Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
23/12/10
2.789
26.311
113
Re:em cần mượn tiền: 25tr

Tiền bỏ ra đầu tư người ta còn cân nhắc rất nhiều. Em đã từng kêu gọi, thuyết minh, phản biện với gần 10 chục người, cuối cùng chỉ có 2 người đầu tư. Khả năng cho bác mượn tiền hầu như là không thể. Bác nên tính đường khác thì hay hơn..

Hạng C
23/3/09
904
226
43

Hanh.Pham nói:
@ Bác Phi thạch, bác Lawyer: có rảnh qua đây nhín chút thời gian hộ em với.
Mợ muốn nghía vấn đề gì? một sự việc như vậy, mợ muốn hỏi cho bên nào và về nội dung gì?

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113

Lawyer nói:
Mợ muốn nghía vấn đề gì? một sự việc như vậy, mợ muốn hỏi cho bên nào và về nội dung gì?
Hỏi khó em rùi :D cái nội dung em quote lại ở bài trang trước đó mà, các bác dân trong ngành tư vấn ổn hơn em :D em đọc mà run cầm cập ^^

Hạng C
23/3/09
904
226
43

Hanh.Pham nói:
Hỏi khó em rùi :D cái nội dung em quote lại ở bài trang trước đó mà, các bác dân trong ngành tư vấn ổn hơn em :D em đọc mà run cầm cập ^^
Vậy là mợ lại hỏi khó luật sư rùi. Trong một vụ việc, LS phải biết tham gia với tư cách nào (bảo vệ bên nguyên, bên bị...), yêu cầu của khách hàng là gì (để tính phí và phạm vi trách nhiệm...). Mợ bảo chung chung là bình luận vụ đó thì khó quá ;)

Hạng D
16/1/06
1.487
9.285
113

Em đang bị đối tác xù nợ vài chục tr. Hay Bác chủ đi đòi giùm em, được nhiêu tặng Bác 1/2, chắc đủ làm dự án của Bác,khỏi đi vay :)

Hạng C
6/12/12
520
4
18

Chủ thớt ráng làm công việc hiện tại cho thật tốt đi. Nếu làm tốt công việc thì chắc chắn lương sẽ cao hơn 2,5tr +20%x2,5tr rấr rất nhiều. Lúc đó thì tha hồ mà đầu tư.
Nếu làm công mà tổng thu nhập chưa qua được 10tr, nghĩ đến việc kinh doanh riêng không ổn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/7/09
1.309
392
83

bác tính mua máy ảnh chụp hình . Hehe chắc tính bán hình giống thằng shutterstock.com hả , e nghi lắm mà 25 củ h mua đc máy gì bác canon 50D hả , mua xong lend đâu dùng :D . hay phim online bác tham khảo thằng kenhhd.vn nhé , Nó thu e đc 20k mà dùng cho 20 người e biết đó hehe .
NÓI TÚM LẠI THÌ CÓ Ý CHÍ CŨNG TỐT , NHƯNG NÊN TỈNH LẠI VÀ KIẾM VIỆC LÀM ĐI BÁC . ĐỪNG LÀM CHUYỆN CHO NGƯỜI TA :D RỒI CHẠM TỰ ÁI , NÓI CHUYỆN THIẾU TẾ NHỊ . SỐNG NÊN BIẾT MÌNH LÀ AI CHỨ BÁC .
CHÚC BÁC GẶP ĐƯỢC ÔNG BỤT

Tập Lái
31/5/12
3
0
1

OS mình phải thêm cái nút like :D nhiều ý kiến có lý quá :D

Status
Không mở trả lời sau này.