Thảo Luật Chung Em cần mua nhà

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
18/10/09
364
81
63
36
Hà Nội
Xin chào các bác.

Số là em có thằng em (xã hội) nó mới ở ngoài kia vào, vừa tốt nghiệp xong, vào NAM lập nghiệp:D, nó được gia đình cho khoảng 1 tỷ để mua đất:D, nó nhờ em tư vấn mà em thì lại mù tịt, do đó em lên đây xem bác nào có kèo thơm thì giúp em nó với :D, các bác cũng bán được nhà

Yêu cầu:
Với số tiền 1 tỷ do vậy ko dám mơ những quận trung tâm.
Yêu cầu đất có sổ đỏ, ko thuộc diện tranh chấp, không thuộc diện quy hoạch treo.
Dân trí xung quanh cao.
Không thuộc diện mới mưa 1 tí rồi ngập lụt.
Chỗ ở thoáng đãng.
Hướng chính NAM nhé :D
Em đang tính tư vấn cho nó khu HÓC MÔN, vì khu này thấy cũng ok, có tiềm năng.

Các bác giúp em với, em ghi lại cho các bác khỏi quên đó là nó chỉ được bố mẹ cho 1 tỷ để mua đất, tự gây dựng sự nghiệp:D

Em xin chân thành cảm ơn các bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/10/09
364
81
63
36
Hà Nội
BMTRIET nói:
Bác tư vấn lại đi! mua nhà là chôn vốn chứ gầy dựng sự nghiêp gì! Nếu vậy thì bác kêu em nó ở trọ đi! để dành tiền mà kinh doanh!

Bác ui, chẳng nhẽ suốt ngày đi thuê nhà sao, với lại chỉ với 1 tỉ thì cũng khó làm ăn, mà thằng cu em nó muốn mua đất để cắm dùi mà :D, các bác biết ở đâu có kèo thơm thì chỉ cho nó với, mục đích mua nhà là để ở chứ ko phải đầu tư :D

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
BMTRIET nói:
Bác tư vấn lại đi! mua nhà là chôn vốn chứ gầy dựng sự nghiêp gì! Nếu vậy thì bác kêu em nó ở trọ đi! để dành tiền mà kinh doanh!
Dưới 1 tỷ không "an cư lạc nghiệp được??" :mad:

Nếu là dân kinh doanh thường thì người ta ở trọ, rồi lấy vốn đó kinh doanh!nếu đi làm công thì mua nhà la ok!chưa mua nhà r hết vốn! vậy bán mún mua nhà diện tích bao nhiêu? ở quận nào? tui nhờ bạn kiếm cho!

Hạng B2
18/10/09
364
81
63
36
Hà Nội
1 tỷ là để mua đất ợh:D, vì bố mẹ thằng em của em chỉ tài trợ 1 tỉ mua đất thôi:D. Hướng muốn mua là chính NAM, các quận xa trung tâm và không ngập nước :D

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113
BMTRIET nói:
Nếu là dân kinh doanh thường thì người ta ở trọ, rồi lấy vốn đó kinh doanh!nếu đi làm công thì mua nhà la ok!chưa mua nhà r hết vốn! vậy bán mún mua nhà diện tích bao nhiêu? ở quận nào? tui nhờ bạn kiếm cho!
Bác cứ làm nhiệm vụ tư vấn mua đất đi, nghề của bác là tư vấn về bất động sản mà :))
Mua miếng đất xong cần tiền làm ăn thì viết ra cái kế hoạch kinh doanh gì đó, đẩy cái sổ vào ngân hàng, rút ra 70% dễ ợt mà, không sợ thiếu tiền, chỉ sợ thiếu thứ khác !!

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/7/04
533
334
63
Thời điểm này nhảy ra kinh doanh không dễ đâu, với tình hình tài chính tín dụng siết lại, lãi vay thì cao, hầu như tất cả các doanh nghiệp thu hẹp hoạt động, chỉ 1 số ngành còn có thể phát triển tốt, theo mình chủ yếu là các nganh kinh doanh liên quan trực tiếp đến nhu cầu thiết yếu của con người hàng ngày. Các ngành kinh doanh khó phát triển sẽ làm ảnh hưởng nhiều đến tình cảnh xã hội chung theo dây chuyền, nên việc làm ăn sẽ càng lúc càng khó khăn hơn. Gửi bank chưa chắc đã là an toàn, điều gì sẽ xảy ra nếu bank mất khả năng chi trả?
Bạn bác chủ đang khởi nghiệp, được sự hỗ trợ của gia đình thì tốt nhất nên bảo toàn đồng vốn ấy trước đã, mặt khác mua đất để cám dùi cũng là cái hay chứ, chắc chắn bảo đảm đồng vốn, tránh đồng tiền bị mất giá.
Em thấy bác có thể quan tâm đến đấ khu quận 9, khu p. Trường Thọ, đất hảm xe hơi cũng vừa tầm đấy, hoặc khu vực Tân Phú, sát với Bình Tân. Hóc Môn hoặc quận 12 cũng ok.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Mua đất hay nhà cũng là một cách kinh doanh trong thời kỳ này.
Bạn bác chủ thớt muốn mua miếng đất cắm dùi nhất định là có kế hoạch an cư lạc nghiệp trước rồi. Chẳng may có gì thì còn có chỗ chui ra chui vào. Lúc em mới ra trường cũng may mắn được gia đình hỗ trợ cái nhà chứ nhất định không cho cầm tiền kinh doanh có khi mất trắng. Giờ nghĩ lại thấy đúng.:)
Mua đất ở đâu thì các bác có thể tư vấn cho bác ấy. Cá nhân em thấy nếu cầm 1 tỷ mua căn nhà nhỏ gần mấy quận ven như Gò vấp hoặc ven Phú Nhuận ... khoảng vài tháng có khi kiếm được 200 - 300 chai ... cũng là cách kinh doanh hay:)

Hạng B2
18/10/09
364
81
63
36
Hà Nội
Thưa với các bác là thằng ku em của em nó mới ra đời, kinh nghiệm non nớt nên ko dám kinh doanh sản xuất, với lại gia đình nó chỉ cho có 1 tỉ để mua đất thôi, còn đâu tự mà làm ăn xây nhà, mong các bác tư vấn chỗ đất nào ngon mà nằm trong tiêu chí của nó với, chắc chắn 1 tỉ là để mua đất, nó ko dám kinh doanh thời điểm này :D

Status
Không mở trả lời sau này.