Có nên mua không ạ

• Bình chọn: 0 0,0%
  • Không

Bình chọn: 0 0,0%

• Total voters
    0
  • Poll closed .
Tập Lái
5/6/16
14
1
3
32
Vũng Tàu
E chào mọi người.như tiêu đề là e đang muốn nhờ tư vấn elantra 2014 cũ 1.6AT .xe 2014 giá đi tầm ~ 18000 km. giá tầm 590tr. xe con gái từng chạy.
e đang phân vân là có nên lấy ko. hay mua city 2015 ăn chắc mặc bền.
mà sao e thấy ít người đi elantra quá nhỉ.?

elantra 2013 vs 2014 có khác gì nhiêu ko ạ?ngoài kiểu dáng ra ai chạy xe rồi cho e xin ý kiến

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
5/6/16
14
1
3
32
Vũng Tàu
về bản chất thì động cơ y chang kia cerato, 2.0 là NU còn 1.6 là grama thôi. Có vài điểm khác nhau là:
Cerato bản 2.0 sẽ có ESP VSM còn Elantra thì ko có.
Cerato ghế điện nhớ 2 vị trí còn elantra thì ko có.

Giá của Elantra cũng cao hơn mà khung gầm và động cơ là 1 nên người ta cũng chuyển qua chọn Kia, đó là lý do bác ít thấy elantra ngoài đường là vậy.

City cũng là 1 sự lựa chọn tốt đó bác, tuy nhiên hộp số CVT nó êm quá nên cảm giác lái theo em đánh giá là ko phấn khích, đại loại là quá êm đềm và khi kéo tốc độ cao liên tục như trên cao tốc Long Thành thì CVT em thấy không bốc bằng hộp số có cấp, đấy là lý do tại sao mà những hãng xe Đức hay Mỹ không làm hộp số CVT, CVT chỉ hợp khi đi phố thôi.
em cảm ơn bác. K3 thì em cũng thích lắm..mà nó lại vượt tài chính của em.
Elantra kiểu dáng đẹp hiện đại..qtrong là xe nhập nữa bác.em nghĩ dù sao nhập thì vẫn bền hơn lắp ráp trong nước chứ ạ?em có ông bác đi kia nhập 10 năm rồi mà chả thấy hỏng hóc gì.

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Vâng ạ. Chất lượng thì không chênh lệch nhiều đâu, vả lại dòng xe Kia-Huyndai nó là 1 thứ mà, đi rất lành, riêng KIA thì phụ tùng rất rẻ và dễ tìm, còn Huyndai thì sẽ chờ lâu hơn, cái này em cũng chả hiểu vì đa phần nhưng linh kiện vì dụ như rô tuyn, lọc gió đề có in logo cả 2 hãng luôn mà bên KIA thì đầy ra còn đi dô Hyundai nhiều khi nó hết mới đau.

Bác chọn elantra nó hợp lý hơn city, dòng city đi sẽ rất mau chán vì xe nó nhỏ lắm, nhìn không bề thế và thể thao như elantra. Nếu có thể kiếm 1 con đời càng cao càng tốt bác à
Phụ tùng anh em nhà H-K dùng chung nha bác, bao bì khác nhau, nhưng cứ cùng Part Number là lắp ok. Hyundai nó kêu ko có hàng thì mình sang Kia mua cái y như vậy…kaka…… Các phụ tùng thay thế phổ thông như lọc nhớt, cao su các loại, dây curoa, các loại lọc gió động cơ, lọc gió máy lạnh vv đều dùng chung hết bác ạ….. Quan trọng nhất là cứ cùng Part Number là dùng tốt.

Tập Lái
5/6/16
14
1
3
32
Vũng Tàu
Phụ tùng anh em nhà H-K dùng chung nha bác, bao bì khác nhau, nhưng cứ cùng Part Number là lắp ok. Hyundai nó kêu ko có hàng thì mình sang Kia mua cái y như vậy…kaka…… Các phụ tùng thay thế phổ thông như lọc nhớt, cao su các loại, dây curoa, các loại lọc gió động cơ, lọc gió máy lạnh vv đều dùng chung hết bác ạ….. Quan trọng nhất là cứ cùng Part Number là dùng tốt.
:)) như vậy thì cũng bớt lo ạ..qtrong là mong e nó ko bị bệnh gì ..chứ ông bác e chạy con kia nhập 10 năm rồi mà chưa bị hỏng gì..có muốn đổi xe cũng tiếc.)

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
VD như 2 cái lọc nhớt của Hyundai và Kia này…
Vỏ đóng gói khác nhau…Nhưng ở trong đều là 1 loại do Mobis sản xuất, có cùng Part Number ….lắp cho xe Hyundai hay Kia đều ok hết….:)

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
dạ vâng bác em biết chứ ạ... ý em là trong Kia thì đầy đồ ra, ko bao giờ thiếu phụ tùng và tiền công rẻ nữa nên ai đi bảo dưỡng cũng dô đại lý kia làm... còn bên hyundai sao lâu lâu cứ hay hết này hết nọ phải chờ... khó hiểu
Vậy mình cứ mang xe vào Kia làm thôi bác, khoái hơn…..kaka:)

Tập Lái
20/5/16
49
21
8
E chào mọi người.như tiêu đề là e đang muốn nhờ tư vấn elantra 2014 cũ 1.6AT .xe 2014 giá đi tầm ~ 18000 km. giá tầm 590tr. xe con gái từng chạy.
e đang phân vân là có nên lấy ko. hay mua city 2015 ăn chắc mặc bền.
mà sao e thấy ít người đi elantra quá nhỉ.?

elantra 2013 vs 2014 có khác gì nhiêu ko ạ?ngoài kiểu dáng ra ai chạy xe rồi cho e xin ý kiến
Sao bác không chờ Elantra mới nhỉ :D Kiểu dáng lột xác hoàn toàn. :D

Tập Lái
20/5/16
49
21
8
ELantara mới lắp ráp + giá bèo cũng hơn 600tr rồi ạ+ lăn bánh biển số..e kham chưa nổi ạ))..
Thế hơi khó bác nhỉ. Nếu xe cũ mình phải coi thật kĩ. Mà "xe nữ sử dụng kĩ" càng phải kĩ hơn ợ :D

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Em thấy đáng mua đấy bác :) Nếu bác chốt k lấy mà chọn City thì inbox cho e cái contact của chủ xe nhé, em mời bác ly cafe cám ơn bác nhiều :)
Em đặc biệt thích chủ xe là nữ :D