Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
tình hình sao rồi bác @oishi ơi... em mất nguyên buổi tối đọc 1 lèo 46 trang..tưởng từ tháng 1 thì đến giờ nó đã được sáng tỏ rồi chứ?

Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Cùng topic nè, Có bác nào dính chiêu "mua bán nhà" giống ông Mỹ & bà Nga chưa? Hê hê

Tập Lái
19/11/15
3
8
3
36
Tóm lại là chị vay nóng 60tr, cầm giấy tờ nhà bản chính. Rồi thằng cho vay nóng, làm giả giấy tờ tùy thân của chị và chồng, đem giấy tờ nhà bản chính đi cầm VPbank 980tr.
Vậy thì chị không lo gì hết cả. Vì đây là lỗi của NH, phòng TNMT và phòng công chứng.

E đi trích lục hs sáng nay rồi bác ợ, cơ mà 10 ngày nữa mới có kết quả. E cũng k hiểu sao mà vpcc cho qua nhanh thế éo biết

Hạng B2
19/4/15
235
958
93
E đi trích lục hs sáng nay rồi bác ợ, cơ mà 10 ngày nữa mới có kết quả. E cũng k hiểu sao mà vpcc cho qua nhanh thế éo biết
Căng. 10 năm nữa chắc mới xong vụ bác

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Mong các bác tư vấn hộ e với ạ, trưa nay e có gọi cho Bác Mèo rồi. E muốn các bác chia sẻ giúp cho e bớt lo với chứ hiện e đang bầu 4 tháng mà chuẩn bị stress quá ạ
em khác trường hợp chủ top là bác Nam đấy, chuyện là vậy ạ
Tháng 10 năm 2016 do làm ăn thua lỗ cần bù tiền mà e xoay tất cả bạn bè vẫn k đủ, e mò lên mạng thì biết có ng cầm giấy tờ nhà nhưng k cần cả 2 vợ chồng ký. Chết đuối vớ đươc phao, e gọi hotline thì sau đó có 2 ng lại nhà e lấy giấy tờ photo giống như mình thế chấp ngân hàng vậy đó ạ( photo sổ hồng, trước bạ. Cmnd 2 vc, kt3 . Kết hôn) sau đó 1 ngày bên đó liên lạc lại với e bảo e đủ đk vây, sau đó e cung cấp giáy tờ bản chính để bên đó lên hs vay, lúc đó nai tơ quá tin tưởng vì e còn non và xanh lắm ạ , bên đó lùa e ra phòng công chứng NTMK bảo e ký cc treo, e lúc đó chắc ông bà nhập về phù họ e bình tình hẵn, e bảo k đx. E vay 60 mà bắt e ký bán nhà ck e nó lột xác e , bên đó thấy e k hợp tác thì thất vọng và kiu thôi về viết giấy tay khỏi cần cc, nhưng sau đó vào ngày 25/10 e đang đi làm thì tầm 3h chìu có ng gọi điện thoại cho e ( bà này tên thảo) bảo e
ơi về dẫn chủ tiền lên xem nhà thì nó mới ra tiềm cho e mượn, e chạy như bay về nhà mở cửa để chủ tiền chụp hình nhà ( sau này ngân hàng đến phát mãi e moiw biết đó là ng của ngân hàng,
cuối tháng 12 chồng e phát hiện ra mất giấy tờ đưa tiền e đi chuộc thì gọi bên đó máy khoá hết, gọi cho thằng cò thì nó bảo bên đó đi TQ buôn sừng tê giác chưa về,nhưng vẫn cho ng qua thu tiền lãi
Tháng 2 e thấy hơi bất an đi báo mất giấy tờ thì bên q11 tất cả các phường k ai xác nhận hết, lúc này e vẫn chưa nghĩ ra là m bị lừa ntn,
tháng 6 e nhờ ng ký giấy cớ mất dc chuẩn bị lên quận làm lại hs thì ngày 10/6 nhân viên ngân hàng VPbanks xuóng phát lệnh kê biên ts, do đã chuẩn bị tâm lý nên e k bất ngờ lắm. E tường trình mọi việc cho ngân hàng xong đâu đây cuối tuần vừa rồi ngân hàng báo là hs của e phòng an ninh ngân hàng phát hiện có dấu hiệu gian đôi nên chuyển qua PC 45 đieu tra rồi ạ
các bác lưu ý jup e là bọn nó đóng giả vc e ký chuyển nhượng cho bà Khánh nào đó, bà đó mới thế chấp ngânn hàng 980tt để vay ngân hàng, vc e k ký bất kỳ giấy tờ j hết ạ,
e sợ quá thuê LS hết 60tr nhưng chua thanh toán, mới thanh toán 5tr thôi ạ. Có bác nào bị hoặc biết trường hợp như e chưa ak? Và bao lâu m lấy lại được sổ ạ? Các bác đừng chưởi e nha,
Lừa đâor trắng trợn chả khác gì cướp giật giữa ban ngày ban mặt. Mịe cha tui này nó sinh con éo có nổ đít...
Tốt nhất không nên dính gì đến tụi chuyên cho vay nặng lãi này.

Tập Lái
19/11/15
3
8
3
36
Lừa đâor trắng trợn chả khác gì cướp giật giữa ban ngày ban mặt. Mịe cha tui này nó sinh con éo có nổ đít...
K có nặng lãi bác ak. 3% cắt 10% cò nữa,
tụi này mục đích cuối cùng là nó muốn lấy được cái sổ của mình mà k cần m ghi cái giấy lộn luôn, quan trọng là e k ký cái giấy j hết, xui cho 4 chủ còn lại nhà cao tầng bị nó lừa ký cc treo nặng nhất là căn 5t bên trần quang khải bác ạ, giờ thằng Ngân Hàng VP đang cắn ớt nặng nhất nên nó mới cho PC46 vô cuộc ah

Tập Lái
19/11/15
3
8
3
36
Bọn này e nhìn có ăn học bác ạ, thấy cái chữ ký trong chỗ vay vốn ngân hàng đẹp và có nét lắm bác, PC 46 vô cuộc rồi chắc nhanh thôi, quan trọng cái thằng đứng sau duyệt mấy bộ hs này nè

• Like
Reactions: saigon4banh
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Bọn này e nhìn có ăn học bác ạ, thấy cái chữ ký trong chỗ vay vốn ngân hàng đẹp và có nét lắm bác, PC 46 vô cuộc rồi chắc nhanh thôi, quan trọng cái thằng đứng sau duyệt mấy bộ hs này nè
Lưu manh giả danh trí thức thôi.
Bởi thế nhiều người mắc me chúng nó.