Hạng C
4/10/09
627
808
93
Hi các bác. Vừa rồi em đi từ Nguyễn Hữu Cảnh, em quẹo vào Nguyễn Bỉnh Khiêm, đi tới khúc Sở Thú, thì em xi nhan quẹo trái vào Lê Duẩn. Thì ngay lập tức, có 1 bóng áo vàng chặn xe em lại.

Sau thủ tục chào hỏi xả giao, XXX nói em đi vào đường cấm ô tô ( Nguyễn Bỉnh Khiêm đoạn đó hình như chỉ cho ô tô đi từ 6h - 11h, 18h - 6h ). Và lúc đó là 11h05 phút, tức là lố 5 phút.

XXX nói em là đi vào đường cấm, phạt 1 Triệu, giam bằng 30 ngày. Em có cãi lại XXX là đường này không cấm ô tô, đường này ô tô được phép chạy, nhưng không được chạy từ 11h - 18h thôi, tức là lỗi của em là "không chấp hành biển báo, vạch kẻ đường", ở đây là biển báo cho phép ô tô chạy những khung giờ đó, nhưng em chạy ngoài khung giờ đó. Chứ không phải đi vào đường cấm ô tô.

Em ý kiến lên đây hỏi các cao nhân về lỗi "chạy vào những khung giờ ô tô không được phép chạy", thì là lỗi không chấp hành biển báo, hay lỗi đi vào đường cấm ô tô. Vì em nghĩ lỗi này anh em cũng găp nhiều.
Không chấp hành hiệu lệnh bb thôi nhé 150k. Đường không cấm, chỉ cấm rẽ trái theo giờ hoặc cấm rẽ trái cũng vậy nhé.

• Like
Reactions: huu_chinh and pyben
Hạng B2
17/6/15
159
255
63
48
Không tuân thủ biển báo khi gặp biển hiệu lệnh , biển hướng dẫn ( ? )
Chống chỉ định với biển cấm ( ? )

Không chấp hành hiệu lệnh bb thôi nhé 150k. Đường không cấm, chỉ cấm rẽ trái theo giờ hoặc cấm rẽ trái cũng vậy nhé.
:3dngacnhien::3dngacnhien:, cuối cùng là lỗi gì vại mấy bác già ?

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Cái khúc từ Nguyễn Hữu Cảnh quẹo vào Nguyễn Bỉnh Khiêm, cái biển cấm ô tô theo thời gian em thấy nó thay đổi hàng tuần, mà lúc đó chủ quan, ko để ý, với tưởng đang chạy xe máy. Vậy em bị 2 lỗi luôn à bác
áp dụng khung nặng nhất

• Like
Reactions: Tohoa and huu_chinh
Hạng D
9/2/15
1.125
6.596
113
Các bác trên này hình như nghiêng về lỗi "đi vào đường cấm" hơn.

Hạng B2
25/1/15
147
116
43
Đây không phải là vấn đề để tranh cãi, các bác nên hiểu rằng, biển báo tức là qui định mà người điều khiển phương tiện giao thông cần tuân theo, tức là biển báo này qui định con đường này chỉ cho phép ôto lưu thông vào giờ này (6:00-11:00 và 18:00-6:00), giờ còn lại là cấm, thì chúng ta vi phạm đi vào đường cấm (do biển báo đã qui định) + không tuân thủ biển báo. Về bản chất, có thể cãi theo kiểu không tuân thủ biển báo nhưng cái này chỉ là cãi theo kiểu luật sư cãi lý thôi, chứ vấn đề này thì xxx 100% sẽ tin mình đúng và sẵn sàng ghi biên bản các bác và sau đó về cơ quan quản lí giao thông cũng sẽ nói đúng cho xxx. Tóm lại vấn đề này là xxx đúng và luật pháp, cơ quan hành pháp sẽ bảo vệ xxx, các bác không nên cãi với xxx lỗi này. Thân!

Hạng D
9/2/15
1.125
6.596
113
Biển cấm ô tô từ hướng Nguyễn Hữu Cảnh vào Lê Duẩn, vậy bác vi phạm vào đường cấm ô tô rồi, còn biển phụ chỉ làm rõ thêm đường cấm vào thời gian nào thôi.
Rổ giá lỗi này sao bác nhể