Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
Úii trời tưởng bác chủ thớt ở sìgon cho em xin cái địa chỉ để còn chiêm ngưỡng:D chung nghề đây mà:)
- Quán lớn thế thì kiếm 1thằng DJ cho khoẻ bác uii, lương bổng tầm trên dưới 2tr thôi, được cái chơi bằng CD cho sạch tiếng chứ MP3 thì đúng nghĩa là lừa gạt cái lỗ tai khách hàng.

P/S @ngangiang hột vịt lộn rùiii:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
Bác hoadat nói đúng đó bác chủ thớt. Quán thì phải dùng CD mà hát mới chất. Nhưng bác vẫn có thể copy source nhạc chất lượng cao để đánh ra CD.
Chúc bác kinh doanh tốt !

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/7/09
1.092
6
38
Tp.HCM
Đối tượng khách ở quán bác là tóc xanh,đỏ hay trung niên vậy bác?

Theo em , thì tùy vào từng thời điểm trong ngày bác mở tương ứng với từng thể loại nhạc....thí du: Buổi trưa thì nhạc hòa tấu, du dương thể loại Piano, hoặc Kenny G,...
P/S: Có dịp ghé quán bác cho em xin ly cafe ngon nhe. hehehe

letoan11011 nói:
Đối tượng khách ở quán bác là tóc xanh,đỏ hay trung niên vậy bác?

Theo em , thì tùy vào từng thời điểm trong ngày bác mở tương ứng với từng thể loại nhạc....thí du: Buổi trưa thì nhạc hòa tấu, du dương thể loại Piano, hoặc Kenny G,...
P/S: Có dịp ghé quán bác cho em xin ly cafe ngon nhe. hehehe

Mấy bác giúp em tìm album hay cho quán cái! Mọi thể loại nha các bác.

Hạng C
4/12/06
579
15
18
Quán cà phê sang trọng vậy mà chơi nhạc MP3 thì khách nào chịu vào . Theo em , bác phải mời 1 chuyên gia âm thanh đến lo phần âm thanh trước . Phải setup thế nào mà khách vào vừa nói chuyện được vừa nghe nhạc được . Bác đang nhắm vào đối tượng khách hàng nào ? Nếu là khách trung niên , bác nên thiết kế thêm 1 sân khấu nhỏ và 1 sàn nhảy vừa phải nữa . Loại hình này hiện nay đang rất ăn khách và hiện đang được nhiều nơi khai thác có hiệu quả . Khi đã có âm thanh hay , chắc hẳn bác sẽ không bao giờ nghe nhạc dở . Chúc bác kinh doanh thành công .

• Like
Reactions: tienthong7580
Hạng C
31/5/07
879
6.824
93
Buổi tối chơi nhạc Dance là bỏ đĩa hay chơi CDJ vậy bác ?? Quán có Dj chưa mà sao bác phải tìm nhạc ???

tnvt01 nói:
Quán cà phê sang trọng vậy mà chơi nhạc MP3 thì khách nào chịu vào . Theo em , bác phải mời 1 chuyên gia âm thanh đến lo phần âm thanh trước . Phải setup thế nào mà khách vào vừa nói chuyện được vừa nghe nhạc được . Bác đang nhắm vào đối tượng khách hàng nào ? Nếu là khách trung niên , bác nên thiết kế thêm 1 sân khấu nhỏ và 1 sàn nhảy vừa phải nữa . Loại hình này hiện nay đang rất ăn khách và hiện đang được nhiều nơi khai thác có hiệu quả . Khi đã có âm thanh hay , chắc hẳn bác sẽ không bao giờ nghe nhạc dở . Chúc bác kinh doanh thành công .

Dàn âm thanh mình xài của Sơn Loa thiết kế riêng cho quán, âm chuẩn! Mình cần tên Album hay để đi mua vì iện giờ ko có thời gian đi chọn

Hạng C
31/5/07
879
6.824
93
SUSON nói:
hell_angel0910 nói:
Buổi tối chơi nhạc Dance là bỏ đĩa hay chơi CDJ vậy bác ?? Quán có Dj chưa mà sao bác phải tìm nhạc ???

Bỏ đĩa bác ạ!

Thuê 1 Dj lương tầm 3 chai là ng ta lo nhạc ban ngày cho bác rùi tối đánh nhạc luôn ; nhớ mua 1 dàn CDJ tầm 40 chai nữa là ok .Có nhu cầu mua thì pm e nha :)

hell_angel0910 nói:
SUSON nói:
hell_angel0910 nói:

Bỏ đĩa bác ạ!

Thuê 1 Dj lương tầm 3 chai là ng ta lo nhạc ban ngày cho bác rùi tối đánh nhạc luôn ; nhớ mua 1 dàn CDJ tầm 40 chai nữa là ok .Có nhu cầu mua thì pm e nha :)

Hiện giờ em chưa tinh tới DJ vì trên này hơi khó tìm bác ạ!