Hạng B2
28/11/09
484
86
43
HUNG đăng kiểm chưa? Ben Binh Trieu nhanh ko? Tui no co voi tien ko? Cuoi tuan a ra Nhat Tao san a tim mua cai mach 3v 12v nhe
ah, hom nao gap a giao hang cho Lap: led va may con ốc hehe, san mang thu cai obd cua Hung ve test xem sao

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Chính xác...
Lần 1: thay 3,5lit/ 8,8lit dầu cũ, tỉ lệ 40%
lần 2: 24%
lần 3: 14%
Tổng số dầu cũ được thay là 78% = 6,86 lít
Và ta tốn 10,5 lit...
Bác Lape chỉ em chỗ nút xả dầu và nắp tra dầu này đi,cầu nâng thì nhiều, em sẽ tự làm. tks bác trước.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Bác Lape chỉ em chỗ nút xả dầu và nắp tra dầu này đi,cầu nâng thì nhiều, em sẽ tự làm. tks bác trước.
Hình có đầy đủ ở trang 1 hết roài mà bác...còn chi tiết kiểu mắt thấy tai nghe thì chắc phải thực địa...hôm nào em và bác hội ngộ...

Tập Lái
15/7/09
32
6
8
Bác @Duvsp: Bác thay một lần là được, xả lần đầu sau đó châm vào 2lit, nâng bánh trước lên và đi tất cả các số cho tống hết dầu cũ trong từng hộc số ra (khoảng 20 phút). Sau đó tiếp tục cứ như vậy đến lần cuối đổ thêm vào tầm 3 đến 3,5lit là OK. Không việc gì phải chạy hai ba ngày rồi châm thay cho mất thời gian, mà như thế em nghĩ không tốt nữa là đằng khác.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Bác @Duvsp: Bác thay một lần là được, xả lần đầu sau đó châm vào 2lit, nâng bánh trước lên và đi tất cả các số cho tống hết dầu cũ trong từng hộc số ra (khoảng 20 phút). Sau đó tiếp tục cứ như vậy đến lần cuối đổ thêm vào tầm 3 đến 3,5lit là OK. Không việc gì phải chạy hai ba ngày rồi châm thay cho mất thời gian, mà như thế em nghĩ không tốt nữa là đằng khác.
Theo em nghĩ nếu theo nguyen tắc pha loãng dầu cũ bằng dấu mới thì cái k tốt ở đây là mất thời gian thôi, vì ngay từ cú pha loãng đầu tiên thì chất lượng dầu đã cải thiện rồi nên không hại gì hộp số cả.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Theo em nghĩ nếu theo nguyen tắc pha loãng dầu cũ bằng dấu mới thì cái k tốt ở đây là mất thời gian thôi, vì ngay từ cú pha loãng đầu tiên thì chất lượng dầu đã cải thiện rồi nên không hại gì hộp số cả.
Bác nói chính xác...quan trọng là canh sao cho dầu đổ đừng thiếu-dư...cứ ra bao nhiêu thì bù bấy nhiêu...

cfc
Hạng B2
22/12/11
103
0
16
Xe em cũng sắp đến lúc thay dầu hộp số ( hiện là 60.000 rồi). Các bác cho hỏi mua nhớt và thay ở đaau? Tổng phí các loại bao nhiêu ạ? Nếu làm luôn trong hãng thì phí nhiêu ạ?

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Xe em cũng sắp đến lúc thay dầu hộp số ( hiện là 60.000 rồi). Các bác cho hỏi mua nhớt và thay ở đaau? Tổng phí các loại bao nhiêu ạ? Nếu làm luôn trong hãng thì phí nhiêu ạ?
:D...xe bác là xe gì? Mông to?

Hạng C
13/12/11
811
69
28
Xe bác em đã thử dồi (chắc thắc mắc là xe mình sao ổng thử ta, đúng ko ?...hihi....), cần số di chuyển vẫn ngọt ngào lắm mà. Nếu bác cảm thấy trong quá trình chạy mà hộp số nó tự động chuyển số nhưng mình cảm nhận rõ rệt được các cấp số nó đang chuyển thì hãy thay, còn ko thì khỏi <=> xiền đó để nhậu sướng hơn he:3dquaytay:. Nếu muốn thử bữa nào rảnh đạp thử xe em biết liền.