F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Em đang tìm mua 1 cái CPU máy bộ DELL, hàng second-hand cho nó rẻ.
Bác nào có hoặc mách giùm nơi nào bán thì giới thiệu giùm cho em,
Yêu cầu về em nó như sau:
- hàng zin, đang chạy tốt và chưa thay thế bất cứ đồ gì bên trong, đặc biệt bộ nguồn zin.
- chạy con P4- từ 2.4 đến 3.0 Mhz
- ram 512 theo máy
- case đứng hoặc nằm đều OK

xin cám ơn các bác...

Hạng D
16/10/06
1.548
10.258
113
sites.google.com
Em có mua 1 lần ở TK Computer ngay đầu Tông Thất Tùng, và chuốc lấy vô số rắc rối (chắc là do em xui). EM mua gửi về tỉnh, máy mới bảo hành 1 năm mà cứ phải gửi ngược lên bảo hành liên tục, đỉnh điểm là phải thay mainboard lun. Mấy con này đc mông má lại khá nhìu, chỉ có mainboard là chuẩn vì được thiết kế hợp với case nên ko đổi đc, còn lại CPU, Ram, HDD, Adapter đề là hàng lắp ngoài vào ko rõ nguồn gốc. Bác nên cẩn thận khi mua máy bộ kẻo rước lấy phiền phức như em. Àh sau đó em có mua 1 bộ HP trong PV thì lại ok, chạy trơn tru mượt mà chưa có vấn đề gì!!!

Hạng B2
28/12/09
471
2.584
93
Tp Hồ Chí Minh
dccouq nói:
Em có mua 1 lần ở TK Computer ngay đầu Tông Thất Tùng, và chuốc lấy vô số rắc rối (chắc là do em xui). EM mua gửi về tỉnh, máy mới bảo hành 1 năm mà cứ phải gửi ngược lên bảo hành liên tục, đỉnh điểm là phải thay mainboard lun. Mấy con này đc mông má lại khá nhìu, chỉ có mainboard là chuẩn vì được thiết kế hợp với case nên ko đổi đc, còn lại CPU, Ram, HDD, Adapter đề là hàng lắp ngoài vào ko rõ nguồn gốc. Bác nên cẩn thận khi mua máy bộ kẻo rước lấy phiền phức như em. Àh sau đó em có mua 1 bộ HP trong PV thì lại ok, chạy trơn tru mượt mà chưa có vấn đề gì!!!

Chỉ mua máy cũ thôi bác ơi, máy mới chủ yếu là hàng nhái thôi, cơ quan cháu bị rồi, cả chục bộ dell vostro không kèm hệ điều hành và không thể kết nối mạng nội bộ được. Phải trả lại đấy.
Cháu mua 02 bộ máy GX260 cho F1 sài từ TK, phải đổi lại một lần, ngay sau khi lấy, sau đó chạy đến nay luôn. Chon có tem XP pro đi theo, về lấy bản XP Pro OEM sp3 cài OK luôn.

<hr/>
<hr/>

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Phuong Ngoc nói:
em moi mua con IBM-mini
PIV-2.4 Ram 512, HDD40, DVD gia 1.3tr

Bác mua ở nơi nào vậy (em ở SG)? bác cho 1 vài kinh nghiệm khi mua máy nhé?

@ bác nhnam100: em cũng đang tìm con Dell GX 260 hoặc 270, 280. Bác mua lâu chưa? giá cả thế nào? địa chỉ cửa hàng TK ở đâu ? Bác cũng giúp giùm em mấy kinh nghiệm chọn hàng nhé....

Xin cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
em mua ở khu Nhật Tảo bác à,
nói chung là nhiều cấu hình và giá thì rẻ hơn ở khu TTT-BTX khoản 30%

Hạng B2
5/12/06
409
75
28
xin phép bác chủ topic cho em ké 1 tí: em đang dự định mua 1 máy ibm thinkpad t61 hoặc t400 (budget: 12-13tr), các bác chỉ giùm em chổ nào bán máy uy tín 1 tý, thanks.

Hạng B2
28/12/09
471
2.584
93
Tp Hồ Chí Minh
F1 nói:
Phuong Ngoc nói:
em moi mua con IBM-mini
PIV-2.4 Ram 512, HDD40, DVD gia 1.3tr

Bác mua ở nơi nào vậy (em ở SG)? bác cho 1 vài kinh nghiệm khi mua máy nhé?

@ bác nhnam100: em cũng đang tìm con Dell GX 260 hoặc 270, 280. Bác mua lâu chưa? giá cả thế nào? địa chỉ cửa hàng TK ở đâu ? Bác cũng giúp giùm em mấy kinh nghiệm chọn hàng nhé....

Xin cảm ơn các bác.

KT computer : [link]http://showroompc.com/ [/link] TK : 114B Tôn Thất Tùng Quận 1 ĐT: 9256551
Nói chung mua đồ cũ thì cũng hên xui lắm, cháu cũng phải đổi cả hai máy ngày sau 1 ngày sử dụng.
Tuy nhiên nếu nó cày rồi thì chả phải nói, như trâu. Chú ý GX280 xài chíp 915 DDRII pentium 4 2.8 HT nên quạt hú kinh lắm. Nếu có điều kiện về diện tích thì mua case đứng to cho nó thoáng.

<hr/>
<hr/>

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến giúp đỡ.
Hum qua em đã đi tìm mua được cái máy ưng ý, giá 1t7.
Lúc đầu tạt qua chợ Nhật tảo nhưng thấy mỗi cửa hàng chỉ có vài con, khó chọn quá. Sau đó em dông thẳng lên khu vi tính TTTùng-BTXuân, vào cửa hàng Mai Gia thấy nhiều máy nhất. Chọn 1 em khá nhất múc luôn.
Hiên em đang cho chạy thử maximum time xem có vấn đề gì ko.
Nhìn chung OK, báo cáo các bác rõ. hết
Một lần nữa xin cảm ơn ...