Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Chào các bác, hiện em đang có ý muốn đầu tư mua 1 căn biệt thự biển trong mấy khu resort ở Phan Thiết cho gia đình để lâu lâu rảnh ra đó chơi. Ngân sách em có khoảng 400k-500k. Hiện ông cậu của em đã mua bên Sealink rồi, nhưng em không thích bên đó lắm. Em cũng tra tìm trên mạng nhưng chỉ thấy toàn resort cho thuê không àh, ko có loại nào bán hết. Bác nào có thông tin về mấy cái resort dạng bán rồi cho thuê lại giống Sealink nhờ chỉ giáo em chút thông tin nhé. Cảm ơn các bác đã quan tâm.

Hạng B2
21/4/11
418
4
18
Bác thử vào google tìm các khu dự án như :Casa Lavanda , Sunny Villa , Sentosa... Mình không nhớ rỏ lắm

Hạng B2
21/4/11
418
4
18
Trong bài viết có đường link nhưng khi đăng tin thì không thấy (khi xem Preview thì mình vẫn thấy có đường link)

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Lai xe An toan nói:
Trong bài viết có đường link nhưng khi đăng tin thì không thấy (khi xem Preview thì mình vẫn thấy có đường link)
Bác mà biết ăn gian một chút thì tạo được link dễ ợt!

Hạng B1
7/9/08
55
2
0
Bác thử liên lạc với khu Làng Nghỉ Dưởng Hoa Sen tại Khu Suối Nước Phường Mũi Né có dạng biệt thự này, gặp Anh Lan 0903730968 để hỏi thêm, nói có Anh Phi giới thiệu qua Bác sẽ được như ý.

Hạng B2
4/5/06
401
2.799
93
Ở Phan Thiết thì tui không biết.
Ở Phú Yên thì tui biết có 1 nơi có dịch vụ bán và cho thuê này, resort Bãi Tràm HideAway. Chổ này cảnh thiên nhiên tuyệt đẹp, dịch vụ tốt và đặc biệt thân thiện hơn hẳn mấy resort ở Phan Thiết. Nghe nói giá từ 6-12 tỉ gồm 2 căn, có hồ bơi riêng. Người mua được ở 1 năm 2 tuần.

Hạng B2
27/4/11
426
505
93
Mình mới coi đất ở Sunny Villa – Phan Thiet, gần Đồi Cát Hồng, ở đây cảnh tương tự Sealink, sales họ chào mình giá từ 1ty2 đến 2ty5, đó là giá đất thôi,diện tích từ hơn 240 đến hơn 450 m2. Bạn vào website coi thử [link=http://datxanh.bdstragop.com/sunny-villa-mui-ne-phan-thiet]http://datxanh.bdstragop....illa-mui-ne-phan-thiet[/link]hoặc liên lạc số:0989906105 gặp Nga. Mình là khách hàng của cô ấy chứ không phải sale đâu.

Tập Lái
7/7/11
1
0
0
Hi bạn Hattrickson,
SeaLink ở Phan Thiết là dự án resort mô hình timeshare. Nghĩa là bạn sở hữu thời gian sử dụng resort (thông thường là 1 tuần) trong 1 khoảng thời gian nhất định (từ 20 đến 40 năm tùy dự án, SeaLink là 20 năm). Nếu bạn có ý định mua timeshare Sealink, thì bạn lưu ý đây là hình thức sở hữu thời gian sử dụng resort, chứ không phải sở hữu Bất động sản. Nó còn có tên gọi khác là sở hữu kì nghỉ. Các dự án timeshare ở Việt Nam chưa nhiều. Hiện tại có 3 dự án, kể cả Sealink.
Còn nếu bạn có ý định sở hữu hẳn 1 căn villa front beach để thỉnh thoảng đưa gia đình về đó nghỉ, trong thời gian để trống thì cho thuê thông qua công ty quản lý resort (rental pool), thì hiện tại ở Đà Nẵng hình thức rental pool rất phát triển, có thể kể đến là The Nam Hai (đã bán hết), hoặc các dự án của Fusion (Fusion Maia, Fusion Alya...)
Bạn cũng chưa đưa nhiều thông tin cụ thể về tiêu chí nên mình cũng ko đưa ra được nhiều thông tin cho bạn để tham khảo. Nếu bạn quan tâm đến các dự án rental pool hoặc timeshare, có thể trao đổi với mình qua email
Regards,

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.