Hạng B2
25/3/12
282
61
28
Edit

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
8/10/12
0
0
0
Chuyên nhập hàng là phụ trách mảng vận chuyển phải không bác?

Hạng B2
28/12/11
252
137
58
Viethaitractors nói:
Xin chào các bác, em chuyên kinh doanh máy móc, động cơ đã qua sử dụng từ Nhật, Mỹ, Hàn...nay e muốn hợp tác với các bác chuyên nhập hàng về. Em nói ngắn gọn dễ hiểu vì nói nhiều chắc nhiều bác cũng ko hiểu vì nghành nghề này ít ai biết và kinh doanh cho lắm.

0913.95.95.92. Phong.
Bác có nhập máy may, máy thêu từ Nhật hay kg? Bác lo từ A đến Z hay sao ah? Có gì pm mình nhe. Thanks

Hạng B2
25/3/12
282
61
28
tmaxpham nói:
Chuyên nhập hàng là phụ trách mảng vận chuyển phải không bác?

Ko phải bác ạ, ý em là tìm đối tác kinh doanh giống em, mua hàng bên đó về bán cho em hoặc cùng hợp tác nhập hàng về.

haichau nói:
Chưa hiểu lắm, bác nói rõ hơn tí đi bác

Nói chung là em tìm người đang kinh doanh ở Nhật hoặc ở VN mình muốn làm ăn chung với em ạ, kinh doanh mặt hàng này lợi nhuận lắm ạ, nhưng ít ai kinh doanh vì nghề này hơi khó ạ, phải biết rành về máy móc mới làm được và có đầu ra.

FerrariGT nói:
Bác có nhập máy may, máy thêu từ Nhật hay kg? Bác lo từ A đến Z hay sao ah? Có gì pm mình nhe. Thanks

Bên em chỉ làm động cơ máy nổ, máy thủy, máy phát điện...đã qua sử dụng thôi bác ạ.

Hạng B2
25/3/12
282
61
28
quidoan nói:
Ví dụ em nhập về thì bác lo đầu ra phải ko?
Đầu ra em ra được hết miễn ko phải hàng quốc cấm trong nghề này, mai bác alo em bàn luận cụ thể hơn. Em định post link mua bán máy móc của em cho các bác xem mà nick em post link ko được, hic.
Em post hình luôn cho các bác dễ hình dung.

Edit

Edit

Edit

Edit

Edit

Edit

Edit

Edit

Edit

Edit

Edit

Edit

Edit

Edit

Edit

Edit

Edit

Edit

Ngoài ra em còn có thể dọn máy phát điện làm hàng tái xuất cho nước ngoài, bác nào thấy có hứng thú thì ới em, hehe.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/3/12
282
61
28
A8 nói:
Ở bển những động cơ này lấy từ nguồn nào mà nhiều và giống nhau thế bác? Ở bãi xe cũ à!

Hàng này đa phần ở Nhật bác ạ, hình các bác xem là nhà em ở VN, bãi xe cũ ko thể có hàng này vì những động cơ này họ cắt ra từ máy cày, máy rặt đập ly hợp, máy phát điện...

Ở VN những hàng này có nhiều ở Bình Chánh, Suối Tiên...và từ đây họ bán ra khắp miền nam, miền bắc thì chưa thông dụng hàng này cho lắm, nhà em xưa đến nay chủ yếu mua lại của những người nhập về, nhà em mua trọn gói, hàng này bên Nhật giá khá rẻ, chi phí, thuế cũng ko bao nhiêu nhưng ngặt nỗi nhà em ko có người bên Nhật gom hàng nên đành mua lại của mấy người nhập về, bác vào ở Nhật chuyên làm hàng này hay muốn cùng em làm thì ới em.

Tập Lái
8/10/12
0
0
0
Để em hỏi bà chị giúp bác vụ này. Bác cho em yêu cầu cụ thể về nguồn hàng bác cần. Nhu cầu là bao nhiêu container một tháng?