ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Nhiều bác trong hội Toy mình cũng đã thử muối rửa mũi Neilmed và rất thích, bác ium lấy 1 set nhỏ về dùng thử đi
Có thông tin chi tiết hơn không bác

Tập Lái
20/10/15
25
9
3
41
Lấy cây hoa xuyến chi, giã ra, lọc lấy nước nhỏ vào mũi là hết, em làm rồi

Hạng D
21/9/04
1.361
9.038
113
Saigon
www.dongbich.com
tập thể dục cật lực vào, 2 năm nay mình tập, chạy bộ, bơi hàng ngày nên viêm xoang tự rút lui thôi
Kết hợp rửa mũi bằng nước muối sinh lỹ ( 7,000 chai 1 lít / 3 ngày) 1 / lần hoặc khi đi đường bụi về; nhìn đoạn du-túp sau cách rửa

• Like
Reactions: ium
Hạng B2
5/4/13
149
160
43
Đêm nay đang ngủ bật dậy hắt hơi liên tục, đàm và chảy mũi.
có bác nào biết cây giao đó ở đâu chỉ em với
Mình cũng đang bị viêm mũi dị ứng đây.., nóng, lạnh,nhất là bụi thì ôi thôi hắc xì liên tục, trị cũng nhiều Bs rồi, nhưng hết thuốc lại bị lại, rất khổ sở trong công việc...gần đây mình có mua chai xịt+thuốc viên uống thông xoang tán (Nam dược), đây là thảo dược nên không có tác dụng phụ, bệnh tình đỡ nhiều lắm (khoảng 70-80%) đấy...Bác dùng thử xem sao nhé...Thân

• Like
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Bạn hạn chế nằm máy lạnh đi, máy lạnh chỉ càng làm nặng thêm thôi tránh gió quạt thổi thẳng vào mặt nữa.
Em cũng biết cơ mà khi đi ngủ thì nóng nên ko bật thì lại khó chịu

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Mình cũng đang bị viêm mũi dị ứng đây.., nóng, lạnh,nhất là bụi thì ôi thôi hắc xì liên tục, trị cũng nhiều Bs rồi, nhưng hết thuốc lại bị lại, rất khổ sở trong công việc...gần đây mình có mua chai xịt+thuốc viên uống thông xoang tán (Nam dược), đây là thảo dược nên không có tác dụng phụ, bệnh tình đỡ nhiều lắm (khoảng 70-80%) đấy...Bác dùng thử xem sao nhé...Thân
Dạ cám ơn anh, em thì chỉ cần xịt flixonat cũng đỡ nhưng em hay tập thể dục thấy cũng đỡ đỡ bác ạ, em sợ cứ phải xài thuốc hay chai xịt rất là bất tiện khi đi đâu mà quên

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
tập thể dục cật lực vào, 2 năm nay mình tập, chạy bộ, bơi hàng ngày nên viêm xoang tự rút lui thôi
Kết hợp rửa mũi bằng nước muối sinh lỹ ( 7,000 chai 1 lít / 3 ngày) 1 / lần hoặc khi đi đường bụi về; nhìn đoạn du-túp sau cách rửa

E đang tự tập ở nhà buổi tối vì cũng ít thời gian, thấy cũng đỡ đỡ

Tập Lái
1/2/16
28
41
13
51
Tôi bị cũng lâu rồi. Đừng tin vào quảng cáo thuốc này nọ làm gì. Mổ mà còn không an thua gì. Biện pháp đơn giản mà hiệu quả:
_Tập thể dục thường xuyên để tăng cường sức khỏe, lưu thông máu, hít thở sâu để trao đổi khí nhiều hơn.
_Uống nhiều nước
_Dung mặt lạ để hạn chế tiếp mui chất, khói bụi ô nhiễm...

• Like