Tập Lái
23/1/13
31
637
83
Chào các bác!
Em có ông anh đang có nhà máy làm tương ớt cao cấp xuất khẩu, giờ bên em đang cần chủ động nguồn nguyên liệu nên đang tìm cách có thể hợp đồng bao tiêu với nông dân, thuê đất tự trồng hay hợp tác với các bác có từ 5ha đất nông nghiệp trở lên để trồng ớt. Hướng bên em là Lâm Đồng, cũng chưa rành lắm vùng nào chuyên canh ớt được, vì trên đó trồng giống ớt cao sản chỉ địa ra trái ớt phù hợp với loại tương mà công ty sản xuất. Đất Đồng Nai, Bình Dương, Bình Phước, Long An, Củ Chi hay Miền Tây vẫn có thể nghiên cứu xem có phù hợp các giống ớt em cần không...Bên em cần phát triển khoảng 10ha...
Bác nào có đất đang rảnh bỏ không, đang muốn chuyển đổi canh tác thì mạn đàm nhé!
Cám ơn các bác!

Ơ cái đệt!

trồng ớt là trồng khó nhất trong các loại cây đoá anh. Cho nên ớt nó dc cái ổn định nhứt về giá

Đặc tính cây ớt phụ thuộc rất nhìu về thổ nhưỡng,. Cây ớt bị một loại bọ rất nhỏ ( nhìn qua kính lúp mới thấy) cho nên việc dùng nhà lưới để hạn chế là thua,...

Ớt của nhà anh chủ làm tương thì chủ yếu là ớt Sừng, anh chọn Lâm Đồng là chính xác đó. Trên nài họ chảnh hơn nên trồng ớt chuông.

nhà trồng được
Em cần thuê hoặc hợp tác khoảng 10 ha đất để trồng ớt!

thien hạ trồng

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: lehungvnn and pheo@
Joo confirmed
Hạng B2
11/12/15
241
6.864
93
Đúng bài luôn... Miệt Tây Ninh em thấy trồng ớt nhiều lắm
Miệt Đức Hoà, Đức Huệ trước em đi ngang thấy trồng ớt hơi bị nhiều, không biết ớt gì mà 1 lần thu hoạch chở bằng xe tải cả đoàn 5-6 chiếc, toàn xe 15 tấn

• Like
Reactions: pheo@
Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
Trước kia e có 1 người bạn cũng trồng ớt bán cho nhà máy tương
Nó trồng thẳng ở SG :D, thuê đất của KCN Tân Tạo, dưới hành lang bảo vệ an toàn điện í. Nó kể dưới hành lang í trồng dc loại cây thấp là ớt, giá thuê rẻ nhưng hợp đồng có điều khoản là trời mưa cấm ra chăm cây :D
Nó kể cùng 1 giống ớt, thậm chí lấy hạt từ 1 quả ra, cây trồng dưới lưới điện cay hơn trồng ở bất cứ chỗ nào khác, nguyên nhân có thể do điện từ ??? (ko cần bón phưn gà vưỡn cay hơn b/t).
Lâu năm ko gặp, hỏi nó giờ mày trồng ớt sao rùi. Nó kể giờ tao đi bảo trì máy phát điện :D
chắc đứt dồi

• Like
Reactions: Tiger7x
Tập Lái
23/1/13
31
637
83
chắc đứt dồi

Chắc cậu ấy bơm thế để bán thôi

Chứ Ớt trồng được thì phải có nhà lưới bao chứ Ớt nó bị rầy , bướm tới đẻ, dịch nó ra phát thì tèo 1 phát không thiếu cây nào.

Trồng trọt dưới hành lang lưới điện thì được chứ dựng nhà lưới lên là bọn nó thịt ngay

• Like
Reactions: Tiger7x and pheo@
Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Đâu không biết, chứ Bình Phước là em biết 1 case thất bại rồi. Đầu tư cũng trên 5ha, lỗ luôn 2 mùa nên bỏ luôn. Vì khí hậu và bệnh. Cây ớt có lẽ khó trồng.
Thật ra cây ớt là loại cây rất dể trồng và cho thu hoạch năng suất rất cao. Mỗi cái tội rất dể bịnh thán thư, loại bịnh này nó thường xâm nhập lúc cây gần bắt đầu thu hoạch, nó mà xảy ra thì có mà ...bỏ ra mấy tháng trời trồng trọt trở thành công cốc.

Tập Lái
6/9/16
3
351
48
Em có 2000m2 đất (40x50) ở Bình An, Long Thành, Đồng Nai, có bác nào muốn thuê trồng cái gì không ợ?

Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Cám ơn các bác quan tâm, góp ý cũng như có ý định cho thuê đất, hợp tác...
Giữa tháng này em đi Đức Trọng một chuyến để tham quan, thu thập thêm thông tin rồi tính tiếp...