Tập Lái
15/10/06
19
27
0
Em có chiếc Dylan. Cả tuần nay chạy ga to (40 km trở lên) thì nó cứ hú như Boeing vậy, mặc dù máy móc vẫn bình thường, xe vẫn bốc !
Có bác nào bị như em chưa ?
Em hỏi thợ thì nó bảo là bị hú bộ nhông số, phải thay thì hết hú.
Các bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp em nhé ! Có cách nào khắc phục vụ này không ? Cám ơn các bác nhiều lắm.

Hạng C
12/5/06
763
3
18
RE: Dylan hú !

cái gì.....tay ga mà có nhông số là seo...có phải nhông số như bác nói là bộ nồi không?.....
nếu là bộ nồi thì nhẹ tội thui..nhưng bác nên chuẩn đoán cho chắc là tiếng hú ấy có chính xác phát ra từ "nhôngsố" hay không?.....nếu vậy thì đúng là bác thay là hết!.....nguyên bộ trước sau xấp xỉ 2 chai bác ạ!
thường thì tội hú là do bi bể...hai là lỏng khâu (cốt nồi trước)....mà hai món này thì rẻ thui...thiệt hại tầm 500đạn trở lại!

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Bộ nhông sau đấy bác, ét ếch của em cũng đang bị mà chưa có tiền thay, ga to hơi gào và hú phải ko bác.:D

Tập Lái
15/10/06
19
27
0

Trích đoạn: Kombat

Bộ nhông sau đấy bác, ét ếch của em cũng đang bị mà chưa có tiền thay, ga to hơi gào và hú phải ko bác.:D
Đúng như Bác nói. Bửa rồi em thay nguyên bộ nồi trước rồi, vẫn kêu, thay thêm bộ nồi sau, độ lại bố, cũng kêu, thay luôn cu roa mới, vậy mà vẫn kêu.

Cám ơn các bác đã cho ý kiến. Sáng nay em sẽ cho mổ xẻ nó ra nghiên cứu. Em sẽ tường thuật cho các bác sau nhé !.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

nhông kêu mà bác thay nồi trước sau cua roa chi vậy bác[8|]

Hạng B1
31/1/05
57
0
0
42
TP.HCM

ha..ha...vậy là đồ của xe Dylan rẻ hơn Nouvo, vì bộ nồi sau của nouvo là 3 triệu (trong hãng)[:eek:]

Hạng C
12/5/06
763
3
18

Trích đoạn: speed master

ha..ha...vậy là đồ của xe Dylan rẻ hơn Nouvo, vì bộ nồi sau của nouvo là 3 triệu (trong hãng)[:eek:]
có lộn không bác bèo?

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em nói thật chứ mấy xe tay ga mua thì mắc , chạy mau xuống máy lại hao xăng thấy bà cố . Chiếc spacy Nhật nhà em mua mới có >1năm - là vì vợ cả khoái chứ em thì cứ Dream Thái cả chục năm rồi mà vẫn tốt - mà đã mòn bố nồi sau , rơ bộ đạn gì đó mà nó rền như xe lửa . Kỳ rồi đi bảo trì , thay đồ mới gần 1.4t mới yên chuyện - Rõ chán [:-]

Tập Lái
5/10/05
14
0
1

e nghĩ bác mua trúng chiếc bị hú nồi rùi,nói chung là cũng hên xui bác ạ,giống như mua Attila cũng vậy thôi,chiếc hú chiếc không.Sửa lại thì cũng tốn đó bác,nói chung tùy lòng hảo tâm của mấy ông thợ thôi,:D