Thảo Luật Chung Em cần mua nhà

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
23/10/04
2.240
1.987
113
koonjang nói:
be su nói:
Em có miếng đất thổ cư ở quận 12 đang muốn bán đây. Đường hà huy giáp, cách ngã tư ga 500m.
Đường trước mặt hiện tại là 3-4m bê tông. còn dự phóng là 6m.
Dt là 10,5x21,5 thổ cư. Em bán 1 nửa chắc giá là 900tr bao sang tên tách sổ. Muốn mua hết thì 1750tr.
Đường hiện tại thì hơi nhỏ nhưng lâu dài thì khỏi chê thì cách đường lớn 100m thôi.
Bác quan tâm thì alo em 0918 344 890
Bạn chỉ cần di dời đi chổ khác mấy "thứ" cạnh đất của bạn là bán được ngay. Ai nhìn vào cũng dội ngay, chưa xét đến giá. Chúc may mắn
Bác này chắc thổ địa ở đây nên biết kế bên có cái gì kinh khủng nên làm đất mất giá, khó bán.

Tập Lái
15/12/10
21
0
0
Hihi mấy thứ đó của người ta làm sao di dời bác. Với lại nó nằm trên đất của họ chứ có phải trên đất của em đâu. Năm nay bác bên cạnh xây nhà thì nó cũng mất rồi. Bác rành khu quận 12 quá rồi mà. Giá của em là rẻ rồi. Tại em không có tiền đầu tư tiếp nên bán đi. Chứ có tiền xây phòng trọ hay nhà ở thì tốt quá. Bác có ý kiến gì hay chia sẻ em út đi.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.527
113
be su nói:
Hihi mấy thứ đó của người ta làm sao di dời bác. Với lại nó nằm trên đất của họ chứ có phải trên đất của em đâu. Năm nay bác bên cạnh xây nhà thì nó cũng mất rồi. Bác rành khu quận 12 quá rồi mà. Giá của em là rẻ rồi. Tại em không có tiền đầu tư tiếp nên bán đi. Chứ có tiền xây phòng trọ hay nhà ở thì tốt quá. Bác có ý kiến gì hay chia sẻ em út đi.
Nếu vậy đầu tư xây tường bao, cao quá đầu người rồi rao bán

Hạng B2
11/11/07
249
2
18
koonjang nói:
be su nói:
Bác koonjang tư vấn ác nhé....... Mai mốt e có đi xem mua đất mà gặp tường nào cao thì e phải mượn cái thang trèo lên xem cho bằng được phía sau tường xem có "giấu" gì trong đó ko............

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
vinh711 nói:
koonjang nói:
be su nói:
Bác koonjang tư vấn ác nhé....... Mai mốt e có đi xem mua đất mà gặp tường nào cao thì e phải mượn cái thang trèo lên xem cho bằng được phía sau tường xem có "giấu" gì trong đó ko............
Cái này hồi năm 2000, em bị rồi. Chính xác như bác koojang nói - Bác nào đã xem đất gần biệt thự làng hoa - có bứt tường và cái cửa sắt to đề " coi chừng chó dữ". Em cứ tưởng quy hoạch VIP lò mò vô xem thì toàn là quy hoạch "6 tấm':D

USS confirmed
Hạng C
28/7/10
840
4
18
44
Sài Gòn
hanoiman nói:
Xin chào các bác.

Số là em có thằng em (xã hội) nó mới ở ngoài kia vào, vừa tốt nghiệp xong, vào NAM lập nghiệp:D, nó được gia đình cho khoảng 1 tỷ để mua đất:D, nó nhờ em tư vấn mà em thì lại mù tịt, do đó em lên đây xem bác nào có kèo thơm thì giúp em nó với :D, các bác cũng bán được nhà

Yêu cầu:
Với số tiền 1 tỷ do vậy ko dám mơ những quận trung tâm.
Yêu cầu đất có sổ đỏ, ko thuộc diện tranh chấp, không thuộc diện quy hoạch treo.
Dân trí xung quanh cao.
Không thuộc diện mới mưa 1 tí rồi ngập lụt.
Chỗ ở thoáng đãng.
Hướng chính NAM nhé :D
Em đang tính tư vấn cho nó khu HÓC MÔN, vì khu này thấy cũng ok, có tiềm năng.

Các bác giúp em với, em ghi lại cho các bác khỏi quên đó là nó chỉ được bố mẹ cho 1 tỷ để mua đất, tự gây dựng sự nghiệp:D

Em xin chân thành cảm ơn các bác

Bác muốn khu Hóc Môn alo em: 0903.359.879 - Sang
Nếu muốn sinh lợi, cty em đang làm dự án khu Đức Hòa Long An, ở đây nhiều người mua lô phân nền rồi bán lại thấy cũng lời khá đó, sổ ở đây là sổ hồng hết, đất giá cũng rất rẻ từ 1tr6 - 2tr4 /m2 thôi.
Cty em đang làm dự án khu khoảng 40h thôi, nằm tại xã Mỹ Hạnh Nam, Đức Hòa Long An, gáp ranh xã Xuân Thới Thượng Hóc Môn.
Nếu theo em có vốn mua đầu tư là an tâm nhất, nếu chưa bán được thì mình vẫn có cư hội được tăng giá tiếp...:cool:,
Em mà có thêm 1 tỷ vậy em quất 5 lô liền

Status
Không mở trả lời sau này.