Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội
Sáng nay em có chuyện cần chở nhiều người nên phải mượn em Zace của ông chú cùng cơ quan, chạy đi thì ko sao nhưng lúc về em vào số 1 đang nhấn côn với ga tự dưng máy nó rú lên, lúc đấy chân côn em nhả hết rồi lại tưởng hỏng gì ở hộp số . Nhưng nhìn xuống cần số em thấy bị đẩy về N,sau đó em vào lại số vẫn chạy bình thường .
Lúc sau em dừng xe cho khách xuống lại bị tình trạng y hệt như thế, vào số lại chạy ngon lành. Kể từ lúc đó đến lúc về cơ quan dừng vô tư mà chả sao cả, em có hỏi chủ xe thì ông ấy bảo chưa gặp tình trạng này bao giờ . Bệnh này là bệnh gì mà lạ vậy [:-]

Hạng B2
1/3/07
139
1
18
50
RE: Em chắc chưa có bác nào bị như em, vào số 1 tự bật về N

Không sao cả chỉ tại bạn chưa vào được số 1 đã tưởng là vào được rồi thôi.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Camry 88 Công ty em đang đi cũng bị tình trạng vuột số 5 về N khi đang chạy, sửa hoài không hết nên thay luôn hộp số mới, bây giờ êm rồi.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Có thể vào số chưa hết tầm (chỉ mới chớm,chưa đến vị trí định vị số nên bị đẩy về N)..!

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53

Có thợ nói rằng có thể "càng cua" bị mòn, em không biết có đúng không!?

AB
Tập Lái
5/7/05
21
1
3
Loox DDen

Xe tôi Camry88-89 cũng bị số 5 nhảy về 0, còn nhớ lúc chưa sửa tôi cùng anh bạn đi Hà Nội - Hải Phòng, hai thằng thay nhau lái 1 tay, còn tay kia giữ cần số, nhiều lúc quên buông ra lại vù về 0.
Sau sửa thợ cũng bảo thay hộp số mất mấy chai, may có người quen đi tìm mua được bánh răng đồng tốc thay vào nên chỉ mất có 1 chai, sau đó chạy bình thường

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Em bảo đảm vào hết mà, đẩy kịch tay cơ mà . Có phải nó bị một lần đâu, những hai lần . Chiều qua một ông lái xe ở cơ quan cũng mượn xe đấy đi về kể với ông chủ xe tình trạng hệt như em gặp, quái lạ là chủ xe đi thì bảo chả sao cả . Kiểu này nó mà hỏng hộp số chắc em lên thớt đầu tiên, hộp số Zace bao nhiêu hả mấy bác [>:]

Hạng B2
3/5/06
463
0
16
39
Bình Tân

Do bác vào số chưa tới đó mà! Khi mới tập lái em bị hoài[8D]

Hạng C
9/1/06
822
11
18
53

hồi em đi Bà Nà trên chiếc Nissan 9 chổ đời tám mấy, lúc đổ đèo chạy số 1 bật trả về mo, lúc đấy một người ngồi bên phụ phải nắm giữ cần số để xuống hết đèo