Hạng D
29/11/06
2.951
38.102
113
53
Up phụ bác, cửa hàng dưới đg Lý Văn Lâm hả bác!

Mấy cái máy này dọn lại, cân chỉnh láp + truyền nhông xong đặt xuống vỏ lãi chạy thôi rồi :), toàn VN (ah ĐNA luôn cho nó máu) khó kiếm đối thủ nào về tốc độ qua vỏ lãi gắn máy xe của CM..hi.hi..

Hạng B2
6/9/04
163
184
43
Em cũng thấy món này lợi nhuận ngon nhưng không rõ là nó có thuộc diện cấm nhập khẩu như máy xe hơi không bác chủ??? Nguồn hàng thì em nghĩ có thể tìm và gom được, không quá khó!

Hạng B2
14/10/09
468
2
18
Biên Hòa
Về khó lắm bác ơi. đâu cho nhập động cơ củ. Nhập cái mới kèm theo 2 hay 3 cái củ thì được. Còn không thì phải nhập máy cày, máy phát...Em với thằng bạn định nhập máy nông nghiệp về nhưng sợ ra chậm thì chết vì vốn vay.

Hạng B2
25/3/12
282
61
28
nvquangcm nói:
Up phụ bác, cửa hàng dưới đg Lý Văn Lâm hả bác!

Mấy cái máy này dọn lại, cân chỉnh láp + truyền nhông xong đặt xuống vỏ lãi chạy thôi rồi :), toàn VN (ah ĐNA luôn cho nó máu) khó kiếm đối thủ nào về tốc độ qua vỏ lãi gắn máy xe của CM..hi.hi..

Bác hình như ở CM thì phải? Hehe.

Gì chứ mấy thứ này về chỉ cho dầu nhớt vào là chạy nổ thôi, ko có sữa chữa gì hết bác ạ.

Đem xuống sông chạy kinh lắm.

Hàng này đâu có cấm nhập đâu mấy bác, bác nào có hàng em ra dùm cho.

Động cơ này nhập về theo diện máy nông nghiệp, hàng đã qua sử dụng ok hết.

• Like
Reactions: giahuy91
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
E đang muốn tìm 1 cái dúng máy thủy. hôp số dầu, , e mua tặng chú của e ở Quê vì mỗi lần về quê ông hay đưa đón em- ghe nhà cũng 5ton, chạy D15 nổ oành oành nghe nhứt đầu quá. E cần loaiị 20-25HP - hôp số dầu tỉ số truyền cuối 2,5:1 hoăc 3:1
E kết KUBOTA, YANMAR, KOLER nói chung là máy dầu, Pô nước - e không chuyên lắm nhưng cũng thích chạy bốc bốc 1 chút. ĐỘng cơ có turbo càng tốt. E không thích lấy máy nổ trên bờ lắp vào Ghe vì nó cũng khác nhiều thứ lắm.

Hạng B2
25/3/12
282
61
28
Theo em thì bác nên xài Yanmar thủy 3 máy.
Yanmar 3 máy thủy thì hp có nó tầm 20-25 ko à, hộp số thì toàn 3.1 như bác nói. Bác đừng xài loại turbo, ko rành về máy thì ko nên xài vì turbo nhiều khi bị hư chảy nhớt mình ko hay máy nó lột dên thì khổ.
Máy nổ thì cũng có loại y hệt máy thủy, khác nhau cái thùng nước ngọt hay sương hàn gió thôi.
Loại bác cần mua giá cũng rẻ, bác là oser nên em bán bác 15 triệu thôi, có hộp số thì chắc 20 vì hộp số em ko bán, toàn mua máy ko à, nếu bác mua thì em chỉ cho bác chỗ bán. Mà quê chú bác ở đâu để em tư vấn dễ hơn, xài phà sắt hay gỗ? Có giàn cầu sẵn chưa ?

• Like
Reactions: thamnguyennguyen
Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
Viethaitractors nói:
A8 nói:
Ở bển những động cơ này lấy từ nguồn nào mà nhiều và giống nhau thế bác? Ở bãi xe cũ à!

Hàng này đa phần ở Nhật bác ạ, hình các bác xem là nhà em ở VN, bãi xe cũ ko thể có hàng này vì những động cơ này họ cắt ra từ máy cày, máy rặt đập ly hợp, máy phát điện...

Ở VN những hàng này có nhiều ở Bình Chánh, Suối Tiên...và từ đây họ bán ra khắp miền nam, miền bắc thì chưa thông dụng hàng này cho lắm, nhà em xưa đến nay chủ yếu mua lại của những người nhập về, nhà em mua trọn gói, hàng này bên Nhật giá khá rẻ, chi phí, thuế cũng ko bao nhiêu nhưng ngặt nỗi nhà em ko có người bên Nhật gom hàng nên đành mua lại của mấy người nhập về, bác vào ở Nhật chuyên làm hàng này hay muốn cùng em làm thì ới em.

Bác đã có nguồn hàng ổn định rồi sao lại muốn đổi ? Nếu bây giờ tren OS có người nhập về cho bác thif bác cũng phải mua lại thôi phải kg ?

Tập Lái
23/9/12
13
1
8
mình có ông anh chuyên nhập máy tiện ,máy hàn, máy phay công ty bình phương bên tỉnh lộ 10.nghề này thực sự mình không biết nếu mà biết được chút ít thì mình hợp tác với bác rồi