 2 lúa bận rồi, kỳ sau đi nhớ gọi em nhé !!

Trích đoạn: pvnaf

Theo tôi nghĩ chất lượng hình ảnh đối với xe oto không quan trọng mấy, vì có mấy khi vừa lái xe vừa chăm chăm nhìn màn hình xem nó có đẹp hay không đẹp đâu. Hơn nữa ánh sáng trong xe lúc tối lúc sáng, TV có đẹp mấy cũng không bằng xem TV ở nhà.

Với xe theo tôi nghĩ phải quan tâm đến độ bền và sự linh hoạt khi dùng. Độ bền thì không biết thế nào, chắc hàng xịn phải hơn hàng Tàu. Nhưng chắc chắn một điều về sự linh hoạt của đầu đĩa xịn không bằng đầu tầu. Tôi đã kiểm chứng bằng đầu DVD ở nhà rồi, đầu Sony xịn chỉ xem được vài đĩa suốt ngày phải ra đổi đĩa vì không xem được, tức mình tôi mua cái đầu Qisheng của TQ xem mệt nghỉ luôn. Oto cũng vậy, 80% là di chuyển quang đường ngắn, do vậy nhu cầu xem TV nét và đẹplà không nhiều lắm. Mỗi lần xem mà lại phải chọn lọc ra đĩa xịn thì mệt mỏi quá, riêng công đi mua đĩa cũng đã đủ mệt rồi, lại còn phải chọn từ trong túi ra đĩa nào là đĩa xịn đĩa nào là đĩa dỏm. Chọn xong có khi đã đi hết quãng đường. Theo tôi cứ sắm cái đầu TQ, vừa rẻ vừa tiện sử dụng, cần đỗ xịch lại mua mấy cái đĩa mới thay vào rồi lại đi tiếp...

Nói thật với bác là lắp màn hình trên xe ôtô có phải phục vụ lái xe đâu, chủ yếu là phục vụ người bên cạnh và đằng sau nên chất lượng hình ảnh và âm thanh đều quan trọng cả, vấn đề còn lại chỉ là túi tiền của mình thích hợp với loại nào thôi. Còn lại, đầu DVD ở nhà và lắp trên ôtô có nhiều cái khác nhau lắm, VD: anti vibration.... thế nên so sánh theo cái kiểu tát nước theo mưa đầu DVD Sony và Qisheng thì thấy không khách quan lắm đâu bác ạ. Đồ Kenwood cũng có nhiều loại, hàng thật Chính hãng và hàng nhái, riêng về đồ Chính hãng thì có thể đọc tốt nhiều loại đĩa kể cả đĩa 3K-5K có sướt sát, ai không tin thì có thể test và lấy ý kiến của các bác chạy Mitsubishi Grandis, hiện chúng tôi đang OEM 02 loại DDX-7035 và DDX-7037 trên loại xe này.

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Cám ơn sự quan tâm của các bác !
Báo cáo các bác là em đã lắp DDX7037 cho con xe của mình vào hôm qua rồi & thật sự hài lòng về chất lượng âm thanh của nó (& chính là sự lựa chọn của mình).
Have a nice day!

@kidnln: sorry bác vì mình không biết số mobile của bác nên không gọi bác đi được. Hẹn dịp sau nhé! :D

Bác cho em hỏi bác lắp con màn KENWOOD DDX7037 Ở đâu vậy.
Em cho bác biết thêm nhé nó còn đọc được ảnh JPG còn gì là kén nữa,chức năng camera lùi bác đã sài chưa?
Bác ra chỗ em lắp thêm loa subwoofer xịn đi nghe cho sướng.

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Em lắp ở tiệm Công Thành 279 Trần Bình Trọng Q.5 bác ạ, có chơi camera dze luôn rồi bác ui. Em cũng chấm em sub Pioneer 100W rôì đấy bác.
Hình như bác ở Hà nội ? Em làm sao gặp bác đây ? :D