Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
14tr thì cũng hơi chát thật, cám ơn bác, em lại chỉnh cơm vậy :)
E chỉ nghe thợ bên đó báo giá vậy, mà nhìn thì nó chả có j... dòng xe e cũng đã nhờ thợ can thiệp mà họ ko biết làm--->>> nhận thấy mấy món này nhìu khi mình mò sẽ ok hơn là thợ mò....kkk

• Like
Reactions: Meyes
Tập Lái
26/11/13
26
149
28
E chỉ nghe thợ bên đó báo giá vậy, mà nhìn thì nó chả có j... dòng xe e cũng đã nhờ thợ can thiệp mà họ ko biết làm--->>> nhận thấy mấy món này nhìu khi mình mò sẽ ok hơn là thợ mò....kkk

Khi nào có dịp giao lưu với bác rồi cùng mò :). Cái này AO cũng thay cho em đó, em phàn nàn vụ phải chỉnh mò mà họ nói không có giải pháp nào cả. Có khi giờ họ nhiều xe vào quá nên không muốn làm mấy chi tiết lặt vặt thế này quá

• Like
Reactions: LeVanAnhTuan
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Khi nào có dịp giao lưu với bác rồi cùng mò :). Cái này AO cũng thay cho em đó, em phàn nàn vụ phải chỉnh mò mà họ nói không có giải pháp nào cả. Có khi giờ họ nhiều xe vào quá nên không muốn làm mấy chi tiết lặt vặt thế này quá
Bác đi E71 ah,để e tìm trên mấy dd nước ngoài xem tụi tây có bị như bác ko.Đôi khi mò mò vậy mà nó thú vị...kkk, hên xui nhìu khi bắt trúng..:))

Tập Lái
26/11/13
26
149
28
Bác đi E71 ah,để e tìm trên mấy dd nước ngoài xem tụi tây có bị như bác ko.Đôi khi mò mò vậy mà nó thú vị...kkk, hên xui nhìu khi bắt trúng..:))

Vậy thì quý quá, em đi E71 bác ạ, bác có ở quanh quận 7 thì bữa nào rảnh em bác ly cf

• Like
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Gần cuối năm ai cũng chạy đua làm đẹp xe ăn tết, vk e nó già nên e ko làm đẹp như mấy ae mà e lại chăm lo sức khoẻ cho e nó là chính...keke.
Hạng mục lần này chủ íu là phần máy, hộp số chỉ thay phốt đầu hộp số cho kín.
Riêng phần máy e cho thay gần hết seal ( sắp tới nữa là thay hết lun) phớt ghít,phốt đuôi động cơ, seal đáy, mặt hông, mặt máy( qua tết thay,mặt dù vừa thay hãng dc 2 năm).
Mớ đồ đây, seal ko cho nên nhìn cũng ko nhìu,có điều thay cực. Riêng cục máy này phải hạ xuống mới thay dc, do máy quá lớn so với khoang động cơ.
View attachment 599341
View attachment 599342
Riêng phần này e chơi đồ chính hãng, tiền hàng cở 5tr hơn chút, phần này chưa có ron nắp mặt máy.
Nhìn khối động cơ to phát khiếp.
View attachment 599346
Trong quá trình làm e chỉ có dc ít hình
View attachment 599347
bên trong còn long lanh 7 màu ( dùng nhớt xịn nó có cái ưu của nó...keke).
View attachment 599348
Sẵn kiểm tra thật kỹ các phần khác liên quan đến máy... cho vệ sinh cổ hút,kim phun,bướm ga....
View attachment 599349
View attachment 599350
(mấy con dùng máy V10 S85 chắc còn kinh nữa),xe e dùng máy N62 V8, được đánh giá khá lành, mà e cũng thấy nó lành thiệt...
Sẵn nhờ chà rửa vệ sinh khoang máy lun chứ bình thường làm j có cơ hội
View attachment 599351
Còn phần thay phốt đầu hộp số e ko có chụp dc hình..
Qua tết sẽ cho thay lại seal mặt máy và vài đường ống vent thấy có dấu hiệu lão hoá.
Xe sau khi thay seal, vệ sinh kỹ hệ thống nhiên liệu và bướm ga e thấy xe nhẹ hẳn, máy nổ rất êm ái...Nói chung ngon, thôi làm nhiu đó e ăn tết đủ rồi, qua tết có làm tiếp e sẽ report.

Cục máy nhìn phê ha, to vật vả. Hạ xuống về tha hồ vệ sinh rửa là bao sạch.

• Like
Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Gần cuối năm ai cũng chạy đua làm đẹp xe ăn tết, vk e nó già nên e ko làm đẹp như mấy ae mà e lại chăm lo sức khoẻ cho e nó là chính...keke.
Hạng mục lần này chủ íu là phần máy, hộp số chỉ thay phốt đầu hộp số cho kín.
Riêng phần máy e cho thay gần hết seal ( sắp tới nữa là thay hết lun) phớt ghít,phốt đuôi động cơ, seal đáy, mặt hông, mặt máy( qua tết thay,mặt dù vừa thay hãng dc 2 năm).
Mớ đồ đây, seal ko cho nên nhìn cũng ko nhìu,có điều thay cực. Riêng cục máy này phải hạ xuống mới thay dc, do máy quá lớn so với khoang động cơ.
View attachment 599341
View attachment 599342
Riêng phần này e chơi đồ chính hãng, tiền hàng cở 5tr hơn chút, phần này chưa có ron nắp mặt máy.
Nhìn khối động cơ to phát khiếp.
View attachment 599346
Trong quá trình làm e chỉ có dc ít hình
View attachment 599347
bên trong còn long lanh 7 màu ( dùng nhớt xịn nó có cái ưu của nó...keke).
View attachment 599348
Sẵn kiểm tra thật kỹ các phần khác liên quan đến máy... cho vệ sinh cổ hút,kim phun,bướm ga....
View attachment 599349
View attachment 599350
(mấy con dùng máy V10 S85 chắc còn kinh nữa),xe e dùng máy N62 V8, được đánh giá khá lành, mà e cũng thấy nó lành thiệt...
Sẵn nhờ chà rửa vệ sinh khoang máy lun chứ bình thường làm j có cơ hội
View attachment 599351
Còn phần thay phốt đầu hộp số e ko có chụp dc hình..
Qua tết sẽ cho thay lại seal mặt máy và vài đường ống vent thấy có dấu hiệu lão hoá.
Xe sau khi thay seal, vệ sinh kỹ hệ thống nhiên liệu và bướm ga e thấy xe nhẹ hẳn, máy nổ rất êm ái...Nói chung ngon, thôi làm nhiu đó e ăn tết đủ rồi, qua tết có làm tiếp e sẽ report.
con xe này còn cái gì cũ nữa ko Tuấn :)) thấy thay hết trơn hết trọi rồi

• Like