Hạng C
30/7/12
548
501
93
Đường cấm thường là đường 1 chiều hay có biển cấm ngay đầu đường.
Mình nghĩ tụi xxx chụp mũ đòi bmi.Nếu có biên bản chủ thớt ghi chú rõ ràng vào đường cấm giờ chạy thì chắc mức phạt sẽ nhẹ.

• Like
Reactions: huu_chinh
Hạng D
9/2/15
1.125
6.618
113
Lỗi này kg tuân thủ bb thôi
Căng, sao thông tin lộn xộn thế các bác. Vãi cả cái xứ thiên đường, dân toàn phải hỏi han qua nhau để biết được thông tin chính xác. Cứ nhập nhằng vậy để tụi nó dễ móc túi dân, tiên sư nó.

Mà tụi XXX giờ cũng khôn rồi, em đi đường coi không có biển 412, em chạy vào làn trong, nó thấy nó cũng không hú vào, chắc thấy khó gặm. Mà tụi nó toàn me đường cấm ô tô theo giờ đứng đó.

Có bác nào trích dẫn được điều luật và rổ giá về lỗi này không ta " đi vào đường cấm ô tô theo khung giờ nhất định".

Hạng D
9/2/15
1.125
6.618
113
Không tuân thủ biển báo nào vậy bác ? Biển chính hay biển phụ?
Em vi phạm vào cái biển "Cấm ô tô đi vào đường này trong khoảng 11h - 18h". Tiên sư nó, 11h05 phút em ló mặt từ đường đó ra là thấy tụi XXX đứng canh đó rồi.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Em vi phạm vào cái biển "Cấm ô tô đi vào đường này trong khoảng 11h - 18h". Tiên sư nó, 11h05 phút em ló mặt từ đường đó ra là thấy tụi XXX đứng canh đó rồi.
Biển này là biển cấm, bác vi phạm đi vào đường cấm ô tô nên lỗi theo Nghị định 171 Điều 5, điểm b, khoản 4 sẽ bị phạt

4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Chạy trong hầm đường bộ không sử dụng đèn chiếu sáng gần; lùi xe, quay đầu xe trong hầm đường bộ; dừng xe, đỗ xe, vượt xe trong hầm đường bộ không đúng nơi quy định;
b) Đi vào đường cấm, khu vực cấm; đi ngược chiều của đường một chiều, đường có biển “Cấm đi ngược chiều”; trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định;

Ngòai ra bác còn bị treo bằng 1 tháng theo điểm b khoản 11

11. Ngoài việc bị phạt tiền, người điều khiển xe thực hiện hành vi vi phạm còn bị áp dụng các hình thức xử phạt bổ sung sau đây:
a) Thực hiện hành vi quy định tại Điểm h Khoản 3 Điều này bị tịch thu còi, cờ, đèn sử dụng trái quy định;
b) Thực hiện hành vi quy định tại Điểm h Khoản 3; Điểm b, Điểm c, Điểm e, Điểm i, Điểm k Khoản 4; Điểm b Khoản 5; Điểm a Khoản 6 Điều này bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 01 tháng;

Còn biển phụ bên dưới chỉ thời gian biển cấm có hiệu lực.

• Like
Reactions: huu_chinh
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Như biển này đây bác, là cấm những khung giờ nhất định, còn ngoài giờ đó thì được đi : View attachment 422432
Biển chính là biển cấm, biển phụ là thời gian hiệu lực của biển chính
Bác đi vào giờ cấm trên biển phụ thì đương nhiên là vi phạm biển chính tức lỗi đi vào đường cấm rồi.

Hạng B2
17/6/15
159
255
63
48
E thấy thông thường bị dính lỗi vào đường cấm là do bác Chánh tiết kiệm ko gắn bb 103b
Em bị XXX vịn góc Nguyễn Bỉnh Khiêm - Lê Duẩn ( Sở Thú )

khi rẽ phải tầm nhìn bb hạn chế lại còn bị phân tâm do canh 2b bên trong nên rất dễ dính. Bb 103c thì gắn nhiều còn 103b rất ít gắn, ko biết tại sao vậy ?

Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
39
Hướng tứ NHC rẽ vào NBK lúc trước là cấm ô tô toàn thời gian. Sau này thấy dân đen than quá bác Chánh nới ra cho đi từ 6h đến 11h thì mấy bác lại bảo cho phép đi, chỉ ko cho đi vào những giờ còn lại, nên chỉ vi phạm lỗi không chấp hành bb thôi... Công nhận các bác cũng hay thật.
:3dcuoi: