Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.424
113
PajeroXXX nói:
@caothu: em chỉ rành matxa thui, hehehe.
Cái này nhìn thế thôi, mà chưa chắc ngon đâu anh. Tính kỹ lại thì biết ngay. Em lười tính quá, nhưng mà hòm hòm kiểu bác sambo cũng chính xác đây. Em cũng đang có mấy miếng đất tương tự, tính toán chán chê rồi, mà thấy chưa ổn lắm
thế chiều nay đi thăm vườn trồng rau sao rồi! :D
thấy chưa bi chừ theo cách tính giá đất của ND 69 thì húp cháo hết chưa kể là hiện nay tình hình lách luật Xây dựng càng ngày càng khó, dân tình đòi hỏi quyền lợi do nắm luật tương đối rõ, cạnh tranh khốc liệt từ các đối thủ. Vậy được giá đất thì đẩy trừ phi bác nào hốt được 1 quả "đất thơm" thì mới tính tiếp được

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
bravia nói:
PajeroXXX nói:
@caothu: em chỉ rành matxa thui, hehehe.
Cái này nhìn thế thôi, mà chưa chắc ngon đâu anh. Tính kỹ lại thì biết ngay. Em lười tính quá, nhưng mà hòm hòm kiểu bác sambo cũng chính xác đây. Em cũng đang có mấy miếng đất tương tự, tính toán chán chê rồi, mà thấy chưa ổn lắm
thế chiều nay đi thăm vườn trồng rau sao rồi! :D
thấy chưa bi chừ theo cách tính giá đất của ND 69 thì húp cháo hết chưa kể là hiện nay tình hình lách luật Xây dựng càng ngày càng khó, dân tình đòi hỏi quyền lợi do nắm luật tương đối rõ, cạnh tranh khốc liệt từ các đối thủ. Vậy được giá đất thì đẩy trừ phi bác nào hốt được 1 quả "đất thơm" thì mới tính tiếp được
Nếu không xin được Hệ số SD Đất = 8 --------------> lượn sớm cho khỏe
Nếu giá XD 6,5 triệ/m2 ----------> hỏi Huy Pajeroxxx để có giá rẻ hơn ( nếu không phải nuôi mấy em rau)

Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113
Khái niệm "Giá thị trường" của NĐ 69 rất rõ ràng mà nhièu bác cứ chửi XXX nhỉ. Giá TT sẽ do các cty thẩm định giá đưa ra. Mấy tháng trước em lên Tech vay tiền thì họ bảo phải gửi hồ sơ đất lên cty thẩm định giá để có giá trị tài sản thế chấp, khách hàng có thể chọn, Tech đưa ra 6 cty, có cả CBRE và Savill. Giá thằng em chọn là CBRE đưa ra rất khớp với thị trường.

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
koonjang nói:
Khái niệm "Giá thị trường" của NĐ 69 rất rõ ràng mà nhièu bác cứ chửi XXX nhỉ. Giá TT sẽ do các cty thẩm định giá đưa ra. Mấy tháng trước em lên Tech vay tiền thì họ bảo phải gửi hồ sơ đất lên cty thẩm định giá để có giá trị tài sản thế chấp, khách hàng có thể chọn, Tech đưa ra 6 cty, có cả CBRE và Savill. Giá thằng em chọn là CBRE đưa ra rất khớp với thị trường.

Bác là xxx à?

vậy em hỏi bác xxx trong NĐ 69 có chỉ ra 6 công ty thẩm định giá được công nhận như Techcom Bank không? Nếu được vậy thì đâu có tranh cãi gì nữa.
Đúng là ....., nge thấy phát biểu thiển cận là biết liền liên quan đến xxx.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.424
113
caothu nói:
koonjang nói:
Khái niệm "Giá thị trường" của NĐ 69 rất rõ ràng mà nhièu bác cứ chửi XXX nhỉ. <span style=""color: #ff0000;"">Giá TT sẽ do các cty thẩm định giá đưa ra</span>. Mấy tháng trước em lên Tech vay tiền thì họ bảo phải gửi hồ sơ đất lên cty thẩm định giá để có giá trị tài sản thế chấp, khách hàng có thể chọn, Tech đưa ra 6 cty, có cả CBRE và Savill. Giá thằng em chọn là CBRE đưa ra rất khớp với thị trường.

Bác là xxx à?

vậy em hỏi bác xxx trong NĐ 69 có chỉ ra <span style=""color: #0000ff;"">6 công ty thẩm định giá </span>được công nhận như Techcom Bank không? Nếu được vậy thì đâu có tranh cãi gì nữa.
<span style=""color: #ff0000;"">Mầu đỏ đã chuối </span>
<span style=""color: #0000ff;"">Màu xanh chuối cả nải</span>
[style="color: #0000ff;"]

[/style]

Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113
caothu nói:
koonjang nói:

Bác là xxx à?

vậy em hỏi bác xxx trong NĐ 69 có chỉ ra 6 công ty thẩm định giá được công nhận như Techcom Bank không? Nếu được vậy thì đâu có tranh cãi gì nữa.
Hehehe, sao bác lại chửi em thế, em chỉ là người thật việc thật tường trình việc thật cho bác. Còn cái đó có logic và hợp lý hay không thì làm sao em biết được, em có phải là XXX đâu.
Theo em hiểu thì chỉ có các cty có chức năng kinh doanh "thẩm định giá" mới được đưa ra con số gọi là Giá Thị Trường.

Khi bọn Tech nó đưa ra 6 cty đó thì em buộc phải chọn 1, có cái giấy của bọn đó đó thì Tech mói cho vay 70% trên cái GIÁ THỊ TRƯỜNG đó.

Em chỉ thắc mắc khi các bác bảo là
Lấy giá đất thổ cư theo giá thị trường ( xác định chính xác 100% bằng cách nào biết chết liền- vụ này đẻ ra cơ chế xin cho, báo chí đã chửi nhiều...vẫn chưa hạ hồi phân giải)

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.424
113
Caothu akay cái vụ áp giá theo giá TT đây mà
nhìn ai cũng giống XXX, nhưng chính cái vụ TT này nó đẻ ra cái cơ chế Xin Cho, đơn giản như sau:
Đất theo đơn giá NN chỉ có 1tr/m2, nhưng thực tế giao dịch là 5tr/m2 nếu truy thu theo 5tr thì móm, nếu bác "chạy" khoảng 2tr/m2 thì 3tr kia cứ nhân cho m2 mà ăn tiền

Hạng B2
12/8/08
163
2
0
www.sws.com.vn
Các bác cứ bàn tiếp đi ạ, khu này mật độ xây dựng tối đa là 40%, tối đa 18 tầng. Xây kiểu này phải có tầng hầm để xe và tầng trệt làm nhà trẻ và siêu thị. Em vẫn còn 3000m2 ở Lũy Bán Bích, các bác cứ bàn tới đi.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
lũy bán bích làm mát xa , karaoke ôm cho nhanh , mà phải từ A-Z nha , tui kéo băng tui xuống chơi , chưa chi có ông mitsubishi pajero đăng ký rồi đó.

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
aquariusit nói:
Các bác cứ bàn tiếp đi ạ, khu này mật độ xây dựng tối đa là 40%, tối đa 18 tầng. Xây kiểu này phải có tầng hầm để xe và tầng trệt làm nhà trẻ và siêu thị. Em vẫn còn 3000m2 ở Lũy Bán Bích, các bác cứ bàn tới đi.

Như vậy Hệ số SD Đất của bác là 7.2 ( cũng không tệ lắm đâu). Bác Huy xxx đã từng báo giá xây cao ốc 17 tầng cho đối tác của em giá 5,3 triệu/m2 ( đã bao gồm hầm , hoàn thiện toàn bộ. Chưa bao gồm thang máy và máy phát điện dự phòng, trạm biến áp). Sợ dạo này ăn "rau" nhiều nên chi phí tăng hơn thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.