Em có nên mua Hyundai Tucson lúc này không các bác? | HYUNDAI

Tư Vấn Mua Xe
  1. Thành Civic

Thành Civic Hạng B2

Bác ấy chả bù cho mình, gần như chả có đồng nào dư dật nhưng vẫn mua xe đi. Ko cần biết thiên hạ bảo mình làm màu hay cũng chẳng cần đi lòe ai nhưng mình và vợ con được sướng và an toàn trước đã :))
    TuanNhoXiu thích bài này.

2. Jomsviking

Jomsviking Hạng D

Kkkkkkk, tất cả các banker trên thế giới (bao gồm banker gạo cội ở Mĩ) đều nói như anh. Bởi vậy mới có cái housing bubble ở Mĩ làm điên đảo thế giới hồi 2k8-2k9

Cái gì cũng có pros và cons, anh liệt kê toàn pros ra thì ở đâu chẳng là thiên đường. A nên tư vấn cả phần cons nữa thì mới pro!
    drquangminh, jungle, plato_nth4 người thích bài viết này.
  3. Bình Lú

Bình Lú Tập Lái

Cảm ơn các bác tư vấn nhiệt tình, thấy các bác hơi cãi nhau về vay và không vay em xin can, các bác vui vẻ đi, đừng cãi nữa.
    Theo em thiển nghĩ, vay hay không vay đều có cái lợi cái hại cả.
    Như bác trên bảo vay mua nhà, giá nhà lên, thu lợi gấp mấy lần lãi vay. Bác dưới bảo vay cũng có lúc sụp hầm. Cả hai bác đều đúng.
    Em thì nhắm bản thân vay 300-400 được, nếu có lợi như bác trên bảo (có xe và còn vốn làm ăn) thì càng tốt. Hoặc có hại như bác dưới bảo (tiêu sản, tốn lãi) thì em cũng chả sợ. Chả đáng bao nhiêu, xem như mình phung phí 1 phen. Sống thì cả đời mà.

Hôm nay em đã đi coi con Xtrail 5+2 xong. Thấy da ghế cứng, ghế sau rất chật, nhỏ, bệ cần số không đẹp lắm, vô lăng nhỏ xíu. Ưu là màn hình to đẹp, máy lạnh ngon, nhân viên dễ chịu. Em chưa chạy thử.

Để mai đi xem con CRV xem sao.
    Phương án mua xe hạng B bây giờ em loại hẳn.
    sonymoto999799, JomsvikingVietnew2128 thích bài viết này.
  4. thiennghia

thiennghia Tập Lái

Bác chọn CRV là chuẩn rồi đó, CRV Outlander best phân khúc loanh quanh 1 tỷ. chưa kể có 7 ghế. Khuyến mãi tiền mặt phụ kiện nhiều. Đã lỡ 1 lần mua, cố 1 tí để thoả mãn còn hơn lỡ cỡ rồi hối hận bác
  5. MR BLUE

MR BLUE Tập Lái

Chà bạn ở đâu nhỉ, mình cũng tính đi xem em này, nếu ok thì mình cùng đi xem giao lưu cho vui ^^
  6. goodmusic

goodmusic Hạng B2

Vậy Rolls Royce Phantom, Mercedes S class, Jaguar XJL, BMW 7, ...gầm cao hay thấp bạn? Những người mua những xe này là người ít tiền hả bạn?
    Xa hơn nữa, Tổng thống Mỹ, Nga, và nguyên thủ nhiều nước lớn khác toàn đi xe gầm thấp
    Chỉnh sửa cuối: 15/4/19 lúc 19:07
    jungle thích bài này.
  7. A Nhùm 2012

A Nhùm 2012 Hạng C

thu nhập bác vậy theo mình, vay lên 500tr luôn....... súc hẳng Santafe 2.2 bảng full khỏi phải nghĩ.............. trả thì vay 3 năm cho khỏe.............
  8. xxxe

xxxe Hạng B2

không nên mua lúc này đâu bác, tucson 2019 mới tháng 6 ra rồi. gầm cao bác thích rẻ em nghĩ bác chọn outlander là hợp lý hơn cả. còn 5 chỗ thì mazda cx5 :D
  9. honey1980bp

honey1980bp Hạng B2

bác kinh doanh j thế ak, cho e theo với
  10. nguyentri8x

nguyentri8x Tập Lái

Chỉ là anh em thảo luận chia sẻ vui vẻ nhau thôi chứ không có cãi nhau đâu bác yên tâm :)