Hạng B1
11/2/11
57
54
18
Em có nên lấy lại tiền cọc Ford Everest mới không?

Em đã đặt cọc mua Ford Everest 2019 bản 4x4 AT từ tháng 9, đến tháng 11. Đại lý thông báo màu xe mình muốn không có mà cũng chẳng biết chừng nào có. Vậy thì đặt cọc làm gì? em có nên lấy tiền cọc lại luôn không để chừng nào dễ mua thì mua. Thay vì bỏ thêm tiền, em lấy số tiền đó đi Grab biết chừng nào hết?!?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
16/10/18
31
23
8
113
Tôi đã đặt cọc xe Ford Everest 4x4 từ tháng 9, đến tháng 11 Đại lý thông báo màu xe mình muôn không có mà cũng chẳng biết chừng nào có. Vạy thì đặt cọc làm chó gì, lấy tiền cọc lại luôn, chừng nào dễ mua thì mua. Thay vì bỏ thêm tiền, tôi lấy số tiền đó đi Grab biết chừng nào hết

Ủng hộ bác, nhưng đáng lý bác k0 nên cọc, vì họ giữ tiền mình có trách nhiệm gì đâu.

Tôi đang ngó sang dòng xe khác bác ạ.

Hạng B1
11/2/11
57
54
18
Xe Bác đặt màu gì vậy?

Đặt cọc mà xám, nhưng giờ nói chỉ còn màu Trắng, Đỏ và Bạc. Họ nói là nhà máy bên kia tháng rồi không sơn màu xám. Mình hỏi tiếp vậy tháng 12 có màu xám không, họ nói họ cũng không biết có hay không nữa

Hạng B1
11/2/11
57
54
18
eve 4x4 bây giờ thì thua rồi =))
Đồng ý với bác là co thể giờ này xe không có, nhưng chẳng lẽ cả hệ thống phân phối như vậy mà không xác định được xe khi nào giao cho khách được hay sao? Nếu không giao xe được nhận cọc người ta làm chi? Hay là các bác lấy xe của khách đặt cọc bán cho khách khác có mua gói phụ kiện? Đạo đưc kinh doanh của giới bán xe giờ là như vậy hết à? Không cảm thấy ái ngại hay cắn rức ?

Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Đặt cọc mà xám, nhưng giờ nói chỉ còn màu Trắng, Đỏ và Bạc. Họ nói là nhà máy bên kia tháng rồi không sơn màu xám. Mình hỏi tiếp vậy tháng 12 có màu xám không, họ nói họ cũng không biết có hay không nữa
Đúng là màu xám của Bác độc thật. Showroom gần nhà em cũng báo cho khách về màu xe như chỗ Bác. Và em cũng chỉ 1 lần thấy 1 xe FE màu xám... cách đây 2 năm. Em thấy FE màu xám nhìn cái xe rất sang.
Em đã 1 thời gian chờ đợi xe, chia sẻ với nỗi bực dọc của Bác:)))))

• Like
Reactions: sangford220193
Tập Lái
16/10/18
31
23
8
113
FE kênh lạc nhiều mình tính lấy GLC 250 4MATIC sẵn xe đủ màu giao ngay KM nhiều thứ, các bác nghĩ sao ạ ?

• Like
Reactions: Billca
Tập Lái
8/3/07
23
2
3
Mình cũng có đặt 1 em bi màu bạc hồi t9 , t10- t11 giao xe , mới đây sell báo lại là t11 naỳ o có xe màu bạc, chỉ có màu đen, khỉ nó mang xe mình đặt đi bán kênh giá rồi,

• Like
Reactions: Jomsviking