Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
20/8/12
518
593
93
Quận 2
Re:Các Bác tư vấn giúp em về việc xây phòng cho thuê?!

haobui nói:
hannabibi nói:
haobui nói:
Mợ chủ trẻ mà giàu ghê ta :)
Da, thực thì đất của gia đình, để cũng lâu lắm rồi! Em thấy hơi phí nên liều mượn tiền người thân xây rồi chờ 2-3 năm lấy vốn trả Bác à! ( hôm trước em có gửi mail và gọi điện " vụ đế giày Bác ko cảm thấy ưng ý " mà ko thấy Bác trả lời hay nhấc máy. Cận tết lu bu cho tới giờ... Chắc Bác đã xử lý được rồi hay vẫn để vậy đi ạ? )
Bữa giờ quên luôn , giờ thấy e mở topic làm nhớ lại . Bữa nào có dịp xuống gặp . Giờ chả nhẽ lúc nào cũng bỏ trên xe hả ta ? :D
Hôm nào Bác đi công trình ở Q2, mời Bác ghé thăm nhà, rồi cho em xin đổi giày cho Bác ạ!:D

Hạng F
29/8/07
8.017
26.374
113

hannabibi nói:
haobui nói:
hannabibi nói:
haobui nói:
Da, thực thì đất của gia đình, để cũng lâu lắm rồi! Em thấy hơi phí nên liều mượn tiền người thân xây rồi chờ 2-3 năm lấy vốn trả Bác à! ( hôm trước em có gửi mail và gọi điện " vụ đế giày Bác ko cảm thấy ưng ý " mà ko thấy Bác trả lời hay nhấc máy. Cận tết lu bu cho tới giờ... Chắc Bác đã xử lý được rồi hay vẫn để vậy đi ạ? )
Bữa giờ quên luôn , giờ thấy e mở topic làm nhớ lại . Bữa nào có dịp xuống gặp . Giờ chả nhẽ lúc nào cũng bỏ trên xe hả ta ? :D
Hôm nào Bác đi công trình ở Q2, mời Bác ghé thăm nhà, rồi cho em xin đổi giày cho Bác ạ!:D
Mợ bán cả giày nữa hả ?

Hạng C
20/8/12
518
593
93
Quận 2

manchestervn nói:
hannabibi nói:
haobui nói:
hannabibi nói:
haobui nói:
Mợ bán cả giày nữa hả ?
Tiệm giày của gia đình thôi Bác ạ! Em chuyên sale BĐS hihi! Do là hôm bửa có gala sale III của OS em có tham gia, mang giày xuống giao lưu! Bữa nào mời Bác ghé tiệm! 171 NGUYỄN DUY TRINH Q2:D

Tập Lái
23/3/13
5
0
0

hannabibi nói:
Em xin chào các Bác tổ Kiến!
Mong được sự tư vấn nhiệt tình từ các Bác! Em dự giữa tháng sau xây ạ!
Nhà em ở Q2, phường Bình Trưng Đông có 1 mảnh vườn 800 m2, đã chuyển mục đích năm ngoái rồi ạ. Nay em tính xây 20 căn phòng trọ, có diện tích 3.4x4.3/ 1 phòng, có gác lửng. ( diện tích này có hợp lý ko ạ? ). Xây làm 4 dãy mỗi dãy 5 phòng ( chỉ hết 2/3 mảnh vườn thôi ạ! ) chừa lối đi 2m.
vì không rành về thiết kế, bố trí... nên em mong các Bác giúp em:
Thiết kế các dãy phòng 1 cách tiết kiệm, hợp lý...
vật liệu xây dựng cho việc xây phòng bao gồm những gì...
giá nhân công nếu thầu luôn vật tư là bao nhiêu 1 m2...
giá nhân công bao nhiêu 1 m2 nếu nhà tự kêu vật tư.....
Vì kinh phí eo hẹp...mong các Bác chiếu cố ạ!
thời điểm này xây nhà là ok, nhưng xây phòng trọ thì nên suy nghĩ kỹ xíu bác ah

Hạng B1
5/9/11
66
496
53

Mợ xây xong cho e kinh nghiệm nhé. E có miếng hơn 100m2 dưới đấy để không lâu rồi cũng tính xây phòng trọ. Mà giá giờ cao nhỉ 3t/m2 cơ ah. 1 phòng hơn 4 chục củ. Mà giá dưới đấy bây giờ cho thuê tầm bao nhiêu 1 phòng nhỉ

Tập Lái
19/3/13
1
0
0
Hồ Chí Minh

pác hannabibi cho mình một cuộc hẹn khảo sát mặt bằng đi...sau đó mình sẽ tư vấn cho pác cụ thể hơn.

Nguyễn Bình Phương Duy[/b] – Phòng Kinh Doanh
</h3>
Yahoo: [email protected]
Mobile:​​​​​​​ +84 1268550935

Tập Lái
23/3/13
5
0
0

sontran85 nói:
Mợ xây xong cho e kinh nghiệm nhé. E có miếng hơn 100m2 dưới đấy để không lâu rồi cũng tính xây phòng trọ. Mà giá giờ cao nhỉ 3t/m2 cơ ah. 1 phòng hơn 4 chục củ. Mà giá dưới đấy bây giờ cho thuê tầm bao nhiêu 1 phòng nhỉ
Mình là cty xây dựng chuyên thi công nhà phố, biệt thự, nhà trọ.... ko giấu gì bác, báo giá khoảng 2.7tr/m2 nhưng là m2 xây dựng bác ah. còn nếu bao trọn gói luôn thì khoảng 45tr/phòng đó bác ah. ko biết miếng đất nhà bác ở đâu nên chưa biết giá thuê, chứ nếu quận 12, bình tân, thủ đức thì tầm 1.2~1.4tr/phòng bác ah.

Tập Lái
23/3/13
5
0
0

hannabibi nói:
Nhà em ở Q2, phường Bình Trưng Đông có 1 mảnh vườn 800 m2, đã chuyển mục đích năm ngoái rồi ạ. Nay em tính xây 20 căn phòng trọ, có diện tích 3.4x4.3/ 1 phòng, có gác lửng. ( diện tích này có hợp lý ko ạ? ). Xây làm 4 dãy mỗi dãy 5 phòng ( chỉ hết 2/3 mảnh vườn thôi ạ! ) chừa lối đi 2m.
Mình nói thật bác nhé vì mình cũng là dân trong nghề, nếu bác chuẩn bị khoảng 600tr thì chưa đủ đâu bác ah. tính 2.8tr/m2xây dựng đó bác ah. bác cứ tính trung bình thế này nè 45tr/1phòng đó bác ah

Hạng C
20/8/12
518
593
93
Quận 2

ancu nói:
hannabibi nói:
Mình nói thật bác nhé vì mình cũng là dân trong nghề, nếu bác chuẩn bị khoảng 600tr thì chưa đủ đâu bác ah. tính 2.8tr/m2xây dựng đó bác ah. bác cứ tính trung bình thế này nè 45tr/1phòng đó bác ah
giá Bác đưa ra chát quá, bất động sản đóng băng, kinh tế suy thoái, vật tư ế ẩm, ngành xây dựng ít nhiều ảnh hưởng..hic hic vậy mà thực tế thì ko phải vậy các Bác nhỉ?!?!
Hiện em đã tìm được 1 nơi thi công ưng ý rồi! Hoàn tất xong thủ tục xin phép xây dựng, em sẽ up date tình hình cho các Bác nào quan tâm ạ!
Nay em quyết xây nên đắt rẻ chút cũng ráng Bác ạ!

Hạng B2
23/9/12
357
8
18
39

Tính ra 2 năm mới hồi vốn cơ à. Căng nhể.

Status
Không mở trả lời sau này.