Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
20/8/12
518
593
93
Quận 2
Em xin chào các Bác tổ Kiến!
Mong được sự tư vấn nhiệt tình từ các Bác! Em dự giữa tháng sau xây ạ!
Nhà em ở Q2, phường Bình Trưng Đông có 1 mảnh vườn 800 m2, đã chuyển mục đích năm ngoái rồi ạ. Nay em tính xây 20 căn phòng trọ, có diện tích 3.4x4.3/ 1 phòng, có gác lửng. ( diện tích này có hợp lý ko ạ? ). Xây làm 4 dãy mỗi dãy 5 phòng ( chỉ hết 2/3 mảnh vườn thôi ạ! ) chừa lối đi 2m.
vì không rành về thiết kế, bố trí... nên em mong các Bác giúp em:
Thiết kế các dãy phòng 1 cách tiết kiệm, hợp lý...
vật liệu xây dựng cho việc xây phòng bao gồm những gì...
giá nhân công nếu thầu luôn vật tư là bao nhiêu 1 m2...
giá nhân công bao nhiêu 1 m2 nếu nhà tự kêu vật tư.....
Vì kinh phí eo hẹp...mong các Bác chiếu cố ạ!
Em cập nhật hình ảnh nhà trọ...gần xong....

17-1-2014
Hình nhà trọ:
Em cập nhật hình ảnh nhà trọ...gần xong....

Last edited by a moderator:
Re:Các Bác tư vấn giúp em về việc xây phòng cho thuê?!

Kích thước của bác cũng được, rộng hơn chút thì đẹp hơn, sao cho phù hợp tổng thể.
Vật liệu: ximăng, cát, đá, thép, gạch xây, gạch lát, dây điện, ống nước, bột trét, sơn nước, tôn lợp, xà gồ, thiết bị vệ sinh, điện, đèn, cửa....Thầu trọn gói khoảng 2.8 triệu/m2, nhân công khoảng 800 nghìn/m2.

Hạng C
20/8/12
518
593
93
Quận 2

Em cám ơn Bác! đây là mức giá chung hả Bác, có thể tiết kiệm thêm ở phần nào không ạ, dự kinh phí khoảng 600tr, em biết xây sẽ phát sinh thêm nhiều...

Hạng B1
15/3/13
97
0
0
36
Theprince.com.vn

600 tr là quá dư sức cho 20 phòng rồi bác ơi. Sao bác không xây kiểu 2 tầng, có cầu thang đi lên. em nghĩ sẽ tiết kiệm được đất làm việc khác.

Tập Lái
23/2/13
0
0
0

Chào bác hannabibi.
- Giá nhà trọ bây giờ 2,75 tr/m2 (bao gồm gác gỗ, lối đi 1m/dãy, hầm cầu 01m3/phòng ).
3,0tr/m2 (bao gồm gác bê tông đổ giả, lối đi 1m/dãy, hầm cầu 01m3/phòng ).
- Giá giao khoán nhân công 750 - 800 ngàn/m2 .
Ks.Toàn 0916.908.312 bác có thể aloooooooooooooooo cho em.

NSA confirmed
Hạng B2
26/9/12
167
683
93
Flam

Khu bình trưng đông q2, bác nên chia ra làm 7-8 phòng khá khá xíu trong tổng số 20 phòng. Phòng trọ rẻ nhất bác cứ phang tường gạch, mái tole, cửa sắt kính.

Hạng C
20/8/12
518
593
93
Quận 2

@ All: Em cám ơn các Bác! Em sẽ chụp hình khu vườn và nhờ các Bác tư vấn cho em cách bố trí hợp lý!:)
Về phương án xây 2 tầng của Bác Hà Hải Dương thì sẽ cản gió hướng đông nam vào khu nhà em mất!:D vì trước mặt nhà em là khu Bình Trưng Đông 143ha!

Hạng C
20/8/12
518
593
93
Quận 2

haobui nói:
Mợ chủ trẻ mà giàu ghê ta :)
Da, thực thì đất của gia đình, để cũng lâu lắm rồi! Em thấy hơi phí nên liều mượn tiền người thân xây rồi chờ 2-3 năm lấy vốn trả Bác à! ( hôm trước em có gửi mail và gọi điện " vụ đế giày Bác ko cảm thấy ưng ý " mà ko thấy Bác trả lời hay nhấc máy. Cận tết lu bu cho tới giờ... Chắc Bác đã xử lý được rồi hay vẫn để vậy đi ạ? )

Chi Hội Trưởng P.O.C

hannabibi nói:
haobui nói:
Mợ chủ trẻ mà giàu ghê ta :)
Da, thực thì đất của gia đình, để cũng lâu lắm rồi! Em thấy hơi phí nên liều mượn tiền người thân xây rồi chờ 2-3 năm lấy vốn trả Bác à! ( hôm trước em có gửi mail và gọi điện " vụ đế giày Bác ko cảm thấy ưng ý " mà ko thấy Bác trả lời hay nhấc máy. Cận tết lu bu cho tới giờ... Chắc Bác đã xử lý được rồi hay vẫn để vậy đi ạ? )
Bữa giờ quên luôn , giờ thấy e mở topic làm nhớ lại . Bữa nào có dịp xuống gặp . Giờ chả nhẽ lúc nào cũng bỏ trên xe hả ta ? :D

Status
Không mở trả lời sau này.