Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi em cần độ giàn âm thanh của civic 2.0

Hạng B1
21/10/05
98
1
8
RE: em cần độ giàn âm thanh của civic 2.0

Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi tí Nếu dùng bộ 5.1 thì dùng loại nào thì ngon Em cũng đang cần độ dàn âm thanh cho con Civic 1.8 AT của em nhưng chưa biết nên chọn loại nào

Thực ra lắp âm thanh 5.1 cho xe hơi không phải hay là là rất hay, nhưng mỗi tội đắt tiền thôi. Tính sơ sơ:
Head Unit: khoảng 1000 - 2000 USD
Giải mã: khoảng 500-700 USD
Chưa kể loa, amply và SUB nữa

Hạng B2
23/3/07
200
2
0

Trích đoạn: stabilo

Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi tí Nếu dùng bộ 5.1 thì dùng loại nào thì ngon Em cũng đang cần độ dàn âm thanh cho con Civic 1.8 AT của em nhưng chưa biết nên chọn loại nào

Thực ra lắp âm thanh 5.1 cho xe hơi không phải hay là là rất hay, nhưng mỗi tội đắt tiền thôi. Tính sơ sơ:
Head Unit: khoảng 1000 - 2000 USD
Giải mã: khoảng 500-700 USD
Chưa kể loa, amply và SUB nữa

Xe e đã lắp 1 bộ đồng bộ alpine luôn
bao gồm 1 headunit w200 của alpine hết 1000, 4 cặp loa loại 6'' cũng của alpine, âm ly 5 kênh của alpine, cả loa và âm ly hết khoảng 800, riêng sub thì của infiniti hết 250USD, 1 camerra hết 100, tổng thiệt hại khoảng 2200 $.
Bác thích thì e cho bác nghé qua, đại khái nghe được:). e o HN

Hạng B1
21/10/05
98
1
8

"Thực ra lắp âm thanh 5.1 cho xe hơi không phải hay là là rất hay" hehe em viết nhầm "không phải hay mà phải là rất hay"

To bác Mitsubishi_evo:
Bác nói Civic lắp cái đó thì phí đấy là quan niệm của bác thôi. Mua cái xe hơn 30 ngàn $ thì bỏ ra 3 ngàn $ chơi mấy thứ đồ âm thanh đâu có gì là quá đáng. Lời giải thích của bác có cái đúng có cái em thấy chưa đúng.
Nếu bác lắp hệ thống 5.1 thì chắc chắn cảm giác các kênh, định hướng loa cực kỳ rõ rệt, chẳng kém gì home system cả, bác nói vậy chắc là cảm tính thôi, bác cứ lắp mà xem.
Lắp đặt và căn chỉnh khó khăn lại chính là thứ mà các cao thủ cần để tối ưu hóa hệ thống, nếu ko biết thì thấy rất rắm rối
Cái bộ mà bác giới thiệu ở trên em thấy lắp vào xe Civic mới phí cái xe đi thì có, loa DB là loại nghe được thôi, không có gì suất sắc.

To bác Hondar
Bộ của bác có amply 5 kênh là loại amply số hay amply thường
Amply số thì ko cần giải mã nữa, nhưng công suất amply này hơi yếu
Lắp giải mã ngoài của alpine tiếng hay hơn nhiều

Tập Lái
15/6/07
32
0
0

Thực ra để lắp đc âm thanh 5.1 chuẩn ko dể như các bác ngfhix đâu.Rất nhiều loại đầu có đường tiếng 5.1 như Kenwood,JVC ,CA chính hảng....nhưng để dùng đc 5.1 ko chi đủ loa là đủ đâu các bác ah

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

Cái bộ mà bác giới thiệu ở trên em thấy lắp vào xe Civic mới phí cái xe đi thì có, loa DB là loại nghe được thôi, không có gì suất sắc
Xin hỏi bác Stabilo đã nghe qua thử loa DB chưa? Hoặc bác đã nghe và compare với các loại loa khác cùng giá? Hay là bác có nghe nói tới dòng đẳng cấp hig-end EUPHORIA chưa vậy? Hay...bác ở HN mà vẫn nghe được khi em mở nhạc ở khu TBT SG?:D Hay là ....google nói thế:D

EMMA JUDGE
23/8/06
553
5
18
47
Ha noi
www.longthinh.vn

nếu Bác nào ở HN mời thứ 6 tuần sau qua em chiến 1 em Cativa 5.1 của Pioneer nhé ....! tỏng thiệt hại khoảng 3000usd

Hạng B1
21/10/05
98
1
8

To bác HP, thực ra là em chưa được nghe mấy dòng cao cấp của DB, nhưng em nhận ra mấy cặp loa bác Mitsubishi_evo đưa lên thì em nghe rồi, mấy bác ở gara Bắc Nam ở Thái Hà Hà Nôi đã lắp, em có xe kỹ thiết kế, chất liệu chế tạo và nghe thử thì thấy rất bình thường tuy nhiên giá cũng rẻ nên em mới biết vậy thôi. Em cũng xem kỹ đồ âm ly DB bán ở gara này em thấy thường

Dòng cao cấp thì nghe được ko bác

Last edited by a moderator: