Tập Lái
15/10/18
7
0
1
24
Trường Cao đẳng Nghề số 7 ở Thành Thái cũng ok đó bạn. Học phí từ 8-10tr tuỳ loại xe bạn đăng ký học thực hành (Từ KIA CD5 đến Daewoo Gentra, Chevrolet Aveo và xịn nhất là Toyota VIOS), cái này mới tăng giá gần đây chứ lúc mình học thì rẻ hơn 1tr, theo ý mình thì học xe Gentra/Aveo 9tr là được rồi (xe tốt, và lúc thi thì cũng thi xe giống vậy), bạn nên cộng thêm khoảng vài trăm đến 1tr nữa cho chi phí phát sinh này nọ (lúc gần thi nếu muốn ôn xe điện tử chạy đường trường thì đóng 350k nè, chú ý là xe điện tử chạy ngoài đường nha chứ xe điện tử chạy sa hình thì ko phải đóng thêm tiền gì nữa, rồi lệ phí thi sát hạch đường trường sau khi đậu sa hình là 300k nè). Như vậy học phí total cũng cỡ gần 10tr, từ ngày học đến ngày sát hạch là 6 tháng. Mỗi bạn sẽ có 20h thực hành + 200km chạy đường trường đi Vũng Tàu, Trị An, Tây Ninh. Sân tập ngay tại trường. Giáo viên thì cũng chắc hên xui, riêng mình thì hên, cũng nghe vài người nói là xui :). Nói chung mình tốn gần 9tr cho 6 tháng học ở đây, học xong thấy cũng ổn, giờ cầm xe chạy ngoài đường cũng bình thường. Có mấy đứa bạn thì học bên Hoàng Gia, Hoàng Gia thì thuộc dạng tiếng tăm trong lĩnh vực này rồi vì thế chi phí cao hơn nhưng bãi tập thì tuốt Bình Chánh ai ở trung tâm TP thì ngán lắm. Tóm lại là tuỳ khả năng tài chính của người học mà chọn thôi chứ mấy trung tâm linh tinh, đóng 5-6tr thì quên đi nhe bạn, 5-6tr đó chắc chắn sẽ thu thêm nữa đó, total là bao nhiêu chưa biết đó.
Dạ cảm ơn góp ý của anh . 20 tây này em đăng ký bên cao thắng tt cữu long em cũng doc nhieu topic cua cuu long nen cung yen tam

Tập Lái
17/10/18
5
0
1
Hà Nội
banglaixe.org
Là có giấy tờ đầy đủ hả anh

Ví dụ như cần phải có Biên lai thu tiền có dấu đỏ pháp nhân; Hợp đồng đào tạo ghi rõ cam kết thời gian đào tạo, các hạng mục chi phí cần nộp, cam kết đủ các môn học LT, TH,...; Sách học; Thẻ HV;...

Nhiều nơi họ nói trọn gói nhưng không nói rõ trọn gói là bao gồm những gì. Rồi sau này đi học lại phát sinh các chi phí khác lúc đó lại không thoải mái,... gây mâu thuẫn.

Tập Lái
15/10/18
7
0
1
24
Ví dụ như cần phải có Biên lai thu tiền có dấu đỏ pháp nhân; Hợp đồng đào tạo ghi rõ cam kết thời gian đào tạo, các hạng mục chi phí cần nộp, cam kết đủ các môn học LT, TH,...; Sách học; Thẻ HV;...

Nhiều nơi họ nói trọn gói nhưng không nói rõ trọn gói là bao gồm những gì. Rồi sau này đi học lại phát sinh các chi phí khác lúc đó lại không thoải mái,... gây mâu thuẫn.
Dạ cam on binh luan cua anh