Hạng D
12/10/04
3.223
481
98
Kính chào các bác !
Em tính lắp cái DVD LCD hiệu Kenwood DDX 7037 (2 din) cho con xe ES của mình nhưng còn băn khoăn là nó có kén đĩa không, có bác nào đã từng xài hàng Kenwood rồi cho em xin tí kinh nghiệm.
Loại 7035 là loại đang lắp cho con Grandis em thấy màu sắc cũng được nhưng các bác thấy nó có kén đĩa lắm không ạ ?
Cảm ơn các bác nhiều !

Tập Lái
17/7/05
37
0
0
Hà Nội - Chợ Giời
RE: DVD LCD Kenwood DDX7037 có kén đĩa không các bác ạ?

em thấy nhiều người nói loại này kén đĩa lắm bác à, bác lắp Caska hoặc Necvox là tốt nhất, Kenwood chỉ đẹp và hiện đại thui

dac
Hạng B2
10/5/04
165
3
0
53
Hà Lội

Đúng rồi, hàng KW kén đĩa cực. Bác mua các loại 7-8K cho vào là No Disk hoặc nó nhè ra luôn đấy

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Tôi thấy các bác cũng lạ:
Bỏ mấy chục ngàn tậu hoa hậu về, lắp thêm toàn đồ xịn, lại tọng cho em nó ăn toàn thứ lởm khởm cơm hẩm cháo thiu, mình nuốt vào còn ọe ra nữa là !!!
Cứ mua đĩa thật về mà xem ! Mua được cả cái xe lại tiếc mấy đồng mua đĩa

Hạng D

Trích đoạn: Primera

Tôi thấy các bác cũng lạ:
Bỏ mấy chục ngàn tậu hoa hậu về, lắp thêm toàn đồ xịn, lại tọng cho em nó ăn toàn thứ lởm khởm cơm hẩm cháo thiu, mình nuốt vào còn ọe ra nữa là !!!
Cứ mua đĩa thật về mà xem ! Mua được cả cái xe lại tiếc mấy đồng mua đĩa
Em thấy nhiều khi ko phải tiếc tiền mua đĩa, mà có những đĩa mình thích lại ko có hàng xịn, toàn hàng chép, nhất là fim và nhạc hải ngoại. Nên lựa đầu nào ít kén đĩa cũng đỡ hơn nhiều.

Hạng B2
17/8/04
156
1.261
93
HCMC

Không phải là tiếc tiền mua đĩa gốc, mà là khi mua đĩa gốc về em chọn ra mấy bài hay rồi burn lại thành một CD khác, vậy mà cái đầu Alpine khỉ gió (hàng secondhand, đem từ USA về ;)) trên xe em nó dứt khóat không chịu đọc mới tức chứ, em chỉ chép ở 4X, chép 2 đầu CD-R khác nhau luôn mà vẫn bị. Cho nên tốt nhất là nên mua đầu nào đọc dễ chịu một tí.

Tập Lái
25/6/05
11
0
0
www.caraudio.com.vn

Trích đoạn: mazda3black

Kính chào các bác !
Em tính lắp cái DVD LCD hiệu Kenwood DDX 7037 (2 din) cho con xe ES của mình nhưng còn băn khoăn là nó có kén đĩa không, có bác nào đã từng xài hàng Kenwood rồi cho em xin tí kinh nghiệm.
Loại 7035 là loại đang lắp cho con Grandis em thấy màu sắc cũng được nhưng các bác thấy nó có kén đĩa lắm không ạ ?
Cảm ơn các bác nhiều !

Kenwood DDX 7037 và 7035 gần giống nhau, chỉ có khác là DDX 7037 có thêm đường tín hiệu tự động chuyển cho camera lùi. Về vấn đề kén đĩa thì tất nhiên là nó không ăn tạp được như Caska hay Super nhưng chất lượng hình ảnh, âm thanh, cảm ứng trên màn hình... thì hơn rất nhiều, và một cái hơn nữa là có thể đọc được tất cả các vùng tiêu chuẩn của DVD.

DVD Region Codes

Region Code Areas
1 USA, Canada
2 Japan, Europe, Middle-East, South Africa
3 South Korea, Hongkong, Taiwan
4 New Zeland, Australia, Mexico, South America
5 Former Soviet Union, Africa, Indian Sub-Continent
6 China

Nếu bác muốn test thử thì có thể qua Showroom Kenwood ở 797-799 đường Giải Phóng, Hà Nội để kiểm tra. Khi đi nhớ mang theo cái đĩa 3K hay 5K, có sướt sát để còn thử nhé :D

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: KenwoodHN

....
Nếu bác muốn test thử thì có thể qua Showroom Kenwood ở 797-799 đường Giải Phóng, Hà Nội để kiểm tra. Khi đi nhớ mang theo cái đĩa 3K hay 5K, có sướt sát để còn thử nhé :D

và nhớ gặp bác KenwoodHN để nhận quà khuyến mãi hoặc phiếu giảm giá nhé.:D:D:)[>:]
(cũng là để nắm thằng có tóc chứ không chơi với ông sư trọc đầu[8|]:mad:)

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Caska 1605, có cả đường tín hiệu cho camera lùi, cảm biến báo khoảng cách lùi, điều khiển DVD changer, điều khiển navigation, giá lại rẻ bằng 1/2, không hề kén đĩa. (bác kenwoodHn nói là DDX 7035/7 chất lượng hình ảnh tốt hơn, thực ra với cùng đĩa chất lượng cao thì hình ảnh như nhau thôi) - với thị trường VN Caska hợp lý hơn vì còn có đĩa mà chơi, mấy cái thứ xịn chỉ để làm cảnh thôi, bác có sẵn sàng bỏ 19,9 USD để mua 1 đĩa DVD nhưng cũng không có đĩa mà mua - Cái đầu DVD Panasonic xịn của tôi đang vút xó vì không có đĩa để xem, trong khi cái Qisheng (giá =1/5) thì hoạt động hết công suất.

Tập Lái
25/6/05
11
0
0
www.caraudio.com.vn

Trích đoạn: 2snguyen

bác kenwoodHn nói là DDX 7035/7 chất lượng hình ảnh tốt hơn, thực ra với cùng đĩa chất lượng cao thì hình ảnh như nhau thôi

- Bác lại không hiểu ý em rồi :)

+ Vấn đề nó là màn hình hiển thị chất lượng hình ảnh đẹp hơn, cùng một đĩa DVD nhưng cho vào cái DDX-7037 với Cái Caska mà bác nói chắc chắn là khác nhau một trời một vực luôn.
+ DDX-7037 đắt tiền hơn nên nó có:
- Cơ của nó chạy êm ái hơn
- Các khớp lật màn hình nhẹ nhàng êm như ru :)
- Chất lượng âm thanh tốt hơn rất nhiều
- Màn hình cảm ứng rất chuẩn và nhậy
....

chứ nếu cùng một cái đĩa chất lượng cao mà bật ở DVD Tàu với TV Samsung cũng giống như DVD JBL với TV Sony thì quả thực bó tay!!! :D Lúc đó ai thèm bỏ thêm tiền mua TV Sony chứ, cứ mua cái TV Samsung được rồi!!!