Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Em có một thắc mắc về việc cấp bằng lái xe?

Trích đoạn: lebaphuc

Bác Chậm nói rất đúng! Bác thử nghĩ lại mà xem, có ai cho thi lấy bằng xe máy mà lại thi bằng xe ga bao h ko? mặc dù tỷ lệ xe ga ở VN cũng khá lớn đấy chứ, nhất là ở thành phố. Người ta thi cái gì khó, khi gặp cái dễ cũng ok! ;)

Thi bằng xe ga thì em không biết, nhưng thi bằng Dream thì nhiều phải không pác. Nó cũng là côn tự động đấy. Chứ thi 2 bánh mà bắt thì bằng Honda 67 thì có lẽ chị em phụ nữ cũng khó khăn lắm đấy...

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Chuyện thi cử thì còn nhiều cái vui lắm bác ạ.

Bằng B1 có câu hỏi chỉnh đánh lửa sớm sang đánh lửa muộn, em nghĩ là trong đời người lái xe bằng B1 chắc rất rất hiếm trường hợp phải dùng đến cái kỹ năng này (vả lại muốn dùng chưa chắc đã là đủ, >90% sẽ mang ra thợ). Dưng mà những kiến thức cần thiết như thay lốp dự phòng chả hạn, thì lại không có trong quá trình học tập & thi cử.

Về sau khi mà xe AT nó nhiều như lợn con, việc đi thi bằng xe MT hoặc là xe AT là lựa chọn hiển nhiên thôi, đến lúc đó sẽ không bắt buộc là phải thi bằng xe MT nữa (bây giờ GTCC trang bị xe đi thi bằng Kia Spectra đã là đỉnh lắm rồi, kiếm đâu ra xe AT cho nó đủ).

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: GiaoThong

Bằng B1 có câu hỏi chỉnh đánh lửa sớm sang đánh lửa muộn, em nghĩ là trong đời người lái xe bằng B1 chắc rất rất hiếm trường hợp phải dùng đến cái kỹ năng này (vả lại muốn dùng chưa chắc đã là đủ, >90% sẽ mang ra thợ). Dưng mà những kiến thức cần thiết như thay lốp dự phòng chả hạn, thì lại không có trong quá trình học tập & thi cử.

Về sau khi mà xe AT nó nhiều như lợn con, việc đi thi bằng xe MT hoặc là xe AT là lựa chọn hiển nhiên thôi, đến lúc đó sẽ không bắt buộc là phải thi bằng xe MT nữa (bây giờ GTCC trang bị xe đi thi bằng Kia Spectra đã là đỉnh lắm rồi, kiếm đâu ra xe AT cho nó đủ).

Nói thật với Pác là cho đến bây giờ em cũng chẳng hiểu đánh lửa sớm đánh lửa muộn là gì, khi học thì trường nó bầy cho cái mẹo đánh dấu câu này chứ nó cũng chẳng giải thích gì cả.

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi

Trích đoạn: songlam

Em có một thắc mắc là tại sao Việt Nam không cho phép thi cấp bằng lái xe bằng số tự động nhỉ? Ý em nói là cho phép thi bằng xe số tự động và cấp bằng cho chỉ chạy xe 4 bánh số tự động thôi, nhiều nước vẫn làm như thế mà...
Nhưng mà xe AT thì có chiếc nào giá chỉ khoảng vài trăm tiền mỹ như La già và Uaz không Bác?:D:D:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Nhưng mà xe AT thì có chiếc nào giá chỉ khoảng vài trăm tiền mỹ như La già và Uaz không Bác?:D:D:D

Bây giờ mà thi bằng mấy em này thì làm sao mà "cảm ứng" được Pác?

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40

Trích đoạn: songlam

Trích đoạn: GiaoThong

Nói thật với Pác là cho đến bây giờ em cũng chẳng hiểu đánh lửa sớm đánh lửa muộn là gì, khi học thì trường nó bầy cho cái mẹo đánh dấu câu này chứ nó cũng chẳng giải thích gì cả.

Đánh lửa sớm là đánh lửa sớm hơn,đánh lửa muộn là đánh lửa muộn hơn.Đơn giản thế thui mà bác.Ko thì bác cứ sớm 1 chậm 2 là được ấy mà.:D

Em có con bồ cũ đang ở Berlin,chat chit với nhau nó kể ở bển học lái xe AT cao tiền hơn học MT là sao hả các bác ???Có bác nào ở bển giải thích hộ em phát.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Em có con bồ cũ đang ở Berlin,chat chit với nhau nó kể ở bển học lái xe AT cao tiền hơn học MT là sao hả các bác ???Có bác nào ở bển giải thích hộ em phát.

Em ko ở bên đó nhưng em nghĩ đầu tiên do xe AT đắt tiền hơn xe MT ...:D