Hạng B1
15/6/09
51
20
8
Bác cứ đi lại các showroom chinh hãng test drive. Thích chiếc nào thì mua chiếc đó. Vì sở thích và cảm nhận của mỗi người khác nhau.

Tập Lái
23/12/15
5
2
3
40
Bác chủ hỏi xong lặn mất tăm rồi
Lamtacla tư vấn nhiệt tình quá chi để bị chém dữ vậy em trai :))))

Hạng C
20/12/07
849
882
93
35
Em thắc mắc là ai cũng tư vấn Mer or BMW, tại sao ko có anh nào tư vấn bác chủ thớt chọn Audi vậy? Hay Audi ko cùng mâm với 2 anh kia?
tâm sự của 1 thanh niên có BMW, vừa đặt cọc mua Mer và chưa bao giờ nghĩ sẽ mua Audi :D

Hạng C
24/1/12
554
448
63
Thông tin thêm cho bác chủ tham khảo nếu bác phân vân giữa Mer C và 3-Series.

Năm 2015, C-Class là xe sang bán chạy nhất Việt Nam, với số xe bán ra hơn 1.500 xe, chiếm hơn 70% thị phần của phân khúc. (số do MBV & VAMA cung cấp).

Điều này có nghĩa là, doanh số của 3-Series thấp hơn C-Class từ 2-3 lần. Những lợi ích mà C-Class mang lại như thiết kế đẹp & thời thượng, option nhiều, giá bán hợp lý, chất lượng hậu mãi tốt, hệ thống xưởng dịch vụ có khắp cả nước (HN, HCM, Hải Phòng, Đà Nẵng, Nha Trang, Cần Thơ,...) dường như thuyết phục hầu hết các khách hàng khó tính khi mua xe sang tầm tiền 1,5 - 2 tỷ.

Nếu bác thực sự cảm nhận được hết sự khác biệt giữa cảm giác lái giữa 3-Series và Mer C, và cho rằng cảm giác lái là yếu tố quan trọng nhất và gần như duy nhất khi mua xe, thì hãy chọn 3-Series. Còn lại - hãy chọn C-Class bác ạ.

Hạng C
30/3/14
605
912
93
Thông tin thêm cho bác chủ tham khảo nếu bác phân vân giữa Mer C và 3-Series.

Năm 2015, C-Class là xe sang bán chạy nhất Việt Nam, với số xe bán ra hơn 1.500 xe, chiếm hơn 70% thị phần của phân khúc. (số do MBV & VAMA cung cấp).

Điều này có nghĩa là, doanh số của 3-Series thấp hơn C-Class từ 2-3 lần. Những lợi ích mà C-Class mang lại như thiết kế đẹp & thời thượng, option nhiều, giá bán hợp lý, chất lượng hậu mãi tốt, hệ thống xưởng dịch vụ có khắp cả nước (HN, HCM, Hải Phòng, Đà Nẵng, Nha Trang, Cần Thơ,...) dường như thuyết phục hầu hết các khách hàng khó tính khi mua xe sang tầm tiền 1,5 - 2 tỷ.

Nếu bác thực sự cảm nhận được hết sự khác biệt giữa cảm giác lái giữa 3-Series và Mer C, và cho rằng cảm giác lái là yếu tố quan trọng nhất và gần như duy nhất khi mua xe, thì hãy chọn 3-Series. Còn lại - hãy chọn C-Class bác ạ.
C-class được xếp trong phân khúc xe sang rồi hả bác, chắc em phải coi lai kiến thức của mình :)