Hạng B2
15/7/14
108
147
43
Em hỏi nghiêm túc, do không có kinh nghiệm lắm về việc mua xe máy mới nên các bác cho em hỏi thăm tí, giờ em cầm tiền ra hệ thống cửa hàng Honda Head lựa xe và mua 1 cái xe máy mới thì bên cửa hàng sẽ phải đưa hay trao cho mình đầy đủ những giấy tờ gì của xe để mình mang xe ra cơ quan công an để đăng ký biển số xe nhỉ ? Em xin cảm ơn.

Mua xe máy mới cần có giấy tờ gì để mang ra công an làm biển số xe?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/7/14
108
147
43
Ủa nay đăng ý biển số xe máy phải làm online trên cổng dịch vụ công Quốc gia hoặc tại CA Phường Xã được chứ không cần lên CA Quận Huyện hả các bác ?

• Like
Reactions: D.H.A
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Năm ngoái em mua xe tự đi làm giấy tờ (nhanh có biển số và đỡ tốn phí) thì cần có phiếu xuất hải quan (xe em là xe nhập), hóa đơn đỏ, CCCD ra chi cục thuế đóng thuế rồi ra công an tp bấm biển khoảng 2 tiếng là xong hết. Ra chi cục thuế tốn 250k cho cái bảo hiểm 3 năm của anh photo là anh photo đưa cho 2 bộ hồ sơ và ghi luôn cho với bảo đảm công an mà ko chịu thì cứ mang về anh lấy lại tiền gấp đôi. Ra công an thủ sẵn 50k cho anh cà số khung số máy nữa là ok.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Năm ngoái em mua xe tự đi làm giấy tờ (nhanh có biển số và đỡ tốn phí) thì cần có phiếu xuất hải quan (xe em là xe nhập), hóa đơn đỏ, CCCD ra chi cục thuế đóng thuế rồi ra công an tp bấm biển khoảng 2 tiếng là xong hết. Ra chi cục thuế tốn 250k cho cái bảo hiểm 3 năm của anh photo là anh photo đưa cho 2 bộ hồ sơ và ghi luôn cho với bảo đảm công an mà ko chịu thì cứ mang về anh lấy lại tiền gấp đôi. Ra công an thủ sẵn 50k cho anh cà số khung số máy nữa là ok.
SHi nhập Ý hả bác
Đời này mà nhập ý là hàng hiếm đó

Hạng B1
12/9/14
50
34
18
43
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em hỏi nghiêm túc, do không có kinh nghiệm lắm về việc mua xe máy mới nên các bác cho em hỏi thăm tí, giờ em cầm tiền ra hệ thống cửa hàng Honda Head lựa xe và mua 1 cái xe máy mới thì bên cửa hàng sẽ phải đưa hay trao cho mình đầy đủ những giấy tờ gì của xe để mình mang xe ra cơ quan công an để đăng ký biển số xe nhỉ ? Em xin cảm ơn.

View attachment 3088445

View attachment 3076338
Chỗ bán cung cấp: Xuất xưởng, hóa đơn, Cà số khung số máy
Pho to CCCD, Xuất xưởng, hóa đơn ra chi cục thuế quận, huyện khai
Xong ra ngân hàng (nên hỏi ngân hàng nào_thường ngân hàng DVIB) đóng lệ phí trước bạ
đóng xong vào dịch vụ công khai in tờ khai ra (Công an in được)_có khai mới đi đăng ký được
Khai xong chạy vào đăng ký chụp hình xe, kiểm tra khớp số khung sườn thì ok
Cầm giấy tờ vào đóng tiền biển số + 50+100K ca fe bấm số lấy biển cầm giấy hẹn về

• Like
Reactions: daigia.vn and ipro
27/12/18
667
14.534
93
Ra head coi xe >> xuống lúa >> nhận xe + toàn bộ hs >> chi cục thuế (ở địa phương người mua xe, đóng thuế trước bạ) >> công an phường/xã bấm bảng số >> lấy bảng số + giấy hẹn "cà - vẹt".

Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
Giờ cũng phải theo xu hướng tự làm thôi, vì đằng nào cũng phải khai online,

E cũng đang ngâm cứu khi mua oto cũ.

• Like
Reactions: daigia.vn
Hạng C
7/12/17
800
1.089
93
36
Quy trình e tự mua đây gửi a xem. Mua trên lazada, ra cửa hàng lấy xe trong ngày, có sẵn hồ sơ về đóng thuế online qua dichvucong, hôm sau có giấy xác nhận đóng thuế a đăng ký cũng trên dichvucong làm biển số, cầm hết hồ sơ cửa hàng họ đưa ra công an bấm biển, lấy biển về luôn trong ngày. 14 ngày nhận cavet.