Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Chào các bác!
Em có ông anh đang có nhà máy làm tương ớt cao cấp xuất khẩu, giờ bên em đang cần chủ động nguồn nguyên liệu nên đang tìm cách có thể hợp đồng bao tiêu với nông dân, thuê đất tự trồng hay hợp tác với các bác có từ 5ha đất nông nghiệp trở lên để trồng ớt. Hướng bên em là Lâm Đồng, cũng chưa rành lắm vùng nào chuyên canh ớt được, vì trên đó trồng giống ớt cao sản chỉ địa ra trái ớt phù hợp với loại tương mà công ty sản xuất. Đất Đồng Nai, Bình Dương, Bình Phước, Long An, Củ Chi hay Miền Tây vẫn có thể nghiên cứu xem có phù hợp các giống ớt em cần không...Bên em cần phát triển khoảng 10ha...
Bác nào có đất đang rảnh bỏ không, đang muốn chuyển đổi canh tác thì mạn đàm nhé!
Cám ơn các bác!

Hạng D
13/1/15
1.021
2.800
113
hợp tác sao bác Cọp, 10ha thì liệu có đủ đảm bảo việc cung cấp nguyên liệu được liên tục để vận hành 1 nhà máy không

• Like
Reactions: Tiger7x
Hạng F
2/3/14
12.226
128.048
113
Chào các bác!
Em có ông anh đang có nhà máy làm tương ớt cao cấp xuất khẩu, giờ bên em đang cần chủ động nguồn nguyên liệu nên đang tìm cách có thể hợp đồng bao tiêu với nông dân, thuê đất tự trồng hay hợp tác với các bác có từ 5ha đất nông nghiệp trở lên để trồng ớt. Hướng bên em là Lâm Đồng, cũng chưa rành lắm vùng nào chuyên canh ớt được, vì trên đó trồng giống ớt cao sản chỉ địa ra trái ớt phù hợp với loại tương mà công ty sản xuất. Đất Đồng Nai, Bình Dương, Bình Phước, Long An, Củ Chi hay Miền Tây vẫn có thể nghiên cứu xem có phù hợp các giống ớt em cần không...Bên em cần phát triển khoảng 10ha...
Bác nào có đất đang rảnh bỏ không, đang muốn chuyển đổi canh tác thì mạn đàm nhé!
Cám ơn các bác!
Nghe bảo vùng trồng ớt là Trà Vinh với Bình Định phải không bác cọp?

• Like
Hạng F
8/8/06
6.454
20.812
113
40
Chào các bác!
Cám ơn các bác!
3.5 ha Long An bác có hợp tác ko? :3dcuoi:

• Like
Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Nghe bảo vùng trồng ớt là Trà Vinh với Bình Định phải không bác cọp?
Trà Vinh có vùng Vĩnh Châu trồng ớt loại cay hơn các nơi khác bác, mình cũng có mua, sản lượng dưới đó thì ít hơn các nơi khác. Bình định ớt cũng nhiều, đa số ngoài đó bán cho TQ, mình cũng có mua một ít

• Like
Reactions: anh3hung
Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
mình khoảng >1100 hecta ở Bình Thuận đang trồng tràm
chỗ này trồng dc ko bác ?
Ngoài đó trồng cũng đc, vì cty CJ có hợp tác, nhứng đất tràm chắc cãi tạo ...mệt nghĩ, em cũng lưu ý nghiên cứu rồi tính tiếp coi sao.
Tks bác nhiều!

Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Tui có 21 công đất NN ở Trà Vinh. Xem tiện đường k nhe.
Trà Vinh ngon à nha, đất bằng phẳng, nhưng 2 ha thì hơi nhỏ. Nhưng cũng lưu lại biết đâu xung quanh đó có thể thuê thêm, chủ yếu em ghi nhận và nghiên cứu thêm mùa vụ vùng Trà Vinh tiếp.
À mà quên, bác có nhầm đơn vị tính hông, 21 công hay 21 ha???? Hahaha, tầm của bác phải ha nó mới xứng! Hehe
Tks bác nhiều

• Like
Reactions: Bé Mập
Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
3.5 ha Long An bác có hợp tác ko? :3dcuoi:
Chào bác Xê độp
Khi em tính đến vấn đề này, em nghĩ đến cái trang trại của bác đầu tiên đó chứ! Nhưng bác đầu tư san lắp, xây ô bê tông nhiều tiền quá giờ mà tính cải tạo lần nữa cũng hao tốn à. Mà lúc trước bác san lấp bằng đất thịt hay cát sông?
Tks bác

Chỉnh sửa cuối: