Hạng B2
9/4/19
109
107
61
35
Em có mua chiếc xe mà chỉ làm ủy quyền chứ không có HĐ mua bán, giờ muốn sang tên đổi biển thì có tự đi làm để sang tên cho chính mình không ạ ?
ACE nào biết hướng dẫn giúp em
E cám ơn.
Em có ủy quyền và tự sang tên xe cho chính mình được không?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Bạn mà ra công an nộp hồ sơ làm như vậy thì mấy ảnh thấy có gì đó bất thường, bèn thành lập đội chuyên án điều tra coi thằng này có rửa tiền không, nhưng kết quả không điều tra được gì. Bèn thành lập đội điều tra trốn thuế, sau một thời gian miệt mài điều tra kết quả vẫn không thấy nó có tội gì. Quyết tâm không để mất dù chỉ một đồng tiền của nhà nước nên các đồng chí liền triệu tập toàn bộ cán bộ họp bàn bạc, sau bảy lần bảy bốn chín cuộc hợp thì các anh ấy phát hiện được là các anh đã lãng phí quá nhiều tiền của nhà nước để điều tra hồ sơ của bác, thế là hỏa tốc ra quyết định trả hồ sơ với lý do "yêu cầu lạ quá chưa có tiền lệ chúng tôi bó tay"

Hạng C
26/9/18
558
806
93
Bạn mà ra công an nộp hồ sơ làm như vậy thì mấy ảnh thấy có gì đó bất thường, bèn thành lập đội chuyên án điều tra coi thằng này có rửa tiền không, nhưng kết quả không điều tra được gì. Bèn thành lập đội điều tra trốn thuế, sau một thời gian miệt mài điều tra kết quả vẫn không thấy nó có tội gì. Quyết tâm không để mất dù chỉ một đồng tiền của nhà nước nên các đồng chí liền triệu tập toàn bộ cán bộ họp bàn bạc, sau bảy lần bảy bốn chín cuộc hợp thì các anh ấy phát hiện được là các anh đã lãng phí quá nhiều tiền của nhà nước để điều tra hồ sơ của bác, thế là hỏa tốc ra quyết định trả hồ sơ với lý do "yêu cầu lạ quá chưa có tiền lệ chúng tôi bó tay"
nên chúng tôi cho anh sang tên "thổi mái"

Hạng C
26/9/18
558
806
93
dạ em hỏi thật ạ? do e lỡ làm thủ tục ủy quyền mà giờ muốn sang tên đổi biển
Em cũng chưa làm ủy quyền bao giờ. Nhưng em thấy giấy ủy quyền ghi là được quyền cho, tặng, bán, sang tên thì phải.

Hạng D
10/6/10
1.387
1.214
113
Em cũng chưa làm ủy quyền bao giờ. Nhưng em thấy giấy ủy quyền ghi là được quyền cho, tặng, bán, sang tên thì phải.

Với đk là cho người khác, ko phải cho chính ng dc ủy quyền :D :D
Giờ muốn hợp lệ thì làm HD bán/cho/tặng gì đó cho anh/chị/em/vợ/.... sang tên xong rồi làm ngược lại cho mình là dc.

• Like
Reactions: Linh74
Hợp đồng UQ có nghĩa là chủ xe UQ cho B đc quyền thay chủ xe làm những công việc ghi trên UQ, về mặt pháp luật thì đó vẫn là tài sản của chủ xe ( vì cavet chưa thay tên). Nên giờ muốn sang tên B phải ký HdMB cho người khác chứ đâu thể trên HdMB người mua người bán là 1 người đc !

Hạng F
29/10/14
8.489
11.119
113
Hợp đồng UQ có nghĩa là chủ xe UQ cho B đc quyền thay chủ xe làm những công việc ghi trên UQ, về mặt pháp luật thì đó vẫn là tài sản của chủ xe ( vì cavet chưa thay tên). Nên giờ muốn sang tên B phải ký HdMB cho người khác chứ đâu thể trên HdMB người mua người bán là 1 người đc !
Em mua 2 xe đều uỷ quyền (vì lúc đó chưa làm hộ hẩu sg) đi uỷ quyền công chứng hỏi uỷ quyền những gì? Em nói uỷ quyền toàn bộ. Trong giấy uỷ quyền ghi được toàn quyền mua bán, cho tặng, thực hiện việc đăng ký, sang tên....
Tóm lại xe đó là của mình. Chỉ là ko đứng tên mình thôi. Vậy sang tên mình làm gì cho mệt

Hạng D
20/2/12
1.950
2.747
113
dạ em hỏi thật ạ? do e lỡ làm thủ tục ủy quyền mà giờ muốn sang tên đổi biển
Về nguyên tắc là không tự sang tên cho mình. Muốn vậy bác phải sang tên cho vợ, anh/chị em ruột là được.

• Like
Reactions: Daewoo