Hỏi/Đáp Kỹ Thuật e cần mua race chíp cho ps

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Vậy chỉ áp dụng cho xe có turbo. Nếu vậy rc sẽ hiệu chỉnh xăng cho ra nhiều khí thải và lúc đó sẽ cưỡng bức turbo quay nhanh hơn phải khg ạ.? Như vậy vẫn thiếu lửa thì sao bác? Mau chết bugi thì sao ạ. Mà thêm nữa là áp turbo quay nhanh hơn tiêu chuẩn có ảnh hưởng tuổi thọ turbo khg? Khi turbo mà hư là hao nhớt cực kì rất dễ hư pittong và tay dên.
Mà bác cho mình hỏi bác đang đi xe gì ?
Những cái bác nêu ra cũng là ý kiến đúng, nhưng ko áp dụng điều đó trên tất cả các dòng xe bác ạ.

Hạng B2
14/9/10
457
196
43
Vậy gắn rc tăng thêm bao nhiêu %? Mình nghĩ tăng moment xoắn thôi chứ tăng HP thì khg dc bao nhiêu đâu. Vì pô zin đã tính toán lượng công năng như vậy thì khi độ rc hơi khg thoát ra hết sẽ bị tù làm dội ngược lên buồng đốt dễ....

• Like
Reactions: long265
Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Vậy gắn rc tăng thêm bao nhiêu %? Mình nghĩ tăng moment xoắn thôi chứ tăng HP thì khg dc bao nhiêu đâu. Vì pô zin đã tính toán lượng công năng như vậy thì khi độ rc hơi khg thoát ra hết sẽ bị tù làm dội ngược lên buồng đốt dễ....
theo thông tin hãng họ test trên từng dòng xe thì công suất tăng tối đa là 30% bác ạ.
nếu mà bị bung bét như bác nói chắc giờ RaceChip ko còn ngồi bán đc sản phẩm của họ nữa đâu bác. Các tạp chí độ xe ở châu âu test và bình chọn rồi bác.

Hạng B1
17/9/13
96
58
18
Đúng rùi , phải tháo racechip ra mới clearning . Clear xong thì khoan gắn vào liền , đi tesst khoảng 100km rùi gắn racechip vào . Bác clearning 2 lần cùng lúc luôn thì sẽ chuẩn hơn e nhìu , vì ban đầu e kg bít cứ nghĩ là clear 1 lần là ok
bác set chế dộ nào cho racerchip vậy?

Hạng C
20/4/08
719
108
43
Cám ơn bác ongdia009 chiều qua lặn lội lên BD lắp Rc và cảm biến chân ga cho con PS già nhà em nhé :)

Hạng B1
17/9/13
96
58
18
RC nào chứ hỏi khơi khơi e hỏng biết, mỗi loại có chế độ set khác nhau, Rc one, pro, unti khác nhau
hihi, e quên, e đang đi racerchip pro bác ơi, lúc đầu để măc định 9B, đi thời gian máy hơi gào kêu to hơn bình thường, sau e để CE cảm giác tăng tốc có mượt hơn máy bớt gào chút, bác để chế độ nào vậy? e hay đi đèo nên cần độ vọt để vượt xe

• Like
Reactions: dung_cachua
Hạng B2
29/1/14
342
338
63
hihi, e quên, e đang đi racerchip pro bác ơi, lúc đầu để măc định 9B, đi thời gian máy hơi gào kêu to hơn bình thường, sau e để CE cảm giác tăng tốc có mượt hơn máy bớt gào chút, bác để chế độ nào vậy? e hay đi đèo nên cần độ vọt để vượt xe
chế độ CE chua xi nhê e đã thữ ở DF rùi đạp bốc kinh luôn nhưng với valve SCV zin theo PS sẻ chịu ko nổi sẻ nổi cá. hiện e dang để BE