Hạng F
5/3/05
8.718
72.174
113
đây
RE: Dylan hú !

hú cũng đâu có sao, nghe khó chịu chút thôi, cái này xe mới cũng có em bị, hên xui mà, ngay xưa nhà em có con DM 70 (đời sau của DD 70 đỏ) mua hàng tận Nhật về, mới chạy nó hú e é bà con bàn tán loạn, nào là mua phải xe đểu, nào là phải thay... rồi vẫn chạy tới bây giờ cho thằng em họ nó đi chở gas còn tốt chán, kệ nó sửa chi cho rách việc, xe vẫn chạy bình thường thì cứ để vậy, nếu muốn át tiếng hú, bác móc bô (hoặc thay cái khác) cho nó nổ bạch bạch, nghe cũng hay phết :D. theo em thì đừng sửa bác ợ

Tập Lái
15/10/06
19
27
0

Cám ơn các bác đã tận tình chỉ bảo. Hôm rồi sẳn mở ra nên em thay luôn chạy cho nó sướng. Báo cáo là thiệt hại cho 2 bộ nồi (theo xe,nhưng mà mới toanh) + sợi dây cu roa là 5 chai rưỡi. Đau bụng nhưng thôi kệ ! Lỡ rồi !
Đúng như dự định, sáng nay em đem xe ra thì thợ nói y như các bác nói : có xe hú xe không, hên xui thôi ; có chiếc còn mới mà cũng hú nữa. Thợ can em không tháo ra vì y nói rằng tháo ra khi lắp trở lại nó sẽ còn hú hơn nữa, hể tháo là thay luôn bộ nhông còn không thì thôi, cứ để đi, có hú to thì người ta tửơng xe cứu thương người ta tránh đường cho mình đi !!.
Thế là đành quay về, đợi khi nào có điều kiện thì làm bộ mới cho nó êm lại. Nghe nói bộ nhông Dylan này hơn 5T, còn của SHi thì rẽ hơn 200 (4T8).
Dù sao cũng cám ơn các bác rất nhiều vì đã chân thành góp ý.

Tập Lái
15/10/06
19
27
0

Trích đoạn: oldcar

Dây cu roa bác thay bao nhiêu vậy ???? xe em nó đòi .... hic hic ..... má ơi chạy có hơn 4 năm mà đã hư, rõ chán ....

Dây cu roa có nhiều loại lắm bác ạ : có loại của SYM (hình như là xài cũng được!) gía là 250N, còn có loại 450 và 750N.
Rút kinh nghiệm của em, bác có thể xài loại của SYM, nhưng khi mua bác nhớ cầm sợi cũ ra đo cho chắc ăn nhé, vì hình như có cọng dài cọng ngắn !
Bác cần làm xe tay ga, không cần thiết phải ra Lập Ký Con hay A Tỷ, Phúc Hậu làm gì . Ở những chỗ đó bây giờ do khách đông quá nên tụi thợ làm cũng ẩu lắm ! Đôi lúc nó còn từ chối làm những việc lặt vặt nữa, vì tốn thời gian của nó mà lại vừa ít tiền !

Hạng B1
31/1/05
57
0
0
42
TP.HCM

Trích đoạn: shdodai

Trích đoạn: speed master

ha..ha...vậy là đồ của xe Dylan rẻ hơn Nouvo, vì bộ nồi sau của nouvo là 3 triệu (trong hãng)[:eek:]
có lộn không bác bèo?

vì tui vưà bị cứa cổ nên mới bít, tìm khắp chợ Tân Thành khg có, lúc đần nghe giá rất choáng, về suy nghĩ và tìm đồ thay hơn một tuần khg có đành bấm bụng thay:(.
Nếu khg tin xin mời bác ra hãng hỏi thử là bít liền.

Hạng C
12/5/06
763
3
18

Trích đoạn: airbus

Cám ơn các bác đã tận tình chỉ bảo. Hôm rồi sẳn mở ra nên em thay luôn chạy cho nó sướng. Báo cáo là thiệt hại cho 2 bộ nồi (theo xe,nhưng mà mới toanh) + sợi dây cu roa là 5 chai rưỡi. Đau bụng nhưng thôi kệ ! Lỡ rồi !
Đúng như dự định, sáng nay em đem xe ra thì thợ nói y như các bác nói : có xe hú xe không, hên xui thôi ; có chiếc còn mới mà cũng hú nữa. Thợ can em không tháo ra vì y nói rằng tháo ra khi lắp trở lại nó sẽ còn hú hơn nữa, hể tháo là thay luôn bộ nhông còn không thì thôi, cứ để đi, có hú to thì người ta tửơng xe cứu thương người ta tránh đường cho mình đi !!.
Thế là đành quay về, đợi khi nào có điều kiện thì làm bộ mới cho nó êm lại. Nghe nói bộ nhông Dylan này hơn 5T, còn của SHi thì rẽ hơn 200 (4T8).
Dù sao cũng cám ơn các bác rất nhiều vì đã chân thành góp ý.
chòy..cọng dây cu ro +nồi trước sau mà những 5chai rưỡi...bác bị thằng khứa nào chém thía....theo em bít bộ nồi sau con này giá 1t2 curo là 700k nồi trước là 1t....vị chi không quá 3t cho công thay là hết 3t...bác bảo sao đến 5t8...cháng và chóng mặt wá!

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: airbus

Dây cu roa có nhiều loại lắm bác ạ : có loại của SYM (hình như là xài cũng được!) gía là 250N, còn có loại 450 và 750N.
Rút kinh nghiệm của em, bác có thể xài loại của SYM, nhưng khi mua bác nhớ cầm sợi cũ ra đo cho chắc ăn nhé, vì hình như có cọng dài cọng ngắn !
Bác cần làm xe tay ga, không cần thiết phải ra Lập Ký Con hay A Tỷ, Phúc Hậu làm gì . Ở những chỗ đó bây giờ do khách đông quá nên tụi thợ làm cũng ẩu lắm ! Đôi lúc nó còn từ chối làm những việc lặt vặt nữa, vì tốn thời gian của nó mà lại vừa ít tiền !
Cám ơn bác Airbus nhé, chắc em chỉ cần thay cái của SYM là OK vì dạo này em ít dùng đến nó (và cũng vì ít xiền) , vã lại cũng chỉ loanh quanh trong TP thôi ....

Hạng B2
19/12/06
155
0
0
Hà Nội

Thôi vậy em để vợ cả em đi vậy chứ đi mấy cái đồ mắc dịch này mệt với nó quá

Tập Lái
15/10/06
19
27
0

Trích đoạn: shdodai

chòy..cọng dây cu ro +nồi trước sau mà những 5chai rưỡi...bác bị thằng khứa nào chém thía....theo em bít bộ nồi sau con này giá 1t2 curo là 700k nồi trước là 1t....vị chi không quá 3t cho công thay là hết 3t...bác bảo sao đến 5t8...cháng và chóng mặt wá!

Cám ơn bác shdodai đã góp ý. Thế là tui bị chặt rồi. Nhưng mà bây giờ mới biết thì muộn rồi, biết làm sao, chỉ biết chừa chỗ sửa xe đó và không bao giờ quay lại. Cám ơn các bác nhé !

Hạng B2
15/6/05
173
1
18

vậy bác thay ở đâu,nói ra để người đi sau biết đường tránh bác ơi :mad: