Thảo Luận Chung Em bị thằng Matiz hôn

Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
ở vn mà bác
vô tình chú taxi hưởng lợi, kkk

bác ko có bằng chứng nó kiện ngược lại bác tội vu khống
nếu xe nó đậu bên ngoài
cứ về đi
trước khi đi lấy cục đá xanh chọi vô là hả giận. ha ha

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
ở vn mà bác
vô tình chú taxi hưởng lợi, kkk

bác ko có bằng chứng nó kiện ngược lại bác tội vu khống
nếu xe nó đậu bên ngoài
cứ về đi
trước khi đi lấy cục đá xanh chọi vô là hả giận. ha ha
Ờ thảo nào taxi nó tích cực thế

Hạng B1
8/6/14
75
211
33
Lúc mới va quẹt thật sự em nghe cũng thấy âm thanh cũng lớn, kêu đứa em hạ kính xuống xem thì nó nói bị một mảng lớn (chắc do xe em để hơi dơ cộng thêm ánh sáng phản chiếu hay sao đó)nên mới đuổi theo. Khi có thời gian dừng lại kiểm tra mới thấy bị nhẹ :). Lúc này thì mấy đứa em trên taxi đã đuổi tới nhà thằng matiz, khi đứa em gái gọi điện báo địa chỉ, em nói thôi bỏ qua rồi đi về, nó ok nhưng lúc sau gọi lại nói mấy thằng em rể không chịu về. Sau mấy cuộc điện thoại như vậy thì em mới quay lại. Tới nơi rồi thì cũng muốn nói chuyện cho nó tới luôn.

Em nghĩ khi tham gia gt, nếu xảy ra va quẹt thì trước hết mình phải dừng lại kiểm tra, hai bên thương lượng với nhau tùy theo mức độ nghiêm trọng. Bảo hiểm thì xe em cũng mua nhưng họ chỉ bồi thường trong trường hợp mình gây TN. Nếu nguyên nhân do bên khác gây ra, nếu là nhẹ (như trong TH của em) thì nói đại là mình sơ ý gây ra thì họ cũng chấp nhận, nhưng nếu bị nặng, chi phí sửa chữa lớn thì họ sẽ không chấp nhận, như một số bác trên đây đã từng bị.

• Like
Reactions: notcold and phomoi
Hạng F
4/1/08
8.300
111.759
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Xin hỏi để bác @RIO493 lưu ý:

- Sau khi rời khỏi nhà "thằng Ma Tít", anh có thấy ai bám đuôi về gần nhà không?

Mấy anh giang hồ thường luôn né tránh va chạm không cần thiết (họ luôn tạo vỏ bọc tốt che mắt hàng xóm và CSKV). Nếu muốn, họ thường đợi vài tháng, có khi cả năm sau mới trả đũa.
Khi đó, sự việc sẽ rất nhỏ, không ai để tâm, ũng chỉ tới mức 1 vụ va chạm nhẹ khi giao thông mà không thể tìm ra "thủ phạm".

Hạng B2
12/3/13
282
280
83
Nhiều khi bác chủ gặp may mắn là nhà "Ma Tít " chỉ có 2 vợ chồng đó. mà có 2 VC thôi thì làm sao dám mở cửa cho một đám người đứng ngoài vào.
Không may mắn thì không có cái thớt này rùi...

Hạng C
11/3/14
637
932
93
Kéo đến tận nhà - gặp thằng ngáo đá thì lại ôm hận. Ngày từ lúc đầu xác định bỏ qua luôn thì mọi việc cũng nhẹ nhàng dần và ngược lại.

• Like
Reactions: RIO493
Hạng C
8/4/15
544
780
93
Hơn thua quá, chỉ bị xước nhẹ thì bỏ qua đi, để chi cục tức âm ỉ trong người nó khó chịu thêm nhiều khi bốc đồng làm chuyện bậy lại thiệt hại thêm nặng nề.

Bỏ qua, tèo là vậy.

• Like
Reactions: st151101 and RIO493