Hạng B1
28/5/13
70
1
8
Cac Bro oi, gara KA co duoc khong vay ? Em thay la qua, nam duong nao vay cac Bro

Cho ta hỏi người một câu rất khẽ, ánh mắt người nhìn là ghét thay thương ....

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
hi bác chủ!
thì ra là bác ở trên này, sorry bác vì em cứ ngỡ xe của garage khác đem tới.
xe bác em đã check khá kỹ, và có 2 pp lựa chọn cho bác ( ea OS ) sbc của bác k có lỗi và cũng k có hiện tượng hư hỏng mang tính chất vận hành an toàn.
sbc unit sẽ báo lỗi services brake visit... vì prom của nó đếm quá trình đạp phanh của bác (thông thường từ 120-190 k lần) vì lý do an toàn nên nó sẽ hiện lên lỗi để bác ghé bảo dưỡng tại hãng. tuy nhiên tùy hiện trạng của xe bác mà nên thay thế hay reset. nếu có lúa thì thay mới k bàn cãi. đối với xe bác thì có thể reset bộ đếm về khoản 30,000 lần và tiếp tục vận hành trong khoản 2-3 năm nữa. k nên reset về 0 vì lý do an toàn của bộ van tích áp.
đó là lý do vì sao k nên thay bộ 2nd, vì prom đã đếm số lần vận hành, nếu sui sui thì nó đã đến thời điểm services.
sorry bác chủ vì em k biết bác là ai. cho nên cứ ngần ngại k reset lại cho bác (lý do nghề nghiệp) mong bác có sự lựa chọn phù hợp.

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
auto_vn911 nói:
hi bác chủ!
xe bác em đã check khá kỹ, và có 2 pp lựa chọn cho bác ( ea OS ) sbc của bác k có lỗi và cũng k có hiện tượng hư hỏng mang tính chất vận hành an toàn.
sbc unit sẽ báo lỗi services brake visit... vì prom của nó đếm quá trình đạp phanh của bác (thông thường từ 120-190 k lần) vì lý do an toàn nên nó sẽ hiện lên lỗi để bác ghé bảo dưỡng tại hãng. tuy nhiên tùy hiện trạng của xe bác mà nên thay thế hay reset. nếu có lúa thì thay mới k bàn cãi. đối với xe bác thì có thể reset bộ đếm về khoản 30,000 lần và tiếp tục vận hành trong khoản 2-3 năm nữa. k nên reset về 0 vì lý do an toàn của bộ van tích áp.
đó là lý do vì sao k nên thay bộ 2nd, vì prom đã đếm số lần vận hành, nếu sui sui thì nó đã đến thời điểm services.
sorry bác chủ vì em k biết bác là ai. cho nên cứ ngần ngại k reset lại cho bác (lý do nghề nghiệp) mong bác có sự lựa chọn phù hợp.
Vậy mà bữa giờ bác ko reset luôn cho gọn, tình hình sau khi reset tạm ổn đó bác, để e tiếp tục theo dõi xem sao và báo bác biết.

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
kidrock290380 nói:
auto_vn911 nói:
hi bác chủ!
Vậy mà bữa giờ bác ko reset luôn cho gọn, tình hình sau khi reset tạm ổn đó bác, để e tiếp tục theo dõi xem sao và báo bác biết.
cái máy lạnh bác tặng em, em dùng muốn hỏng rồi mà seo chưa thấy bác update nhỉ?? :D. nhưng lâu lâu bác nên ghé hãng kiểm tra bác nhé. đừng có quên là sbc của mình dùng quá time warning! sau 3 năm sử dụng bác nên thay mới, dù có báo lỗi hay k cũng phải thay bác nhé.

Tập Lái
30/7/11
28
1
8
Bác Auto_vn911 cho em hỏi: xe em e240 w210 cũng đang báo lỗi ESP, bộ này nó có đếm số lần đạp như bộ SBC của bác chủ thớt không ạ? Và nếu có thì reset lại được không?
Cảm ơn bác trước!

Hạng B2
11/10/09
118
9
18
kidrock290380 nói:
Dear các bác,
E có thằng bạn nó đi E240 đời 2002, xe chạy được 45 ngàn km (bao zin), vừa rồi xe nó báo lỗi "Service brake visit workshop" và mang vào hãng Mer kiểm tra, các kỹ thuật viên cắm vào máy kiểm tra và thông báo là bị hư cục SBC (bộ điều khiển thắng) và giá thay là 85 triệu.
Qua một số thông tin hành lang và hỏi thử các gara bên ngoài thì họ nói rằng E240 đời 2002 hay bị hư cục SBC, các gara ngoài ko thể thay cục này được vì phải chạy lại chương trình gì nữa và cục này thuộc dạng Recall nên hãng sẽ bảo hành và thay cái khác miễn phí, cái này thì e ko biết có thật hay ko. Nay nhờ các chuyên gia có kinh nghiệm tư vấn giùm giờ phải xử lý thế nào, hoặc có cách nào để tiết kiệm bớt chi phí ko, vì xe nó có 500 triệu mà giờ thay cục SBC này 85 triệu, hết gần 20% giá trị chiếc xe thì đau lòng quá.
Xin cảm ơn các bác
Xe hỏng SBC là đến thời hạn rồi thay ngoài được mà giá bằng 1/2 thôi . dùng máy das-xentry mà xả nén cho chuẩn là được mà ! Đơn giản thôi ! Hải 0902195868 /0903228030