Hạng D
15/5/07
1.488
2.036
143
Làm sao để biết máy mình đã hack hay chưa hả các bác? Em cũng xài E71 hàng xách tay, có sẵn tiếng Việt rồi. Và hack xong thì được gì?

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
những máy điện thoại dùng hệ điều hành sau này khi bác muốn cài chương trình gì thì đều phải chứng thực chương trình đó. Công đoạn đó nhiêu khê và mất thời gian thay vì chỉ cần bỏ file vào máy và cài đặt thôi. Để đơn giản nó thì ta hack phone, thực chất hack phone kg gây hại gì cho máy. muốn tìm hiểu thêm thì bác xem qua link này và link này.

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113
@SVG: Symbian S60 v3 với v5 thì mới hack thôi bác

Hạng F
5/3/05
8.718
72.561
113
đây
em chả biết, nhưng Nokia 5230 cài vietmap cái rột là xong, chạy tốt... có hack hiếc gì đâu...

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
chát thì slick đã có bảng mới, tích hợp thêm fackbook. Còn vietmap bác Tuấn Lê cài chắc tại xài có bản quyền.
E 71 em cài 1 số chương trình sau: vietmap, forecaweather để xem thời tiết và hiển thị ra màn hình chính, kpd pro để xem số đt bàn gọi tới, opera để duyệt web, worldmate để đổi tỉ giá và lịch chuyến bay, slick để chat, imedia để xem tinh tức, email for exchanger để tải mail trực tiếp về điện thoài.
* bác nào xài đt hệ điều hành simbian mà bị lỗi:"không thể hoàn thành cài đặt ứng dụng" lúc mở máy, những máy đã hack thì vào rompatcher, lựa chọn, patch, apply. Sau đó dùng chương trình quản lý file (thường thì dùng Xplore) mở theo đường dẫn sau: E/private/10202dce. vào thư mục này xóa các file có duôi .sis. Lỗi này thường xảy ra ở máy có hệ điều hành simbian s60, khi cài nhiều ứng dụng vào máy, tự động máy sẽ tạo file lưu nên khi xóa nó sẽ kg ảnh hưởng gì tới các ứng dụng đã cài.

Last edited by a moderator: