Hạng B2
31/1/08
374
1
18
24H.COM.VN
Hiện em đang ''xài ké'' chiếc a6 của ông già , xe thì công suất chỉ có 2.0 nhưng em lại luôn luôn tìm kiếm cảm giác thể thao mỗi khi cầm lái . Để thỏa mãn đam mê những lúc cảm thấy ''ngứa ngáy'' em thường kéo cần số thẳng xuống chữ S và đạp ''lún ga'' từ khi xe mới bắt đầu lăn bánh cho đến khoảng gần 100km/h thì mới chịu thả ga, em ước chừng thời gian chỉ khoảng 5s để đạt mốc 100km/h. Đôi khi là lên thẳng 120km/h hoặc 140km/h...tùy mức độ ''điên'' Lúc này động cơ xe ''gào thét'' rất ấn tượng và cảm giác cầm lái e nó rất ''khó tả''. Vì là ''tài'' mới nên kiến thức về xế hộp còn ''rất giới hạn''. Không biết thỉnh thoảng chạy như vậy có hại máy lắm không hả các bác ? Xin các bác cho e ý kiến với ạ...E xin chân thành cảm ơn!

Hạng B2
26/10/11
155
5
18
bác bóc lột em nó vừa thôi....ép ga kiểu ấy chắc chắn là ko tôt cho máy rồi.chưa nói là dễ gây tai nạn khi đông người.thỉnh thoảng thì ko sao.nhưng về lâu về dài thì ko nên bác ạ..nếu mún cảm giác,sao bác ko chuyển wa chạy số tay í (D+ or D-).

Hạng B2
31/1/08
374
1
18
24H.COM.VN
NJNJA_ROM nói:
bác bóc lột em nó vừa thôi....ép ga kiểu ấy chắc chắn là ko tôt cho máy rồi.chưa nói là dễ gây tai nạn khi đông người.thỉnh thoảng thì ko sao.nhưng về lâu về dài thì ko nên bác ạ..nếu mún cảm giác,sao bác ko chuyển wa chạy số tay í (D+ or D-).
Em cũng có thử chạy "D+ -" rồi , cảm giác cũng ''same same'' nhưng phải mất công để ý vòng tua của máy để vào số, chạy kiểu đó chỗ vắng người thì rất ok. Còn trong phố mỗi khi dừng đèn giao thông e muốn ''thể hiện'' tí thì e thích để chế độ S hơn , để còn tập trung vào tay lái và ko bị phân tâm. Nhưng bác nói đúng đấy , em cảm thấy mình ''bóc lột'' em nó hơi bị nhiều về lâu dài chắc máy sẽ dễ ''xuống cấp'' , từ rày về sau chắc em sẽ ''nhẹ nhàng và tình cảm'' với e nó hơn. Thanks ý kiến đóng góp của bác nhiều ...

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38
1. Audi A6 TFSI 2.0 (170hp) 0-100kmh acceleration: according to Audi in 8.3s!

Tested with TDI 177 hp:

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=PPoGzZe6VaM&feature=related[/tube]

2. But according to customer test: 0-100kmh in 7.8s (with 245mm tires :D)

3.
giuvung nói:
5s đạt 100km/h, mai em đi mua A6.
After chip tuning (up to 240 HP) who knows :D?