Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Mấy pác chửi nta cũng tội, vấn đề là phân luồng h cao điểm thôi. Mình đi làm hằng ngày nên bik.
h cao điểm buổi chiều đường cộng hòa hướng về Trường Chinh từ cầu vượt HH Thám, các ngả quẹo traí (ấp bắc, TKTQ) đều có barie chặn hết (từ 4PM tới 6:30PM thì phải).

Nên từ Cộng hòa mún qua Trường chinh, ko đi ngược chieu chỗ này thì phải chạy tuốt xuống chỗ PVBach/Tân sơn quay đầu lại TChinh một đoạn rất xa, đông xe và đèn đỏ rất lâu.

Nghĩ cũng tội nên thôi cũng kệ.
Người cần quay đầu là rất rất đông (nên đôi khi CSGT họ đứng đó nhưng cũng không phạt)
Bởi vậy giao thông mới loạn

Hạng B1
19/8/15
98
102
33
Mấy pác chửi nta cũng tội, vấn đề là phân luồng h cao điểm thôi. Mình đi làm hằng ngày nên bik.
h cao điểm buổi chiều đường cộng hòa hướng về Trường Chinh từ cầu vượt HH Thám, các ngả quẹo traí (ấp bắc, TKTQ) đều có barie chặn hết (từ 4PM tới 6:30PM thì phải).

Nên từ Cộng hòa mún qua Trường chinh, ko đi ngược chieu chỗ này thì phải chạy tuốt xuống chỗ PVBach/Tân sơn quay đầu lại TChinh một đoạn rất xa, đông xe và đèn đỏ rất lâu.

Nghĩ cũng tội nên thôi cũng kệ.
Người cần quay đầu là rất rất đông (nên đôi khi CSGT họ đứng đó nhưng cũng không phạt)

Thưa với bác là chạy cuối đường cộng hòa có chổ quay đầu lại, bác chạy ngược lại Cộng Hòa sẽ quẹo phải vô TKTQ hay Ấp Bắc điều được. Vấn đề là "BÒ" ko chịu chạy ngược lại mà băng thẳng qua cây xăng xong đi ngược chiều để quẹo vô dg bên hông Pandora.

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng D
25/8/08
1.104
1.019
113
Chỗ này bị bắt suốt và cũng có cái clip mà chú chạy ngược chiều bị bộp tay mà mấy bác trên này bênh chầm chập đó. Giờ ảnh hưởng đến mình nên lại chửi ngược lại.
Đời

Hạng B2
17/11/11
330
56
28
Chỗ này đủ không gian để quy hoạch bố trí nút giao thông một cách hợp lý, vậy mà không chịu làm để dân phải chạy toán loạn lâu nay rồi.
Nhu cầu quẹo và quay đầu từ Cộng Hòa sang Trường Chinh ngay chỗ cây xăng trước Pandora là nhiều. U turn tại cuối Cộng Hòa rồi đi ngược lên quẹo phải vào Tân Kỳ Tân Quý là đúng luật, nhưng TKTQ ngày nào mà không kẹt? Đi xuống tận Phạm Văn Bạch thì kẹt ở đó. Vậy nên bà con cứ quẹo và đi ngược chiều chỗ cây xăng để đi vào các hẻm nhỏ về phía Tân Phú.
Theo em thì làm cái vòng xoay ngay chỗ cái vườn hoa nhỏ nhỏ chỗ mũi tàu và bố trí đèn hợp lý là ngon lành.

Hạng B2
15/6/14
394
554
93
Biên Hoà
Chỗ này đủ không gian để quy hoạch bố trí nút giao thông một cách hợp lý, vậy mà không chịu làm để dân phải chạy toán loạn lâu nay rồi.
Nhu cầu quẹo và quay đầu từ Cộng Hòa sang Trường Chinh ngay chỗ cây xăng trước Pandora là nhiều. U turn tại cuối Cộng Hòa rồi đi ngược lên quẹo phải vào Tân Kỳ Tân Quý là đúng luật, nhưng TKTQ ngày nào mà không kẹt? Đi xuống tận Phạm Văn Bạch thì kẹt ở đó. Vậy nên bà con cứ quẹo và đi ngược chiều chỗ cây xăng để đi vào các hẻm nhỏ về phía Tân Phú.
Theo em thì làm cái vòng xoay ngay chỗ cái vườn hoa nhỏ nhỏ chỗ mũi tàu và bố trí đèn hợp lý là ngon lành.
Nhẹ nhèng nhất bây giờ là gỡ bỏ vài m dãy phân cách cho xe xiên thẳng từ cây xăng qua

Hạng D
10/12/13
2.505
6.134
113
Khu này gần nhà ông bà cụ nhà em: đi 4b là bị lườm, nguýt, chửi rủa.... và không có đường mà đi giờ tan tầm.... 2b tụi nó cứ phi thẳng vào xe mình luôn, xong còn chửi... Toàn dân nhập cư thuộc dạng hung hãn.
Em chỉ đi cuối tuần mà còn hãi hùng, bác mà đi hàng ngày mà ko chịu được thì khả năng lên huyết áp là khá cao.
Em đã chuyển sang Q2 đã 5 nam nay, dễ thở hơn ạ.

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
Xe 2 bánh là xưa roài, hôm trước em gặp nguyên ông 4 bánh phi ra mới ghê.

Hạng D
18/2/10
3.134
2.901
113
Chừng nào có luật cho phép ủi thẳng xe ngược chiều thì bác đúng, ko thì bác sai rồi, đàn bò nó thấy xe lao tới nó cũng biết né nha!
Cũng giống như trộm vào nhà, bác đánh nó thì bác vào ngục, ko đánh nó thì bác xuống ngục.