Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
24/12/10
45
39
18
Em xem qua thì thiết kế còn chưa thoáng.
Em đã làm: phòng 3x6m, móng đơn BTCT, đà kiềng, sàn đúc giả lát gạch, BAN CÔNG đúc, giếng trời, mastic, sơn nước .....Cực kỳ thoáng. FULL phòng liên tục nhé.
Giá cũng 40 triệu/phòng không phải lăn tăn về kết cấu
Đầy đủ: cáp truyền hình, đồng hồ điện, ổ cắm điện khắp nơi, 4 đèn trong phòng..
Hôm bữa có bác nào đó có đt cho em hỏi địa chỉ nhưng em quên tên rồi. Bữa nào em chạy xuống đó chụp hình hầu mấy bác nhé.

Bác nói là 40triệu/1 phòng là tính xây cấp 4 hay chồng tầng a.
Em xây thêm 1 lầu nữa thì giá thế nào hả bác ( Tổng cộng 1 trệt 1lầu là 40 phòng, mỗi bên 20 phòng, lối đi ở giữa )

Hạng B2
18/11/10
202
40
28
Tính cấp 4 (có gác luôn) . À mà cái này em tính cũng không xong, có một anh thầu cũng khá uy tín nhận làm xong em mém xỉu... Bác nào cần làm em giới thiệu cho, em không nhận làm và cũng không cò cháo gì, các bác yên tâm. Em chỉ thiết kế rồi họ làm. chắc bụt chùa nhà không thiêng.

Hạng B2
9/5/12
168
427
63
Bác chụp mấy tấm hình cho em xem với được ko. E muốn làm nhưng vẫn đang nghiên cứu

Hạng C
20/8/12
518
593
93
Quận 2
k biết bác chủ kinh doanh có ổn kô? E cũng đang có ý định muợn đất của em gái xây phòng trọ ở Thủ đức….
Tình hình phòng trọ sau hơn nửa năm đưa vào hoạt động có một số khó khăn sau:
- Mất 1-2 tháng mới full phòng.
- Khách thuê mới nên tình trang ra vô không quản nổi, đạo tặc trà trộn ( giả làm người thân của khách thuê trọ ) trộm vặt.
Khắc phục: đầu tư cổng ra vào khóa chốt hạn chế ( ve chai, trộm cắp vặt ) tuyển 1 em mi lu chân dài gác cửa.
- Không lấy cọc ( vì nghe thương cảm cho hoàn cảnh, vì trông vẻ ngoài cũng đàng hoàng ) chỉ lấy tiền đầu tháng, nên khi chưa kịp lấy tiền tháng mới, khách đã quất ngựa truy phong... thất thu tiền điện nước...
- Khách ở không lâu, dọn ra vô thường xuyên mất khoản thu khá khá khi tìm khách mới.
Khắc phục: lựa các cặp vợ chồng, sẽ ở ổn đinh hơn, ít ồn ào hơn vì các bạn ấy tự quản nhau....
..... Nhớ tới đâu em viết tới đó... và còn rất rất nhiều vấn đề.....
Nói chung, em cũng ít có Dữ nên khách đa phần đàng hoàng và em trích 1 phần nhỏ chi phí làm quà cho mọi người khi có dịp lễ....

Hạng F
29/8/07
8.017
26.358
113
Chủ nhà trọ ai cũng như mợ thì bọn em đở khổ biết mấy.
- Mất 1-2 tháng mới full phòng.
- Khách thuê mới nên tình trang ra vô không quản nổi, đạo tặc trà trộn ( giả làm người thân của khách thuê trọ ) trộm vặt.
Khắc phục: đầu tư cổng ra vào khóa chốt hạn chế ( ve chai, trộm cắp vặt ) tuyển 1 em mi lu chân dài gác cửa.
- Không lấy cọc ( vì nghe thương cảm cho hoàn cảnh, vì trông vẻ ngoài cũng đàng hoàng ) chỉ lấy tiền đầu tháng, nên khi chưa kịp lấy tiền tháng mới, khách đã quất ngựa truy phong... thất thu tiền điện nước...
- Khách ở không lâu, dọn ra vô thường xuyên mất khoản thu khá khá khi tìm khách mới.
Khắc phục: lựa các cặp vợ chồng, sẽ ở ổn đinh hơn, ít ồn ào hơn vì các bạn ấy tự quản nhau....
..... Nhớ tới đâu em viết tới đó... và còn rất rất nhiều vấn đề.....
Nói chung, em cũng ít có Dữ nên khách đa phần đàng hoàng và em trích 1 phần nhỏ chi phí làm quà cho mọi người khi có dịp lễ....

Tập Lái
14/2/12
42
11
8

Vị trí đó của bác ở Q2 và với mô hình nhà trọ 2 dãy cấp 4 thì đa số khách thuê là NLĐ chân tay, thu nhập eo hẹp nên sẽ khá nhiều vấn đề đau đầu khi trực tiếp quản lý vận hành. Những vđ bác nêu ở trên là không lạ và chưa đủ, còn nhiều nữa như: hàng xóm xích mích gây lộn, vc đập lộn đòi đốt nhà( đã có), xả rác bậy, hư hỏng vặt đủ kiểu, ăn trộm điện nước, vô ý thức gây nghẹt cầu cống, cướp ngày làm khó, chậm tiền gây mất tgian thu đòi, v.v...
Nhưng làm việc gì chả có cái khó của nó, sẽ dần thu xếp ổn cả thôi.

Tiện đây có bác nào trong nghề nhà trọ quan tâm thì em có miếng đất ở 100%, dt 12x44, HXH ở Phú thuận, gần Gò Ô môi q7, hiện em chưa có kế hoạch sd nên cho thuê dài hạn, giá bèo. Xây nhà trọ như của bác Hà thì rất phù hợp, cách PMH khoảng 1300m. Giá phòng ở đây khoảng 1.6_1.7tr, nếu đầu tư kỹ thì được giá cao hơn, quanh đó luôn full.
Bác nào quan tâm thì alo 097 năm 154 một 39, nếu thuê xây trọ em sẽ hỗ trợ được kha khá vấn đề.

• Like
Reactions: Oriental_Noodlee
Hạng D
3/12/07
1.434
2.613
113
khu vực suối tiên ko biết có làm phòng trọ dc ko các bác....e bí quá, nghĩ lung tung cả

Hạng C
20/8/12
518
593
93
Quận 2
Vị trí đó của bác ở Q2 và với mô hình nhà trọ 2 dãy cấp 4 thì đa số khách thuê là NLĐ chân tay, thu nhập eo hẹp nên sẽ khá nhiều vấn đề đau đầu khi trực tiếp quản lý vận hành. Những vđ bác nêu ở trên là không lạ và chưa đủ, còn nhiều nữa như: hàng xóm xích mích gây lộn, vc đập lộn đòi đốt nhà( đã có), xả rác bậy, hư hỏng vặt đủ kiểu, ăn trộm điện nước, vô ý thức gây nghẹt cầu cống, cướp ngày làm khó, chậm tiền gây mất tgian thu đòi, v.v...
Nhưng làm việc gì chả có cái khó của nó, sẽ dần thu xếp ổn cả thôi.

Tiện đây có bác nào trong nghề nhà trọ quan tâm thì em có miếng đất ở 100%, dt 12x44, HXH ở Phú thuận, gần Gò Ô môi q7, hiện em chưa có kế hoạch sd nên cho thuê dài hạn, giá bèo. Xây nhà trọ như của bác Hà thì rất phù hợp, cách PMH khoảng 1300m. Giá phòng ở đây khoảng 1.6_1.7tr, nếu đầu tư kỹ thì được giá cao hơn, quanh đó luôn full.
Bác nào quan tâm thì alo 097 năm 154 một 39, nếu thuê xây trọ em sẽ hỗ trợ được kha khá vấn đề.
Những điều Bác viết em sẽ lưu ý! Khu em nay nhờ có cái hầm Thủ Thiêm và vô số các tiện ích nên dân trí cao hơn rất nhiều rồi ạ! Khách thuê em cũng rất hạn chế... Đa phần khách đều là vc trẻ, làm văn phòng, làm quán ăn nhà hàng gần đó! Họ ở rất lịch sự, mấy tháng nay chưa thấy gì bất ổn...

• Like
Reactions: Oriental_Noodlee
Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
Những điều Bác viết em sẽ lưu ý! Khu em nay nhờ có cái hầm Thủ Thiêm và vô số các tiện ích nên dân trí cao hơn rất nhiều rồi ạ! Khách thuê em cũng rất hạn chế... Đa phần khách đều là vc trẻ, làm văn phòng, làm quán ăn nhà hàng gần đó! Họ ở rất lịch sự, mấy tháng nay chưa thấy gì bất ổn...
Nhin hinh em thay mo co ve hien lanh, nen can chon loc khach hang. Em dang chay cai nha pho, quy mo nho hon ben mo, o Q7. Luc dau do chon loc nen it khi full 100%. Tuy nhien, qua khoang 6 thang dau la on dinh, toan NV VP. Tien phong chuyen khoan, em khong phai di thu. Em nho doc gium dong ho dien, nuoc luon, 2-3 thang chuyen cho em 1 lan => nhan thaccc ;)

• Like
Reactions: hannabibi
Status
Không mở trả lời sau này.