Hạng B2
29/7/09
465
51
28
Số là hôm mùng 9 Tết gia đình em làm 1 chuyến ra Phan thiết, đoạn qua trảng bom tốc độ 50, em phải chạy sau 1 xe container chỉ đang bò có 30:mad:, theo con "rùa" này một đoạn khá dài nên em mất kiên nhẫn, vừa thấy bảng 80 xuất hiện là em đá xinhan phải vượt liền, và....."tuýt", 2 ông áo vàng giống như từ "trên trời rơi xuống" ngay đầu xe em, đúng là hết đường chối cãi..
Sau màn chào hỏi, 2 đồng chí giữ bằng và cho e 1 tờ giấy phát hết 7xị và giam bằng 30 ngày(lỗi vựơt phải)
Các đồng chí ta đúng là có máu "đánh du kích" thời cha ông nên phục chổ rất ư là hiểm
: Đoạn trong thị trấn Trảng Bom tốc độ 40 dừơng như ai cũng thuộc rồi nên xe xếp hàng dài mà không ai dám vượt dù phải đi sau 1 xe chỉ chạy như bò có 30, đúng y chang đoạn nay chả thấy a nào đứng, khi vừa ra khỏi thị trấn xuất hiện bảng 80(đoạn này hẹp và rất cong nên rất khó thấy trước!) thì bác tài nào kềm chế nãy giờ như được bung ra thế là dính chưởng liền
. Thiệt khâm phục các đồng chí ta
Các bác chú ý
P.S: em có 1 thắc mắc là: mình đợi 30 ngày(tính từ lúc ghi giấy phạt) rồi mình lên làm thủ tục đóng tiền, nhận lại bằng được không các bác? hay phải đi theo giấy phạt là 1 tuần sau lên làm thủ tục đóng tiền rồi sau đó đi lấy bằng sau
thanks các bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
ủa bác puongcarall là chuyên đi đống phạt dùm hả bác iphone2010

Hạng B2
29/7/09
465
51
28
iphone2010 nói:
chia buồn cùng bác, nhờ bác phuongcarall đi lãnh giùm cho
Mình gọi rồi, bác ấy nói muốn lấy bằng ra trước tốn kém lắm(gần 3 chai) mà bác ấy cũng không còn làm nữa! còn nếu lấy giùm thì không cần phiền bác ấy vì chỉ phạt ngay Biên hòa, em tự lấy cũng được

Hạng C
14/5/10
601
3
18
Chia buồn cùng bác. Bác nên đợi 30 ngày đi đóng phạt lấy bằng luôn, đóng phạt trước lấy bằng sau mất công bác đi 2 lần

Hạng D
18/12/07
3.456
571
113
Chuyện này sao em thấy nhiều bác bị vướng cùng 1 tình huống thế nhỉ, trên xa lộ lúc nào xe tải cũng hạn chế tốc độ hơn xe du lịch, chính vì vậy nếu vướng phía sau và không được cho qua, các bác cần hỏi đường phía trước, nếu không thấy báo xxx thì vượt phải 1 cách nhanh và dứt khoát, sau đó tiếp tục đúng tốc độ cho phép của mình.

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
đúng là chia buồn cùng bác, hôm qua cũng đi đoạn này mà không dám làm gì hết , nhưng đúng là đi qua thì thấy mấy xxx.
Cảnh báo đoàn này 24/23

Hạng D
20/1/11
2.133
7
38
1 triệu 2 , giam bằng 30 ngày đó bác, nếu BB không ghi giam bằng thì  cứ giữ BB chạy đến hạn lên đóng phạt rồi lấy bằng luôn, còn 1 tuần sau mà lên đóng, lúc đó nó ra quyết định xử phạt và ghi vào đó giam bằng 30 ngày là xem như không chạy được nữa.

Hạng C
11/9/10
555
263
63
duyenhb nói:
1 triệu 2 , giam bằng 30 ngày đó bác, nếu BB không ghi giam bằng thì  cứ giữ BB chạy đến hạn lên đóng phạt rồi lấy bằng luôn, còn 1 tuần sau mà lên đóng, lúc đó nó ra quyết định xử phạt và ghi vào đó giam bằng 30 ngày là xem như không chạy được nữa.

Lỗi vượt phải sẽ bị phạt 700.000đ + tước bằng 30 kể từ ngày lập biên bản. Theo đúng luật là kể từ thời điểm đó không được điều khiển phương tiện giao thông nữa, còn theo "lệ" được cầm biên bản chạy trong thời gian hẹn lên nhận quyết định sử phạt. ( Khi phạm lỗi hay bị kiểm tra thì tùy sự linh động của CSGT thôi).
Sau khi lập biên bản thường thì hôm sau đã có quyết định sự phạt rồi, nhưng CSGT sẽ hẹn một thời gian để lên nhận quyết định sử phạt tùy thuộc vào số lượng biên bản tại thời điểm đó và lịch công tác của sếp.

Hạng D
6/11/07
2.412
6.615
113
rogervu nói:
Mình gọi rồi, bác ấy nói muốn lấy bằng ra trước tốn kém lắm(gần 3 chai) mà bác ấy cũng không còn làm nữa! còn nếu lấy giùm thì không cần phiền bác ấy vì chỉ phạt ngay Biên hòa, em tự lấy cũng được
Chia buồn cùng bác , bữa mùng 9 em cũng từ NT về , cũng vượt phải tè le mà hem dính . Hihi
Xui cái về tới NVL - Nguyễn Lương bằng bị XXX ngoắc vào lỗi chuyển làn đường hem xi nhan , 2xi đi ngay , đỡ vất vả như bác